• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PDACorner] Ultimate-X2 ROM WM6.5 by Abusalza

AnhPheCT

Bản V9 này nhiều người bị đang chạy 1 phần mềm nào đó thì phần Power settings (Battery, Backlight...) tự dưng hiện lên. Có lúc bị lúc không. Mình gặp trường hợp này hôm qua khi xài Vietmap R12

Đúng rồi. Hôm qua mình cũng bị vậy. Tự dưng thấy nó mò mò ở đâu hiện ra, cứ tưởng mình bật nhầm, với lại cảm thấy bình thường nên không để ý lắm

OK !! Mình đang tìm cách đây! Nhưng ko biết tại sao!! Chắc phải can thiệp Regedit thôi! Mở Wifi nó cũng nhảy vào! GPS....! Nhờ cao thủ rồi!!

zeroFILL

Vâng, chính xác là khi bắt đầu lock được GPS. Nhiều người xài TomTom cũng bị như vậy

hientkpt

Hôm qua up lại V.9 rồi Hard Reset vào buổi trưa vậy là chạy ổn định suốt không vấn đề gì, cho đến khoảng 8h lúc đó pin mình còn 52%, thấy vậy nên sạc và để vậy đến sáng, mở power nó ... im ru , trượt bàn phím ra thì đèn bàn phím vẫn không sáng lên trong khi đó đèn led sóng điện thoại vẫn còn nhấp nháy, lấy máy khác gọi vào thì vẫn nghe đổ chuông nhưng máy mình vẫn ... im ru. Cao thủ chỉ giáo dùm tại hạ !!!! Chắc em không có duyên với bản này hay sao ấy :L:L
Các bạn cho mình hỏi thêm mỗi khi Soft reset thì dữ liệu (các ứng dụng, game đã cài) bị mất hết có phải vậy không ?

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Hôm qua up lại V.9 rồi Hard Reset vào buổi trưa vậy là chạy ổn định suốt không vấn đề gì, cho đến khoảng 8h lúc đó pin mình còn 52%, thấy vậy nên sạc và để vậy đến sáng, mở power nó ... im ru , trượt bàn phím ra thì đèn bàn phím vẫn không sáng lên trong khi đó đèn led sóng điện thoại vẫn còn nhấp nháy, lấy máy khác gọi vào thì vẫn nghe đổ chuông nhưng máy mình vẫn ... im ru. Cao thủ chỉ giáo dùm tại hạ !!!! Chắc em không có duyên với bản này hay sao ấy :L:L
Các bạn cho mình hỏi thêm mỗi khi Soft reset thì dữ liệu (các ứng dụng, game đã cài) bị mất hết có phải vậy không ?

SoftReset chỉ làm một sự khởi động lại,không ảnh hưởng gì cả.

zeroFILL

Mình cũng gặp trường hợp như bạn nhưng là khi đang sử dụng chứ không phải đang sạc, giống như là treo máy, chỉ còn cách tháo pin ra lắp lại máy mới chạy lại.
Sau đó mình làm đúng quy trình: up stock ROM trước rồi mới up V9 thì không thấy bị nữa. Đây là bản WM 6.5 đầu tiên mình xài, trước đó xài Ultimate X V8 cũng của Abu thấy ổn định hơn nhiều.
Hard Reset mới làm mất dữ liệu.

hientkpt

Nếu mình chọn Soft reset máy hiện thông báo của Task Manager như sau: All unsave data will be lost. Do you really want to sof reset your Pocket PC ?
Yes No
Nếu Yes máy sẽ khởi động lại và những chương trình, phần mềm, kể cả game mình cài đều bị mất hết, phải cài lại từ đầu. Bạn ZERO chỉ mình cách up stock rom để mình làm giống bạn thử xem sao.

zeroFILL

Mình down ROM ở đây: http://www.htc.com/us/SupportDownload.aspx?p_id=67&cat=2&dl_id=94

Bản này là AT&T Tilt Windows Mobile 6.1 Software (ROM Version 3.57.502.2 WWE) kèm theo radio 1.65.21.18. Chỉ có đúng 1 file .exe duy nhất, chạy và làm theo hướng dẫn là OK. Vì bản ROM có cả radio nên phải mất công up lại radio sau khi up bản ROM này. Mình thử giải nén thấy có file ROM và file radio riêng thì phải, nhưng chưa có kinh nghiệm nên không dám thử :D

