• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM OS 5.2.2008 build 2000.1.0.0 by Medkid: The Final 6.0

Medkid

Advance Setting đương nhiên là nằm trong máy của bạn rồi
(trích câu trả lời của MedKid), nhưng nằm trong Program --> tool --> Advance Setting.

To Medkid:
Cảm ơn chú trả lời!

Sao gọi mình bằng "chú" (đao to búa lớn) thế ? mình mới 24t thôi :D

dreamhawaii294

mình cũng bị link forbidden,làm sao down đc đây bro????

Mình đã check lại, có thể trang web đó bị down rồi. Ai đã down được bằng link mega hay rapid hay bất kì link nào khác thì share lại cho mọi người.
Thanks, Medkid​

Last edited by a moderator:

Medkid

hi medkid thí rom ít vẻy nice but the battariy fast fished thanks

Check your battery and charger. Use your device until its battery drained out, then make sure you have it fully charged and let's see. For me it works for 2 days and a bit more :).

xdung

Forbidden
You don't have permission to access /htxb0 on this server.

Additionally, a 403 Forbidden error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request

Chán quá, có ai up lại lên rapidshare giúp không nhỉ

abcviet

Sao gọi mình bằng "chú" (đao to búa lớn) thế ? mình mới 24t thôi :D

Down nào anh em ơi!,... cảm ơn MEDKID đi nhé!,
up lại nguyên trạng của "chú em" MEDKID đây!

Link:
[HIDE="Nhấn "Thanks" để thấy link"]http://www.mediafire.com/?28e1m9x1mtg[/HIDE]

Last edited by a moderator:

Medkid

Cảm ơn abcviet đã up lại lên host dùm mình, mình đã cập nhật link ở trang đầu tiên. Típ tục down về xài nhé.

PS: 24=Y6

jujiyass

Hey medkid.

Great rom, dont know if its just me, but the rom seems a bit sluggish, any tips on how to speed it up a bit?

regards
jujiyass

Medkid

Hey medkid.

Great rom, dont know if its just me, but the rom seems a bit sluggish, any tips on how to speed it up a bit?

regards
jujiyass

Use "Advanced settings" to increase cache:
1.choose performances.
2.Increase the values of system cache size and Glyph cache.
This will decrease your device's free RAM, but speed it up a bit

BTW, I think it works good on my device, can you explain more clearly about your problem ? What do you run ? and what do you mean by saying "sluggish" ?

quan_pa

Hi Medkid,
vừa download về và load lên Atom, ban ROM này chạy khá nhanh, speed không hề thua WM5 original đẹp, thanks-nhưng ngốn battery khủng khiếp:
Cụ thể như sau:
- WM5-ATOM tôi dùng được 2 ngày,
- Load bản của bạn xong lúc ban ngày; đến tối xạc đầy lúc 11pm để đến sáng hôm sau chết luôn- hết Pin

Có một điều lạ là với thông thường thì led ở cạnh tai nghe phía trên sẽ chỉ nhấp nháy đèn nhưng khi load ROM của bạn luôn luôn sáng, hay Atom của tôi bị lỗi
rds

xdung

Mình thấy bản này chạy tốt đấy chứ, tiết kiệm pin hơn bản ROM trước mình dùng nhiều.
Mình chưa test hết nhưng thấy 1 lỗi là khi gửi message đi máy nằm im thin thít không có thông báo message sent như bình thường.

shpy

Mình thấy bản này chạy tốt đấy chứ, tiết kiệm pin hơn bản ROM trước mình dùng nhiều.
Mình chưa test hết nhưng thấy 1 lỗi là khi gửi message đi máy nằm im thin thít không có thông báo message sent như bình thường.

Cái này không phải lỗi. Do không dùng nên tắt đi thôi. Nếu muốn, bạn dùng Sktool (hay các soft tùy biến hệ thống khác) mở nó lại là được mà.

Medkid

Dùng Advanced settings enable SMS delivery notification.

Hi Medkid,
vừa download về và load lên Atom, ban ROM này chạy khá nhanh, speed không hề thua WM5 original đẹp, thanks-nhưng ngốn battery khủng khiếp:
Cụ thể như sau:
- WM5-ATOM tôi dùng được 2 ngày,
- Load bản của bạn xong lúc ban ngày; đến tối xạc đầy lúc 11pm để đến sáng hôm sau chết luôn- hết Pin

Có một điều lạ là với thông thường thì led ở cạnh tai nghe phía trên sẽ chỉ nhấp nháy đèn nhưng khi load ROM của bạn luôn luôn sáng, hay Atom của tôi bị lỗi
rds

Coi chừng bồ turn on Wifi nên đèn màu vàng sáng luôn => Tốn pin là phải còn kêu ca gì ???? :-/

chtc2005

Em mới mod con pin 2000mAh, hàn lỗi cái mạch nạp test chán test chê mới dc thì giờ cho viên pin cũ vào máy toàn báo pin 100% cho tới khi ....tắt phụp đi cái ... chán ...
Up thử bản ROM cua bác xem sao vậy, biết đâu lại ngon...