• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Patches] File installserver cho S60v3 FP2

Kojiro

Super V.I.P
File patch .rmp dùng trong Rompatcher hỗ trợ cài ứng dụng không cần sign cho các máy FP2 như N85, N79...

Cần các bạn test!

Trước khi chép file này vào E:/Patches (ko có thì tự tạo trong thẻ nhé), các bạn cần sign và cài HelloOX 1.03 trước (cho Hello chạy hết quá trình của nó)

*** Patch: probable Installserver_S60v3 FP2 ***
; probable installserver_S60v3 FP2
; Author: wadowice/segalgx
; Date: 02-Mar-09
;
; This patch modifies z:\sys\bin\installserver.exe
; on All S60v3 FP2 Models
; to allow installing unsigned programs
; thanks:wadowice,zorn,swmail
SnR:sys\bin\installserver.exe:F8D029A9:002829A9
SnR:sys\bin\installserver.exe:11D029A9:002829A9
SnR:sys\bin\installserver.exe:0B58904E:00230B50
SnR:sys\bin\installserver.exe:002809D0A0690521:002 809E0A0690521
SnR:sys\bin\installserver.exe:401C07D0:401C07E0
SnR:sys\bin\installserver.exe:1CD10198:1CE00198
SnR:sys\bin\installserver.exe:70B50600:00207047

padydohv

mở hàng cho bác mod .đả test trên samsung i8510 và N96 .dùng tốt .cài soft unsigned thoải mái .thank bác mod nhiều .

Kojiro

Super V.I.P
Đã có mem thành công và up ảnh:

------------
Thêm cho các bạn 1 tip để ẩn cái dấu tròn màu xanh thường hiện trên góc trên bên phải icon của các ứng dụng khi chạy ngầm "MenuCircle"

Cũng chỉ là 1 file patch, chép vào Rom, apply nó là xong :)

Kojiro

Super V.I.P
mở hàng cho bác mod .đả test trên samsung i8510 và N96 .dùng tốt .cài soft unsigned thoải mái .thank bác mod nhiều .

Nếu bạn có điều kiện test trên máy N85 hay N79 dùm mình nhé! Thanks!

padydohv

đả test cả 2 file instanllsever cho i8510 đều ko được bạn ạ .bạn post file s60 Fp2 ở topick kia thay cho 2 cái file i8510 ở topic này luôn đi .vì mình test đủ kiểu rồi được mổi file s60 fp2 là hoạt động trên i8510 .i8510 mình hack = heloOx 1.03 mod ạ .

Kojiro

Super V.I.P
đả test cả 2 file instanllsever cho i8510 đều ko được bạn ạ .bạn post file s60 Fp2 ở topick kia thay cho 2 cái file i8510 ở topic này luôn đi .vì mình test đủ kiểu rồi được mổi file s60 fp2 là hoạt động trên i8510 .i8510 mình hack = heloOx 1.03 mod ạ .

Cảm ơn bạn! Cứ đề a e lựa chọn và đọc các bào thảo luận để biết đâu là file cần dùng :D

tiny1990

5800 dùng cái nào hả sếp. em không nhớ nó thuộc nhóm nào hehe. xì spam tí, mới hẹn khách chiều nay lại cài cho khách

bigmaple81

Với cách làm này chiều nay mình đã test rất thành công trên N96 ver 12 , và N85 rồi , và chơi game N-gage rất hay . Cám ơn Smod về bài viết này nhé ?

Đây là 1 số hình minh chứng , tuy rompatcher không đóng mở được sys/bin , nhưng đừng lo vì chúng ta đa có Modo rồi rất tiện đúng không nào ?:))

Hieu_mobilehn mượn nick của Bigmaple81 Smod của Nhatcuong nhé ?

gannine

ôi trời ơi mong như mong mẹ về chợ .mới có 2 ngày không ghé vô Pda mà có đến 2 cái Patch cho N85 :-/. đúng là sãi tốt thật

Thrash_metal

Mình đổi tên file thành installserver.exe rồi dùng Modo cop vào C:\sys\bin là xong, chả phải patch piếc gì cho lằng nhằng :D

hieu_mobilehn

Tiếp đến là file HelloOX[1].1.04.Unsigned.sis cập nhập nhé ? Mình chưa test đâu , bạn nào test xong cho ý kiến nhé ?

padydohv

file này dùng với 1.03 ngon rồi mình củng chưa buồn test .chắc là 1.04 hack nhanh hơn thôi

zenbali

Mình đổi tên file thành installserver.exe rồi dùng Modo cop vào C:\sys\bin là xong, chả phải patch piếc gì cho lằng nhằng :D
Tui cũng cop như thế mà có được đâu ( Định làm như đã hack N81 và E 61i)
Hack bằng Hello OX 1.02 trên N85 v10.045
Không hiểu sao nữa

you2youto

cho em hỏi cái n82 của em sao khi cài hello cabarge xong em vô Menu1 rồi Yes mà chẳng có tác dụng gì hết

tsthanhhai

Hình như vẫn phải sign cái Modo rồi mới hack được phải vậy ko? Lấy cer vẫn ko dễ dàng gì! :)

Kojiro

Super V.I.P
Hình như vẫn phải sign cái Modo rồi mới hack được phải vậy ko? Lấy cer vẫn ko dễ dàng gì! :)

Theo KJR hiểu thì chỉ cần cài được RomPatcher :) Cài xong chép file này vào folder Patches là xong. Mình có copy hay làm gì trong sys đâu mà cần Modo.

gannine

Tui cũng cop như thế mà có được đâu ( Định làm như đã hack N81 và E 61i)
Hack bằng Hello OX 1.02 trên N85 v10.045
Không hiểu sao nữa

Đâu cần đổi đuôi ,bạn chỉ cần copy file đó vào foder Patch là được , để nguyên đuôi .rmp .mình làm như thế trên N85 v11.047 mà ,rồi vào RomPatch -> aplly là ok, bạn nên dùng HelloOX 1.03 cho nhanh . ô mà lâu rồi không thấy dung1291985 ghé vô nhỉ :-?, chắc lạ mải chơi game đây :-??

Chỉnh sửa cuối: