• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

Tom_codon

Super V.I.P
PDAVIET Rom Black&Blue 4.1 WWE For HTC Artemis

Xây dựng trên cơ sở CE OS 5.2.1620 ( Build 18125.0.4.2 ) từ dòng HTC kaiser

Bộ đệm windows : 4mb

Xin gửi lời cảm ơn đến :

Mod Cloudyfa for all :D
Mod NNCuong (trong việc trợ giúp làm phần mềm TFsettings)
Man PhamQuang

Và tất cả các mem đã kiểm tra bản v4.1 thử nghiệm

Danh sách phần mềm cập nhật trong v4.1 :

HTC Home v2_0_720719_0
HTC Audio manager v1.02 ( Build 725.711)
SIM Manager v6.25
MMS 4.2.8.1
HTC X-button v1.51 ( Build 30470 )
Camera 4.03 ( GPS Photo)
Streaming Media v2.20h ( Build 615.718)
Pocket CM 0.11 (New Skin)
Bio Touch Settings v1.22
Black Bar
TFSettings v1.0
Bluetooth Explorer v_1_2_30234_2
Windows Live 10.6.0026.1400 ( Very Stable )
HTC Phone Pad v1.0 ( Build 22364) new skin ,multi languages
New skin keyboard
New Skin Windows media Player Touch Style
.....And....

Danh sách reg chỉnh sửa và cập nhật :

+ Add time sync Tab to phone settings
+ Change Location to Storage Card :
- email and attachements
- My Document
- Ringtones File
- Temporary Internet Files
+ Disable The SMS Sent Notification
+ Enable 802.11g WiFi network connectivity
+ Enable ClearType in Landscape mode
+ Live Google search tweak
+ Enable Show Battery on Title Bar
+ Enable EDGE icon
............

Các lỗi đã khắc phục :

GPS photo with Camera original 4.03
Codecs WMV,WMA,3GP support
Java Midget

Chú ý : Các bạn có thể dùng TFsetting để chọn cách kick hoạt TF theo 4 mẫu

+ Top to buttom ( Từ đỉnh xuống đáy )
+ Center to buttom ( Từ giữa xuống đáy )
+ Buttom only ( Ấn và giữ đáy 2 giây )
+ Default v4.1 ( Theo kiểu mặc định của v4.1 )

Hình ảnh minh họa tính năng Soft TFsettings:

Cho tất cả những người thích Phone mặc định của Crossbow hoặc ko sử dụng Smart Dialing :

Down files đính kèm dưới đây :

Rom đang được đưa vào host sẽ cập nhật link dưới bài sau :)
Chúc vui..!

Chỉnh sửa cuối:

misa123

Mình đã down bản 4.1 này rồi, không biết có cài cho Dopod M700 được không vậy, dù sao cũng thỏa lòng chờ đợi. Thanks.

cuunon

Sau một hồi up và cài , cài lên thẻ nhớ , restart lại máy hiển thị 2 storage (phân biết = 1,2), làm mấy cái cài lúc trước đưa lên storage nó không hiểu . Sau lại có storage2 nhỉ , trong đó có thư mục "mail"

Tom_codon

Super V.I.P
Sau một hồi up và cài , cài lên thẻ nhớ , restart lại máy hiển thị 2 storage (phân biết = 1,2), làm mấy cái cài lúc trước đưa lên storage nó không hiểu . Sau lại có storage2 nhỉ , trong đó có thư mục "mail"

Danh sách reg chỉnh sửa và cập nhật :

+ Change Location to Storage Card :
- email and attachements
- My Document
- Ringtones File
- Temporary Internet Files

Đọc bài mình đã viết nha..!

cuunon

"Disable The SMS Sent Notification" là như thế nào vậy bác , em nhắn tin mà nó vẫn hiện notifi , nếu tắc đc thì dùng kèm tiên ích pass mục Mes là tuyệt rồi

pigbear

Bản ROM này vẫn bị lỗi không thể select nhiều item và select all trong contact. Bản 3.4.07.11 của Man PhamQuang thì không bị. Không biết bạn Tom có cách nào khắc phục không. Thêm nữa là sao không thể change pagepool size bằng tool được

pigbear

Bạn Tom có thể cho mình xin file cài đặt Phonepad riêng không? Mình muốn cài bản ROM lite nhưng muốn có cái PhonePad. Thanks

Tom_codon

Super V.I.P
Bản ROM này vẫn bị lỗi không thể select nhiều item và select all trong contact. Bản 3.4.07.11 của Man PhamQuang thì không bị. Không biết bạn Tom có cách nào khắc phục không. Thêm nữa là sao không thể change pagepool size bằng tool được

Nói rõ lỗi xem nào.Mình ko hiểu bạn đang nói gì nữa :-??

Mình Change PP bt mà :-?

Bạn Tom có thể cho mình xin file cài đặt Phonepad riêng không? Mình muốn cài bản ROM lite nhưng muốn có cái PhonePad. Thanks

http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=45798&d=1186059028

cuongh

Bạn Tom cho mình hỏi bản 4.1 nay có cài được Touch flo và 3dcube không?

pigbear

Khi mình vào contact, sau đó muốn chọn nhiều contact, thông thường sẽ dùng bút kéo từ contact đầu đến contact muốn chọn, nó sẽ highlight mấy cái contact đó. Còn bản ROM này nó hiểu là scroll nên không đánh dấu được. Trước đây mình có thể dùng bàn phím ảo chọt ctrl-A để đánh dấu tất cả các contact, nay thì không có hiệu lực.

Khi mình chạy tool để change pool size lên 8Mb thì nó báo lỗi cannot update itsutils.dll

kenvi

Bác Tom cho em hỏi làm cách nào để mở chế độ touchflo. Em chỉnh o được, hình như khác với bản 4.0 la dùng phím cứng phải không bác. Thz

t_mobile2006

Bác Tom cho em hỏi làm cách nào để mở chế độ touchflo. Em chỉnh o được, hình như khác với bản 4.0 la dùng phím cứng phải không bác. Thz

Bạn quan sát kỹ hình bên, TOm đã hướng dẫn rất kỹ rùi. B&B& 4.1 không dung phím cứng nữa, no trông Pro hơn và vuốt rất nhẹ nhàng.bạn có thể vào TF sitting để chỉnh cách vuốt theo ý mình.NÓ có 4 nấc tất cả đó. defaul là vuốt 1/3 màn hình từ dưới xuống tận cùng.Chúc vui!

cuunon

Khi mình vào contact, sau đó muốn chọn nhiều contact, thông thường sẽ dùng bút kéo từ contact đầu đến contact muốn chọn, nó sẽ highlight mấy cái contact đó. Còn bản ROM này nó hiểu là scroll nên không đánh dấu được. Trước đây mình có thể dùng bàn phím ảo chọt ctrl-A để đánh dấu tất cả các contact, nay thì không có hiệu lực.

Khi mình chạy tool để change pool size lên 8Mb thì nó báo lỗi cannot update itsutils.dll

cái này đã có fix .cab từ lâu rồi mà

dung15

Một câu hỏi ngoài lề 1 chút mong giúp đỡ

Dòng Artemis có dùng được chương trình Audio booster không, Nếu em dùng máy dòng Love sau khi úp room 06 có sử dụng được Audio booster nữa không. ;;)
Thank !!!

t_mobile2006

Đã ai dùng Vietmap R12 trên B&B 4.1 chưa?khi mình vào bluetooth> devices>add new devices thì k sao tìm đc GPS.Mà mình kick vào bản đồ Hải phòng rùi tìm điểm start rùi tìm đến điểm đến,kich GPS nhưng nó lại chạy về TP HCM.Có ai biết cách k chỉ mình với!Tín hiệu GPS k nhận đc.