AnhPheCT

Mình down ROM ở đây: http://www.htc.com/us/SupportDownload.aspx?p_id=67&cat=2&dl_id=94

Bản này là AT&T Tilt Windows Mobile 6.1 Software (ROM Version 3.57.502.2 WWE) kèm theo radio 1.65.21.18. Chỉ có đúng 1 file .exe duy nhất, chạy và làm theo hướng dẫn là OK. Vì bản ROM có cả radio nên phải mất công up lại radio sau khi up bản ROM này. Mình thử giải nén thấy có file ROM và file radio riêng thì phải, nhưng chưa có kinh nghiệm nên không dám thử :D

Nơi đây là Topic WM 6.5 của Abu sao lại nói Rom Ship ở đây!! bản Rom Ship thường có dạng *.exe là đúng rồi!! Bạn giải nén bằng WinRar ra thì thấy rất nhiều file gồm file Flash, Radio, Rom.... Nếu Up 1 lần ko bung ra thì Up toàn bộ nhưng Máy đã HSPL rồi chưa chắc có thể Up Rom Ship có dạng *.exe. Nên Mình khuyên Bạn 1 điều nên bun nén ra Coppy file Rom có dạng *.nbh riêng dùng Tool RUU... các file Rom khác bỏ chung thư mục mà Up thôi....còn nhưng file khác ko cần đâu.
Cách giải nén và Up Rom Ship tương tự bài này nhé tham khảo nha:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=694836&postcount=6

AnhPheCT

[11/08/2009][PDACorner] Ultimate-X2.V10 -23024|Hybrid|M2D|CHome|Enhanced Version

[11/08/2009][PDACorner] Ultimate-X2.V10 -23024|Hybrid|M2D|CHome|Enhanced Version

V10 Phiên bản mới :

Thay đổi dialer của Mega (Không hổ trợ landscape)
Thêm Opera 9.5.16277
Thêm Touch Options (với enable/ disable vibrate feedback)
Thêm XDAShutDown by DaveShaw (Loại bỏ HTC PowerOff)
Thêm SUN Java (loại bỏ Jbed Java)
Thêm Notification Manager (Ấn lâu trượt nút "OK" sẻ có menu Volume Control) và Large Title Bar (switch-able via mortscript)..

Fix lỗi Bluetooth Explore của anhphe076!...

Ultimate-X2.V10.Premium

MD5 Hash e9d2bc9bf176d52fe972ddfcd039b925

Thank's Abusalza!!

Chỉnh sửa cuối:

thawngsnn

các cao thủ giúp mình với!!! sau khi up V10 chạy được nửa ngày mình thấy trong /Start/program/navigator trống trơn không có shortcut nào cả. thấy vậy mình HR thì tai họa xảy ra. Sau khi restore, con kaiser của minh boot lại và chết gí ở màn hình "loading boot rom" sau khi hiện ra một số thông tin
RADIO: R 1.70.19.09
protocol: G 25.83.40.02H
ROM D 3.Abusalza
có bạn nào bị như vậy chưa? cách xử lý ra sao? giúp mình với.

NhatToai

Super V.I.P
các cao thủ giúp mình với!!! sau khi up V10 chạy được nửa ngày mình thấy trong /Start/program/navigator trống trơn không có shortcut nào cả. thấy vậy mình HR thì tai họa xảy ra. Sau khi restore, con kaiser của minh boot lại và chết gí ở màn hình "loading boot rom" sau khi hiện ra một số thông tin
RADIO: R 1.70.19.09
protocol: G 25.83.40.02H
ROM D 3.Abusalza
có bạn nào bị như vậy chưa? cách xử lý ra sao? giúp mình với.

