• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDA : i900 DXIA5/DXIA5

dxquangnam

Chào tất cả mọi người, mình mới nhập môn cho nên còn nhiều cái nhờ mọi người chỉ giáo :
Máy mình có thông tin : PDA : i900DXIA5/DXIA5
PHONE : i900DXIA2
nó là cái gì vậy, với bản ROM ấy còn có thể UP lên được nữa không và có phần mền nào tiên ích cho PHONE xin chỉ giúp !
Sao mà PDA DXIA5/DXIA5 còn PHONE thì DXIA2 ?

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bạn đã post bài ở mục này, tức là bạn biết mọi thứ bạn cần nằm ở đâu rồi. Bạn chịu khó lục lọi ở đây sẽ có những thứ bạn cần!
Bạn có thể up rom khác với điều kiện bạn phải đọc hết các hướng dẫn ở đây, một mình bạn sẽ tự làm được
Chúc vui!

kehantinh

Lời khuyên cho bạn là bạn đã may mắn mua đc máy mới (hay là thằng bán nó cũng thik nghịch rom mới nhỉ) và lời khuyên là đừng up rom khác cho đến khi bạn chắc ăn rằng cần thiết và bạn có đủ kiến thức về up rom (khá đơn giản, bỏ 1 ngày ngâm cú thiệt kỹ bài của chú Quang là ok đến 97%, còn 3% do... xui)
Bỏ qua up rom, giờ bạn bắt đầu nghịch soft của wm đi, có hư thì hard reset là xong, chưa cần up rom mới đâu :D

t2008

Chà, vắng bóng thời gian mà thèng cu này có vẻ lớn hẵn ra nhẩy :))

phamthaitl

tốt nhất là đừng có nghịch rom của i900.kinh nghiệm của riêng tôi.tôi đã up dến lần thứ 40 có lẻ rồi.vậy mà cuối cùng vẫn bị chết 1 con rồi.nhiều khi lỗi không thể ngờ được.

dxquangnam

Cảm ơn Bác phamthaitl, mình sẽ cẩn thận hơn, không thì lại trở thành cục gạch như một số bạn khác, mình rất muốn vọc , nhưng chắc phải trang bị thêm nhiều kiến thức nữa, rất mong chỉ giáo !

LIENHUONG

tốt nhất là đừng có nghịch rom của i900.kinh nghiệm của riêng tôi.tôi đã up dến lần thứ 40 có lẻ rồi.vậy mà cuối cùng vẫn bị chết 1 con rồi.nhiều khi lỗi không thể ngờ được.
Rom i900 như gà đẻ trứng - dù dạo này bớt rồi :D Nhưng mà mỗi lần có rom mới lại chạy đi nhờ up thì phiền lắm à, tự xử mới sướng :p Nhớ lại hồi trước, rom gốc toàn có lúc 11h - 12h đêm, up ngay lúc đấy mới khoái làm sao =))

Cảm ơn Bác phamthaitl, mình sẽ cẩn thận hơn, không thì lại trở thành cục gạch như một số bạn khác, mình rất muốn vọc , nhưng chắc phải trang bị thêm nhiều kiến thức nữa, rất mong chỉ giáo !
Tự tin lên bạn :D Đọc xong phải ... thực hành ngay ko thì bức xúc lắm à :p