• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V16 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update)

PhamQuang

Manager
bác ơi , hình như thằng Derside S nó có rom ship androi 2.3.5 với sense 3.0 hay sao ý . cháu thấy bên xda có mấy người build rom dựa vào bản này . DHD nhà mình liệu có rom ship mới không bác nhỉ . Cháu sau khi phiêu liêu với đủ các thể loại rom giờ bất động ở bản rom này rồi . Mặc dù không bóng bẩy nhưng nhanh , ko FC , ko lỗi . Dùng ổn định vẫn là sướng nhất .

Mình đang test ROM cho DHD port từ HTC Desire S (Saga) sang với Sense 3.0, chạy cũng khá ổn nhưng bực 1 cái là Camcoder vẫn không chạy được.
Hi vọng là DHD sẽ có Ship ROM Update thì hay biết mấy.

kinedrack

Bác Quang ơi. Tình hình là cháu muốn set CPU về 1G. cháu sang bên xda down cái set back CPU 1G của mike thì nhạc chuông tin nhắn ko đổ nữa mà chỉ rung thôi ah. Bác có cách nào giúp cháu set CPU về 1G ko ah. Cháu cảm ơn bác nhiều

tinh_la_gi

Administrator
bác ơi , hình như thằng Derside S nó có rom ship androi 2.3.5 với sense 3.0 hay sao ý . cháu thấy bên xda có mấy người build rom dựa vào bản này . DHD nhà mình liệu có rom ship mới không bác nhỉ . Cháu sau khi phiêu liêu với đủ các thể loại rom giờ bất động ở bản rom này rồi . Mặc dù không bóng bẩy nhưng nhanh , ko FC , ko lỗi . Dùng ổn định vẫn là sướng nhất .
Bản 2.3.4 của china thì đang bug còn 2.3.5 thì chưa thấy :-?

ngkhbanker

hiện tại en đang sài rom 2.14.709.43c2 của bác,jò e muốn chuyển qua sài ROM DHD-V16 (NEW được không ah?và cách làm như thế nào mong bác chỉ giúp e với.

PhamQuang

Manager
Bản 2.3.4 của china thì đang bug còn 2.3.5 thì chưa thấy :-?

Cả 2 bản 2.3.4 và 2.3.5 đều đã có ROM cho DHD nhưng đều bugs giống nhau cả: Camcoder không hoạt động, với 2.3.5 thì USB không hoạt động.
Nói chung cứ dùng 2.3.3 cho ổn.

PhamQuang

Manager
hiện tại en đang sài rom 2.14.709.43c2 của bác,jò e muốn chuyển qua sài ROM DHD-V16 (NEW được không ah?và cách làm như thế nào mong bác chỉ giúp e với.

Trước cài thế nào giờ làm y như vậy:
- Tải ROM, copy vào thẻ
- Vào Recovery, WIPE full
- Cài ROM mới.

nhnamdent

Đang test rom này của bác Quang. Cảm nhận ban đầu là nhanh, mượt, remove thêm một số system apps thì ram free hơn 400M sau khi khởi động. Sử dụng thấy "phê" hơn mấy bản rom cook nhiều. Nhưng sao e cài app call recorder vào không hoạt động, Bác Quang xem giúp em với. Thanks!!!!!!!

soc0la

Đang test rom này của bác Quang. Cảm nhận ban đầu là nhanh, mượt, remove thêm một số system apps thì ram free hơn 400M sau khi khởi động. Sử dụng thấy "phê" hơn mấy bản rom cook nhiều. Nhưng sao e cài app call recorder vào không hoạt động, Bác Quang xem giúp em với. Thanks!!!!!!!
cái app recorder ko hoạt động là do Rom ship kernel ko hỗ trợ soft app recorder, nếu muốn hoạt động bạn phải cài kernel của MDJ trên xda mới chạy dc.. có điều độ ổn định so với rom ship m ko giám chắc nha :D

Tazj

Cho mình hỏi chút, mình cũng đã S-OFF và Up thành công bản ROM của anh Quang, mình cũng nghe nói bản ROM này đã Root rồi nhưng mình vào thư mục home/data thì không thấy dữ liệu gì trong đó, mình muốn vào hack tiền game Zenonia 3. Mong mọi người giúp đỡ, xin lỗi trước vì mình cũng mới vọc Android.

Thanks all !!!

venusian

Moderator
Cho mình hỏi chút, mình cũng đã S-OFF và Up thành công bản ROM của anh Quang, mình cũng nghe nói bản ROM này đã Root rồi nhưng mình vào thư mục home/data thì không thấy dữ liệu gì trong đó, mình muốn vào hack tiền game Zenonia 3. Mong mọi người giúp đỡ, xin lỗi trước vì mình cũng mới vọc Android.

Thanks all !!!

Hiểu câu hỏi của bạn đã khó rồi. Chưa nói trả lời bạn ntn.
Vấn đề bạn cần hỏi ở đây là gì.
Bạn dùng trình quản lý gì để vào home/data mà ko thấy dữ liệu. Nếu ko thấy bạn có thể gỡ Game ra và cài lại.

Tazj

Hiểu câu hỏi của bạn đã khó rồi. Chưa nói trả lời bạn ntn.
Vấn đề bạn cần hỏi ở đây là gì.
Bạn dùng trình quản lý gì để vào home/data mà ko thấy dữ liệu. Nếu ko thấy bạn có thể gỡ Game ra và cài lại.

Xin lỗi mình chưa rành lắm, ý mình nói là Folder Data nằm ở Root Device. Khi máy chưa root thì vào sẽ không thấy dữ liệu gì cả, nhưng máy mình root rồi vẫn không thấy dữ liệu. Làm sao để mình thấy mấy cái dữ liệu trong đó vậy.

Thanks again ...

p/s: cho mình hỏi làm sao chụp dc screenshot lại vậy

PhamQuang

Manager
Xin lỗi mình chưa rành lắm, ý mình nói là Folder Data nằm ở Root Device. Khi máy chưa root thì vào sẽ không thấy dữ liệu gì cả, nhưng máy mình root rồi vẫn không thấy dữ liệu. Làm sao để mình thấy mấy cái dữ liệu trong đó vậy.

Thanks again ...

p/s: cho mình hỏi làm sao chụp dc screenshot lại vậy

- Muốn thấy dữ liệu bạn phải cài ứng dụng Root Explorer, sẽ thấy hết.
- Muốn chụp màn hình cũng phải cài thêm ứng dụng hặc sử dụng Droid Explorer, chụp hình qua kết nối với PC.

Tazj

- Muốn thấy dữ liệu bạn phải cài ứng dụng Root Explorer, sẽ thấy hết.
- Muốn chụp màn hình cũng phải cài thêm ứng dụng hặc sử dụng Droid Explorer, chụp hình qua kết nối với PC.

Đã làm được. Thanks a Quang và mọi người nhìu.

takaru

bác ơi . hình như thằng music có vấn đề . cháu cắm tai nghe vào nghe nhạc , ấn play nó không tự chạy . ấn next nó ko next bác ạ .

sheva2202

hix, sao nó cứ báo ko chia sẻ internet w máy tính đc bác? Đã cài htc sync mới nhất rồi ạ =,= cho e hỏi thêm là làm sao để có máy hiệu ứng thời tiết như mấy bản sense 3.0 ở màn hình home vậy các bác?