Trên ROM 6.5 của abusalza,sau khi cài soft thì thỉnh thoảng có hiện tượng mất các shortcut trong start menu,reset lại thì ổn(không phải HR)
Máy mình chưa bị hiện tượng treo tại boot trên gất kỳ ROM nào.
Bạn thử HR hoặc up ROM lại là ổn.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanlap

sau khi up ban V10 máy mình rất hay bị treo mặc dù ram còn trống trên 50%.chọt reset thì máy tự HR luôn,không hiểu sao nữa.Mới xài được 2 ngày mà cài lại chương trình không biết bao nhiêu lần.dùng spb backup chạy được 50% thì treo máy.Có bro nào bị hiện tượng như mình không?

NhatToai

Super V.I.P
sau khi up ban V10 máy mình rất hay bị treo mặc dù ram còn trống trên 50%.chọt reset thì máy tự HR luôn,không hiểu sao nữa.Mới xài được 2 ngày mà cài lại chương trình không biết bao nhiêu lần.dùng spb backup chạy được 50% thì treo máy.Có bro nào bị hiện tượng như mình không?
Vụ reset tự nhiên thành HR mình cũng bị 1 lần lúc còn test bản này :p
Còn về việc SPB backup thì mình khuyên bạn không nên xài,bạn nên tìm hiểu lại về PM này vì đã từng có khá nhiều những bàn luận về PM này rồi.
SPB backup chỉ chạy thực sự ổn khi: Backup và Restore trên cùng một bản ROM.Vì khi backup(có cả file và reg hệ thống)trên bản ROM này thì làm sao ổn được trên bản ROM khác ?

AnhPheCT

Bạn nói sao ấy!! Tui là một Fan ko thích dùng WM6.5 nhưng từ khi Up lên WM6.5 U-X2 v.9 và v.10 là ghiền luôn!! Mấy versions trước chỉ Up và test chơi thôi!! Hiện tại đang xài bản v.10 hơn cả tuàn OK có thấy gì đâu!! Up Rom xong, cài bản fix vài cài luôn cái Đồng hồ Số. Cài mới các ứng dụng (kinh nghiệm ko bao giờ Backup các ứng dụng cả) máy chạy ngon hơn. Chả thấy một lỗi nào!!

Xem Video Clip máy Mình đây:

Test con Kaiser bản Rom U-X2 v.10

Xuanlap

mình xài các bản v5,v7,v8,v9 chưa bao giờ gặp lỗi thế này,chỉ có bản v10 này là bị thôi.giờ up lại bản v9 xài thì không bị tình trạng này nữa.Còn Spb backup mình chỉ backup trên từng bản rôm thôi.có khi nào do máy mình up rom nhiều quá nên bị thế này không?vì khi mình up lại bản v9 vẩn thấy máy chạy rất ì ạch.Còn nửa bản v9 và v10 làm sao để chỉnh âm lượng của hệ thống vậy?mình chọt vào biểu tượng cái loa trên màn hình mà không thấy gì cả.

AnhPheCT

mình xài các bản v5,v7,v8,v9 chưa bao giờ gặp lỗi thế này,chỉ có bản v10 này là bị thôi.giờ up lại bản v9 xài thì không bị tình trạng này nữa.Còn Spb backup mình chỉ backup trên từng bản rôm thôi.có khi nào do máy mình up rom nhiều quá nên bị thế này không?vì khi mình up lại bản v9 vẩn thấy máy chạy rất ì ạch.Còn nửa bản v9 và v10 làm sao để chỉnh âm lượng của hệ thống vậy?mình chọt vào biểu tượng cái loa trên màn hình mà không thấy gì cả.
Disable TitleBar vs Notifications Manager trong: My Documents/Personal/MortScript và Reset máy lại là Chỉnh âm lượng được!!

Xuanlap

Bạn nói sao ấy!! Tui là một Fan ko thích dùng WM6.5 nhưng từ khi Up lên WM6.5 U-X2 v.9 và v.10 là ghiền luôn!! Mấy versions trước chỉ Up và test chơi thôi!! Hiện tại đang xài bản v.10 hơn cả tuàn OK có thấy gì đâu!! Up Rom xong, cài bản fix vài cài luôn cái Đồng hồ Số. Cài mới các ứng dụng (kinh nghiệm ko bao giờ Backup các ứng dụng cả) máy chạy ngon hơn. Chả thấy một lỗi nào!!

Bác xài bản radio và HardSPL nào vậy.thấy máy bác chạy vù vù mà sao máy em chán thế không biết.:((