• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDACornerUltimate Manila2D-Phong cách ROM từ abusalza

vitdiesel

[ROM][wwe][Win Mob 6.5] "6.5 essential" Beta V6 build 21169 Now relased (3 Mar 2009). Có bác nào cài dùng thử room của Polish chưa ...mình định cài dùng thử ...Bác nào cài dùng rùi cho ý kiến với

NhatToai

Super V.I.P
Nếu thich thì bạn cứ up,còn ngại thì đừng bao giờ up ROM,không cần phải hỏi như vậy.
Bản ROM mà bạn đề cập tới không liên quan tới chủ đề này.
Còn ROM ấy à....mình up tất cả chẳng sót bản nào.Nhận xét về bản ROM mà bạn nói:Quá trời lỗi.
Khi mới bắt đầu build 6.5 anh ta đã làm die bootloader con Kaiser và đã nhờ các cao thủ cứu được đấy.
Posted via Mobile Device

anhnd

v18 này nhiều lỗi quá :(( chán chẳng muốn ngồi list, đang đợi v19 xem có cải tiến được không

NBLam

;) MÌnh đang dùng v18, có nhiều lỗi đâu nhỉ???

PDACorner sắp ra bản v1 của WM6.5, chắc sẽ ko có bản v19 của WM6.1 nữa đâu bác ạ. Chờ nhé :)

NhatToai

Super V.I.P
(04/03/2009) PDACornerUltimate.V19-21139|D3D|M2D+Lite​
CE OS 5.2.21139 Build 21139.5.0.0​

- Fixed Internet Mobile problem
-Remove EzInput for fixing major problems on previous version
-Added UC compatibility
-Added registry for HTC FootPrint on Advanced Config
-Remove some of games that's biger size
-Added Headset Finder from TP2
-Disabling FootPrint on M2D for better memory management
-Fixed Diamond skin not showing on WMP
-Lite = Full - M2D & All Red Circles
...Etc
Download link các version tại Site của f1ip cho lẹ!http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2668403&postcount=6
Hoặc: http://f1ip.net/plug.php?e=index&f=./Downloads/KaiserFiles/Roms/PDAcorner
ToAll: Vẫn là 6.5 nhưng không sử dụng giao diện CHome+Titanium.
Các bạn lưu ý là trên v18 & 19 thì sử dụng M2DC v0.25 đến v0.27 ổn hơn 0.28 và 0.29 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tigerfly

Bản v19 này chạy rất mượt nhưng sử dụng nhiều hay treo. Ram xả rất tốt. Vào contac-sim manager bi treo ở mh không thoát ra được

NBLam

Mình dùng tốt lắm, ko bị lỗi đó. Bạn đã hard reset sau khi uprom ko?

amdfan

Bản V19 này em cài Windows live vô bật không đc , treo máy . Đôi lúc dt gọi tới cũng bị treo máy lung...

kolya82

em đang định up bản này,nhưng máy em HardSPL 3.56 vậy có vấn đề gì không?,bác nào up rồi cho em cái review với.thank

NhatToai

Super V.I.P
Bản V19 này em cài Windows live vô bật không đc , treo máy . Đôi lúc dt gọi tới cũng bị treo máy lung...
Tuy không dùng PM này nhưng vẫn thử để xem sao và kết quả không như bạn nói.Bạn thử HR và cài lại Windows Live này vào xem sao:Download

em đang định up bản này,nhưng máy em HardSPL 3.56 vậy có vấn đề gì không?,bác nào up rồi cho em cái review với.thank
HardSPL 3.29 hay 3.56 gì cũng chạy tốt cả,bạn muốn cảm nhận thì nên tự up và test.Điều này sẽ giúp bạn có thêm sự hiểu biết và kinh nghiệm sử dụng!

longwall

V19

:)Tôi Up Rom V19, HardSPL 3.56, dùng Radio 1.71.09.1 thấy rất mượt và tiện ích. Không thấy vấn đề gì cả. Chắc tại tôi dùng ít ứng dụng?
Cảm ơn anh em đã luôn cập nhật

anhkaikei84

(14 March) PDACornerUltimate.V20-21032|D3D|M2D+Lite|Stable Improvements

V20:

Clean wm6.1 version
Remove UC compatibility
Added HTCAddicts free ram by ronenpg
Improved camera responsive ability (not perfect, but better than previous) : cải tiến camera hơn các phiên bản trước
Updated some oems for stability
...Etc

Screenshot:

Due by warned from MS and other peoples i have cancelled publishing Ultimate2 (WM6.5 copyrighted). Hope you understand with it

download here Links V20_2G_Full: (64mb)http://www.ponack.net/abusalza/PDACornerUltimate.V20.2G.exe
Backlight fixed V20 (file đính kèm, bạn down về rồi xóa đuôi .zip sau đó cài đặt bình thường)

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Thực ra v 20 này mình đã test qua lâu rồi,có nhanh-nhẹ-free RAM tốt hơn nhưng abusalza đã cố ý "quên" vài phần quan trọng trong hệ thống:)

NBLam

Hè hè, thấy mọi người phàn nàn cũng nhiều nên mình sẽ tiếp tục với v19 :)

Có vẻ như lại sắp có ROM 6.5 rồi các bác ạ, đã thấy mấy cook trên xda tiếp tục trở lại ROM 6.5, chắc Microsoft lại mở cửa rồi :) Hy vọng v21 dùng WM6.5

amk

mình vừa up lên v20 , cài xog xuôi hết 30mb cab chuẩn bị tinh chỉnh thì SR xong nó báo khôgn connect đc với server gì đó, nên on phone rồi mà không có sóng, ấn vào fims cứng fone không chạy.
mà rõ ràng vẫn từng ấy phần mềm cài cho v18 thì chả sao. nên lại đang chạy về v18 nằm chờ... :(

bác nào biết có cái skin comm này màu tối tối đào ở đâu không chỉ mình với nhé. tks

NhatToai

Super V.I.P
mình vừa up lên v20 , cài xog xuôi hết 30mb cab chuẩn bị tinh chỉnh thì SR xong nó báo khôgn connect đc với server gì đó, nên on phone rồi mà không có sóng, ấn vào fims cứng fone không chạy.
mà rõ ràng vẫn từng ấy phần mềm cài cho v18 thì chả sao. nên lại đang chạy về v18 nằm chờ... :(
bác nào biết có cái skin comm này màu tối tối đào ở đâu không chỉ mình với nhé. tks
Có lẽ do đụng soft thôi chứ không nghiêm trọng vậy đâu.
Skin comm bạn vào link chữ ký M2D của mình và tìm trong 10 trang đầu có đấy.
V20 vẫn chưa ổn à? Vậy thì lại tiếp tục dùng V19 vậy.
Đã vọc ROM cứ chơi cho tới chứ bạn,vọc nhều biết nhiều :))...đang mùa 6.5 mà

NBLam

Nhưng V20 chưa phải 6.5 bác ạ, vẫn 6.1 mà ;)

Hè hè, thấy bên XDA các bác í đang bảo tin Microsoft tố mấy bác cook ROM 6.5 là tin đểu (hoax) nên pà con đang rục rịch quay trở lại build ROM 6.5 rùi. Hè hè... Hy vọng v21 là 6.5 chuẩn

NhatToai

Super V.I.P
Nhưng V20 chưa phải 6.5 bác ạ, vẫn 6.1 mà ;)

Hè hè, thấy bên XDA các bác í đang bảo tin Microsoft tố mấy bác cook ROM 6.5 là tin đểu (hoax) nên pà con đang rục rịch quay trở lại build ROM 6.5 rùi. Hè hè... Hy vọng v21 là 6.5 chuẩn
Ý mình nói là cứ up test thoải mái,không hẳn phải đợi abusalza :)
Còn đợi thì chưa biết chắc đâu vì vấn đề donation í....:))
joshkoss(đệ của abu-theo lời anh ta) cũng bán Hermes và chơi Kaiser,tuy nhiên ROM của anh ta qua mấy bản rồi vẫn chưa lên được vì chưa quen build cho Kaiser,hy vọng trong tương lai sẽ khá hơn cho làng Kaiser.

Chỉnh sửa cuối: