• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

NBLam

Mình đang dùng v17, tương đối giống v16, chỉ có khoảng cách của các icon nhỏ hơn và PIE 6.5 (v16 là 6.1) nhưng bản 6.5 này vẫn lỗi nhiều, nhiều khi ko sử dụng đc.

Còn SPB restore, bác backup v16 và restore sang v17 hả? Nếu thế thì ko đc rồi vì nghe nói bản này dùng core 6.5 chứ ko phải 6.1 như bản v16. mà thường thì backup ROM nào thì restore cho ROM đó thôi, chứ bản khác hay bị lỗi lắm.

millenary

hôm rồi anh Toại xem giúp ban V16 xai tới giờ, ko ý kiến gì cả, nghỉ up rom luôn (dao nay bận rộn ít, chán đời thì nhiều)

NhatToai

Super V.I.P
(5/2/2009) PDACornerUltimate.V17-21139|D3D|M2D​
WindowsMobile6.5 CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0
- New Manila 2D IOLITE version(update 22)
- Fixed Weather location và vài lỗi từ v17 Beta

DOWNLOAD LINKS: Rapidshare | 4Shared | Blogspot mirror
Links V17_2G_Lite (No M2D): Rapidshare

Chỉnh sửa cuối:

amk

không bác nào up theo abu này nhỉ. hẻm bít có ổn như v16 không... up thì nhanh mà cài lại nhìu lâu quá đâm ... ngại ghê 8-|

anhkaikei84

nếu bác nào ngại chưa bản V17 này chưa ổn định thì chờ đến bản full thì up nhé.bản thân mình cũng thử qua nhiều bản rom nhưng thấy PDACornerUltimate là very good.

amk

:-/ hình như ở link 4share là bản v16. em tải về up đúng là v16 sang v16 :mad:)
đang ngồi chờ rapidxe ... :(

mà sao máy em SPL 3.56 mà nó cugnx freeze screen suốt thế mấy bác ui...

Chỉnh sửa cuối:

teppiamd

bản này thấy volume lớn quá, mở cứ xè xè. xót cái loa quá, nhất là lúc kéo và đóng bàn phím qwerty.

NhatToai

Super V.I.P
bản này thấy volume lớn quá, mở cứ xè xè. xót cái loa quá, nhất là lúc kéo và đóng bàn phím qwerty.
Ặc...loa Kaiser mà nghe xè xè thì chẳng hiểu nổi bạn dùng loa gì :-??...kiểm tra lại máy của mình đi nhé!Còn không thích âm thanh khi trượt bàn phím thì vào Start/Settings/SlidingSound bỏ không chọn.
:-/ hình như ở link 4share là bản v16. em tải về up đúng là v16 sang v16 :mad:)
đang ngồi chờ rapidxe ... :(
mà sao máy em SPL 3.56 mà nó cugnx freeze screen suốt thế mấy bác ui...
Trong bài giới thiệu version nào thì sẽ là link download cho đúng version đó mà bạn,đã kiểm tra.
Mình đang dùng HardSPL 3.29Hard2 by Cmonex và thấy rất êm,bạn thử xem sao.Với lại sau khi up ROM xong nhớ tiến hành HardReset lại.

amk

Bác ơi v17 nay nó không cho cài đè phone skin. nhin xấu hoắc :(
truớc em vẩn cài them dc albert glossy dialer đen bóng ma gio chạy cab chi ra unsuccesfull.
Bác có cách nào chì giúp với ah...
còn thi mọi thứ khác cũng ổn. chưa thấy vấn đề gì. bác nào mà còn ngại cứ chơi thui.
Tiện the bác chỉ giúp làm sao gõ tviet bằng bfim kaiser với ah...
tks an happy sunday :)

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Bác ơi v17 nay nó không cho cài đè phone skin. nhin xấu hoắc :(
truớc em vẩn cài them dc albert glossy dialer đen bóng ma gio chạy cab chi ra unsuccesfull.
Bác có cách nào chì giúp với ah...
còn thi mọi thứ khác cũng ổn. chưa thấy vấn đề gì. bác nào mà còn ngại cứ chơi thui.
Tiện the bác chỉ giúp làm sao gõ tviet bằng bfim kaiser với ah...
tks an happy sunday :)
Thử Reset và cài lại Skin,mình cài được mà.Lưu ý sau khi reset lại thì cài ngay,đừng bấm phone để Ctr không chạy.
Còn gõ TV bằng bàn phím cứng thì bạn phải tìm mua PM VNTyping nhé.

