• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PC]Android Data Recovery -Phục hồi danh bạ,tin nhắn,nhật kí cuộc gọi,hình ảnh,video

Dragon459

Manager
Android Data Recovery
Phục hồi danh bạ, tin nhắn nhật kí cuộc gọi, hình ảnh, video

Giới thiệu:

Bạn bị mất danh bạ, tin nhắn nhật kí cuộc gọi, hình ảnh, video trong quá trình sử dụng? Không sao, bạn có thể khôi phục các tập tin đó bằng cách sử dụng Android Data Recovery.

Hướng dẫn:

Bước 1:
Chạy Android Data Recovery và bạn sẽ nhận được giao diện như dưới đây. Sau đó kết nối điện thoại Android hoặc Tablet với trực tiếp máy tính.

Bước 2:
Trước khi quét, bạn cần kích hoạt tính năng USB Debugging. Các bước khác nhau cho Android khác nhau và đều hướng dẫn trên màn hình phần mềm.Trên Điện thoại Android sẽ cài đặt Service và tạo ra một icon tên Service trong menu ứng dụng. Trên PC bạn nhấp "Next"

Bước 3:
Bật lưu trữ USB với các thiết bị 3.0 trở xuống. Mình đang xài 4.1 và 4.2 nên bước này gần như không cần bận tâm.

Bước 4:
Sau khi máy tính đã kết nối được với thiết bị Android của bạn. Nhấp vào "Allow" trên thiết bị Android của bạn để cấp quyền cho chương trình khi ứng dụng Superuser yêu cầu bật lên. Sau đó bấm "Start" trên màn hình phần mềm cho phép các chương trình để quét thiết bị Android của bạn. Một popup xuất hiện hỏi bạn muốn quét loại tập tin nào. Bạn có thể tích bỏ một trong 2 mục để giảm thiểu thời gian quét.

Bước 5:
Sau khi quét, dữ liệu của bạn sẽ được phân loại theo thể loại, vì vậy bạn có thể dễ dàng lựa chọn bất kỳ loại của họ để xem trước. Sau khi xem trước, chọn những tập tin bạn muốn phục hồi, nhấp vào "Recovery" và chọn một folder trên máy tính của bạn để lưu tập tin được phục hồi.
PS: kinh nghiệm cá nhân của mình thì ở bước này các bạn nên tích vào "Only display the delete item" để tìm kiếm tập tin nhanh hơn.

Yêu cầu : Thiết bị Android phải được Root . Ứng dụng tương thích với Win XP/ Vista/ 7/ 8
Khi tải về vui lòng bỏ đuôi .pv để cài đặt. Ví dụ App123.exe.PV rename thành App123.exe

Chỉnh sửa cuối: