• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PdaNet-iphone kết nối laptop,PC qua cap làm wifi cho iphone !

NguyenThanhLuan

PdaNet

Supports PC, MAC, Linux or anything (include other PDA/phones) that connects to a WiFi router.

Với những ai dùng hệ hệ điều hành Windowns Mobile và PalmOS thì có lẽ không lạ gì phần mềm này !
Nếu bạn có 1 chú Laptop hoặc PC hệ điều hành Mac đang kết nối mạng ADSL thì chỉ việc kết nối iphone bằng cổng USB rồi AdHoc network trên Mac . Từ bây giờ iphone của bạn kết nối mạng dùng thỏa mái rồi đó !

Chương trình có trên Cydia và free !

Cài đặt bằng winspc :

Download file đính kèm về rồi giải nén ra sẽ đc 2 file !

-Chép folder PdaNet.app theo đường dẫn :
/private/var/stash/Applications.xxxx (xxx ở đây tùy theo mỗi máy !) rồi Set 0755 cho cả folder .

-Chép file com.jft.pn.plist theo đường dẫn sau :
/System/Library/LaunchDaemons

-Reboot máy !

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

wá cái này hay wá mà e thì chưa có mac chi có win thôi chưng nào a có bạn này cho win p, e nhé thanks !!!

hasitinh

hình như chưa xài đc cho win phải không a NGUYEN THANH LUAN .e thấy a x truong dưa link cho win cũng vào đây nên mảo muổi nói vậy!!!!

NguyenThanhLuan

hình như chưa xài đc cho win phải không a NGUYEN THANH LUAN .e thấy a x truong dưa link cho win cũng vào đây nên mảo muổi nói vậy!!!!

Đúng vậy bạn :) ! Hiện chưa có bản cho win ! Cầu mong sẽ sớm có để a e được thưởng thức >:)

yh_310

PdaNet

Với những ai dùng hệ hệ điều hành Windowns Mobile và PalmOS thì có lẽ không lạ gì phần mềm này !
Nếu bạn có 1 chú Laptop hoặc PC hệ điều hành Mac đang kết nối mạng ADSL thì chỉ việc kết nối iphone bằng cổng USB rồi AdHoc network trên Mac . Từ bây giờ iphone của bạn kết nối mạng dùng thỏa mái rồi đó !

Chương trình có trên Cydia và free !
Hoặc downfile đính kèm về rồi làm theo hướng dẫn !

p/s: híc .. chưa có máy Mac để dùng nữa ! Đợi update cho windowns :D

đã làm như hướng dẫn, nhưng không hiện icon.

NguyenHuuTrong

Đâu cần dùng tool gì trên PC đâu
On Windows XP,

1. Go to Control Panel->Network Connections, then right click on Wireless Network Connection and select Properties from the menu.
2. Select Wireless Networks tab, under Preferred networks, click Add.
3. Give a name to your network in the SSID box such as "iPhoneNet".
4. Check "This is a computer-to-computer (ad-hoc) network and select "OK" to close the settings.
5. Now on your iPhone go to Settings->WiFi and "iPhoneNet" should show up in the list unless your computer is already connected to a router. Tap on it and your computer should go online.

netaddiction1

Cái này là kết nối wifi cho iPhone đúng không bro? Nếu iPhone ko có wifi mà dùng cái này kết nối qua cáp vào PC đang dùng Internet được ko bro? Em không hiểu lắm. Bro hướng dẫn thêm cho em nhé. Thanks bro!

Atemis

Active Member
Luân có thể hướng cụ thể đựơc không,mình cài trên win nhưng không được:D

NguyenThanhLuan

híc , nản thật ! Cái này sử dụng trên Windows Xp được ! Nhưng mà phải có laptop mới ad-hock network được !

dragon5801

Em đã cài xong MAC OS trên máy ảo
Ai hướng dẫn xài cái này với
Cám ơn nhiều ạ