amk

hóa ra fiel cab hỏng, em phải tìm lại fiel khác cài lại đuọc. (chả hiểu sao cái file quanh năm ngày tháng năm trong thẻ lại hỏng nhỉ)
tình hình là wm6.5 chả ngon bằng v16, cả bản của bác quang cũng vậy. dùng cứ thế nào ấy nên em lại quay ngược về v16 lần nữa.
có mới không up không bằng anh bằng em, xogn roài lại lọ mọ cài lại ... oải wa' :p :mad:)

tình hình là em xài 2 bữa nay với V17 vẫn ok, 1 số cái thay đổi cũng hay hay. Nhưng có mỗi cái là máy của mình vẫn chưa khắc phục được lỗi bị sọc camera.
Không biết khi nào có Radio mới để up xem có hết lỗi đựoc ko. Xài bản WM6.1( các bản cũ) với radio 1.64.24.36 thì ko bị mà up lên 1.17.19.01 với Rom mới thì bị. Bó tay luôn!

anhquyetdoan

tình hình là em xài 2 bữa nay với V17 vẫn ok, 1 số cái thay đổi cũng hay hay. Nhưng có mỗi cái là máy của mình vẫn chưa khắc phục được lỗi bị sọc camera.
Không biết khi nào có Radio mới để up xem có hết lỗi đựoc ko. Xài bản WM6.1( các bản cũ) với radio 1.64.24.36 thì ko bị mà up lên 1.17.19.01 với Rom mới thì bị. Bó tay luôn!
em cũng bị y như thế này, bác nào cứu em với hu hu

NhatToai

Super V.I.P
em cũng bị y như thế này, bác nào cứu em với hu hu
Các bạn thử lại với HardSPL 3.29,tiếp theo HardReset hoặc up ROM lại,sau khi up vẫn phải hardreset.
Mình đang dùng SPL 3.29 Hard2(by Cmonex) và cả khi dùng SPL của Jockyw thì cũng chưa bao giờ có tình trạng này.Hình dưới bài chụp trên Kaiser với v17.

anhquyetdoan

của em đang làm HardSPL 3.56 rồi bác ơi, thế là sao ạ, nếu muốn down xuống 3.29 thì làm thế nào ạ

amk

của em đang làm HardSPL 3.56 rồi bác ơi, thế là sao ạ, nếu muốn down xuống 3.29 thì làm thế nào ạ
trong bóc có folder hướng dẫn đó, bạn vào xem bài của bác nhattoai, nhớ đọc rùi làm đúng theo - nhanh nhẩu đoảng như mình hôm qua cả tiếng mới xuống đuoc, can cái tội làm không đúng hd...

Các bạn thử lại với HardSPL 3.29,tiếp theo HardReset hoặc up ROM lại,sau khi up vẫn phải hardreset.
Mình đang dùng SPL 3.29 Hard2(by Cmonex) và cả khi dùng SPL của Jockyw thì cũng chưa bao giờ có tình trạng này.Hình dưới bài chụp trên Kaiser với v17.

Để mình thử xem sao. Mình cũn đang xài 3.56 nên hy vọng cách này có hiệu quả.

NhatToai

Super V.I.P
(16/2/2009) PDACornerUltimate.V18 build 21139​

Đã được fixed vài bugs trên v17,added thêm vài Soft hữu ích.ROM chạy nhẹ và nhanh hơn cả v16.

DOWNLOAD LINKS V18_2G: Rapidshare | Mediafire
f1ip mirror:

HTML:
http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner/PDACornerUltimate.V18.2G.exe

DOWNLOAD LINK V18_LITE(no M2D): Rapidshare

Chỉnh sửa cuối:

amk

em vừa up bản này (đã HR) thấy cài đặt với xài qua qua thì thấy nhanh rồi - nhưng cứ restore settings là lại héo héo, ví dụ cài WMnewmenu - chạy restore setting ko open được folder chứa file... :(