• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PC & Laptop thành bộ phát Wifi (Win Xp)

Hungnokia3300

Well-Known Member
Hix, em làm theo đúng như hướng dẫn nhưng không thể kết nối bằng lap khác được. Ấn connect mà nó cứ connect mãi chả cho kết quả. Chưa thử bằng điện thoại nên chưa rõ kết quả.

mrtun20

Thế lạ nhỉ tớ connect bằng điện thoại ngon lành cành đào mà (laptop cũng được đã thử rôi) bạn nên kiểm tra lại laptop làm bộ phát ấy. Có 2 loại lap mà:
-Loại 1: Làm như clip
-Loại 2: Không tạo brige nữa mà lúc connect trên laptop xong rồi, kick chuột phải vào local area network/ Chọn thẻ Advance/ Có dòng nó ghi nôm na: "Cho phép thiết bị khác kết nối internet qua thiết bị này" thì tick vào đấy. Ở dưới nó hiện ra một cái bang nhỏ thì ấn dấu mũi tên chọn Wireless card hoặc không có thì thôi. Xong ấn Ok

Chỉnh sửa cuối:

Hungnokia3300

Well-Known Member

tất cả em đã làm đầy đủ theo hướng dẫn, kết quả vẫn không có khả quan tí nào :( , không biết có ai bị như em không nữa
Còn nếu đánh dấu như bác nói thì không thể truy cập trực tiếp từ máy tính được vì nó cứ báo không có kêt nối (hình 1)

Chỉnh sửa cuối: