• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho N78 v20, N78 v13, 6220c v3.46, N85, 5320 v4.13

bachhaiduong007

không cần đổi tên jì cho phiền phức, chỉ copy bỏ vào E:\Patches rồi sau đó cho chạy chương trỉnh ROOMpatch chọn cái Installserver của bạn mới đưa vào đó, chọn Patch => Apply cho nó hiện ra dấu tích màu xanh lá cây là ok, tha hồ mà cài chương trình rùi nhá.

ledungctd

Mình làm đúng theo hướng dẫn nhưng chỉ hiện dấu đỏ.xin chỉ dẫn thêm. Cám ơn (mìmh xài n78)

haiboy2091

zeeeeee.....!!!!!!!!!!!!! thank A Kojiro em hack đc trên N85 (v11.047) rồi . thank a nhiều.

devillove05

cho em hỏi ngu 1 câu.Thế cái này có coi là hack không :|.Vì cái helloOX kia công đoạn cuối cùng là chép file này vào C/Sys/Bin mà.Vậy nếu máy chưa hack làm cái này rồi coi như cũng hack hả mấy bro :)

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi ngu 1 câu.Thế cái này có coi là hack không :|.Vì cái helloOX kia công đoạn cuối cùng là chép file này vào C/Sys/Bin mà.Vậy nếu máy chưa hack làm cái này rồi coi như cũng hack hả mấy bro :)

Nếu máy bạn nằm trong danh sách hack mà Hello làm được thì ko cần dùng cái này, nếu máy bạn nằm trong danh sách các máy tại chủ đề này thì nên dùng :)

sil3ng0ld

Mi`nh xa`i N5320 v3.26 (26-Aug-2008)
thi` xa`i ca'i file na`o de^? hack va^y?
Sorry Admin ma'y o*? net hok co' Vietkey.

quansuzuki

cho mình hỏi làm sao để sign vậy mấy bro???làm ơn chĩ dùm,co' N85 kế bên mà chưa bik hack hix hix

nothing736

con 5320v3.26 của mình thử hack = helloOX 1.03 và cả file installserver này rùi nhưng vẫn ko cài đc office 6.0.270 như lần trước ( mình mới format lại máy) bro nào giúp mình với, HelloOX 1.03 chạy xong installing rootcert là báo mapdriver not install, hihix giúp mình với,

Kojiro

Super V.I.P
con 5320v3.26 của mình thử hack = helloOX 1.03 và cả file installserver này rùi nhưng vẫn ko cài đc office 6.0.270 như lần trước ( mình mới format lại máy) bro nào giúp mình với, HelloOX 1.03 chạy xong installing rootcert là báo mapdriver not install, hihix giúp mình với,

Bài này chỉ dành cho fw v5.13 thôi, fw máy bạn khác ko biết sao, cái Hello mà ko cài được thì chắc là thua rồi.

jamesblunt

ặc, lối mòn nào bác ơi. vâng, em sign và cài helloOX rồi ạ, nhưng cái installserver.exe của chương trình đó, thậm chí installserver.rmp của chính helloOX, nó đều không được (dạ, em cài được con N85 và E65 cũng bằng helloOX 1.3 rồi). thử vô số installserver khác nhưng chưa được cái nào. Đang tính xài helloOX 1.4 đây, chỉ còn sợ ko được thì brick phone (như chỗ nào trên mạng nói...hay hù gì đấy). Chắc tại em gà....chờ cao thủ....nhiều bác cứ chê người hỏi này nọ, hoặc nói dùng cái này đi dùng cái kia nào, nhưng bác đã thử cài hết các máy chưa mà quy rập là một cái chương trình thì sẽ dùng được hết cho tất cả?

nói câu này, các mod đừng ban nick em tội nghiệp...

và cam đoan là em đã lùng sục trên internet, cả mấy trang nước ngoài (em dân anh ngữ ...nhưng còn gà lắm, chắc vậy)....chờ cao thủ

Kojiro

Super V.I.P
ặc, lối mòn nào bác ơi. vâng, em sign và cài helloOX rồi ạ, nhưng cái installserver.exe của chương trình đó, thậm chí installserver.rmp của chính helloOX, nó đều không được (dạ, em cài được con N85 và E65 cũng bằng helloOX 1.3 rồi). thử vô số installserver khác nhưng chưa được cái nào. Đang tính xài helloOX 1.4 đây, chỉ còn sợ ko được thì brick phone (như chỗ nào trên mạng nói...hay hù gì đấy). Chắc tại em gà....chờ cao thủ....nhiều bác cứ chê người hỏi này nọ, hoặc nói dùng cái này đi dùng cái kia nào, nhưng bác đã thử cài hết các máy chưa mà quy rập là một cái chương trình thì sẽ dùng được hết cho tất cả?

nói câu này, các mod đừng ban nick em tội nghiệp...

và cam đoan là em đã lùng sục trên internet, cả mấy trang nước ngoài (em dân anh ngữ ...nhưng còn gà lắm, chắc vậy)....chờ cao thủ

Có thể mình chưa test hết các máy nhưng đảm bảo với bạn là E71 hack bằng HelloOX 1.03 ok, vì mình tự hướng dẫn mem hack ko biết mấy cái E71 rồi.
Bạn gà thì im lặng mà nghe, chủ đề này cũng ko phải để bạn hỏi E71 nhé!
Một nội dung post 3 bài, đúng là may bạn còn ghi câu đừng ban, chứ ko thì...