• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM cho HTC EVO 3D phiên bản SB01

Sonblack

Super V.I.P
Các bác và bác Sonblack cho hỏi nếu tôi giải nén File ROM. zip của bác Sonblack ra và đưa thêm các phần mềm .apk hoặc xóa những phần mềm apk không thích như bộ office mặc định trong muc data/app sau đó zip lại thì bản ROM này có hoạt động bình thường không.

Có thể, nếu đó là một số file hoạt động độc lập.
Không thể, nếu là các ứng dụng hệ thống, có thể làm cho máy không boot sau khi up rom.
Tốt nhất là chỉ có thể xóa một số file trong data\app của file zip (file ROM của Sonblack thôi nhé!)

hachivna

Ok, ROM của bác chạy rất tốt, tôi dùng 4 Account google, 2 account Yahoo, online IM 24/7, Evernote, backup to Gmail, Vietnews, Google Reader pro, Viber. Toàn những chương trình đòi kết nối Internet, tôi dùng bằng Wifi, thực hiện khoảng 20 cú điện thoại đến và đi, mỗi cuộc khoảng 2-3 phút, hiện giờ còn 77% pin (tính từ 5 giờ sáng 99%). Phải nói rất ấn tượng hơn ROM Ship.

Phải hỏi vậy, là để tôi đưa những phần mềm độc lập vào. Riêng hệ thống tôi không dám, chỉ thay mỗi font DroidSansArabic bằng font chữ nước ngoài (đã chuyển đổi sáng Unicode) để đọc chữ mỳ tôm, giá đỗ, he he.
Xin cảm ơn bác nhiều.
PS: bác PM cho xin số di động, mấy hôm nữa về thành phố mời bác ly cafe giao lưu.

anhtuhntl

Rom của bác Sonblack em không up được bác ah, cảu bác Ân, bác Quang và bác Wap em up ngon lành mừ?
Thank?

Mình vẫn up ngon lành đấy thôi! :p chia tay win mobile vọc thử android ROM anh SON chạy có vẻ trơn tru lắm,mong nhận được version sau

S

seoul

Guest
Cho hỏi máy mình châu á hboot 0011 cài có bị lỗi wifi ko ? trước giờ mình chỉ dùng được mỗi rom này RomeOS3D-v112 còn máy rom kia toàn bị lỗi wifi

vdadpleiku

bro Sonblack cho e cái yahoo . e hỏi xí kinh nghiệm đc ko . e mới tậu đc con evo 3d . còn gà mờ lắm . hix
cho e cái yahoo nhen . ko thì buzz e phát chiatayvoiem_anhditimnguoiyeumoi

daithu

Em mới chơi HTC 3D nên không biết kiểm tra máy HBOOT thế nào, máy nào là ROM châu Âu , châu Á--Các bác chỉ giáo

Em thấy Software Number là 1.22.707.2 trên máy em thỳ đó có phải là bản Châu Á hông các Bro ?

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

Em mới chơi HTC 3D nên không biết kiểm tra máy HBOOT thế nào, máy nào là ROM châu Âu , châu Á--Các bác chỉ giáo

Em thấy Software Number là 1.22.707.2 trên máy em thỳ đó có phải là bản Châu Á hông các Bro ?

Bản châu Á 100% ( giống máy em )

macabi

Có thể, nếu đó là một số file hoạt động độc lập.
Không thể, nếu là các ứng dụng hệ thống, có thể làm cho máy không boot sau khi up rom.
Tốt nhất là chỉ có thể xóa một số file trong data\app của file zip (file ROM của Sonblack thôi nhé!)

Bác sonblack cho em hỏi chút, máy em đang xài bản rom này của bác, giờ em muốn up lại rom giống như lúc mới mua về thì phải làm cách nào vậy bác? Máy em phiên bản châu á, hboot 0011, s-on
Em có cho chạy bản rom ship châu á Shooter_U_hTC_Asia_WWE_1.22.707.2_Radio_10.55.9020.00_10.13.9020.29_M thì bị báo lỗi đã có rồi. Nhưng em muốn máy mình trở lại như lúc mới mua kia, giờ làm sao hả bác sonblack. Mong bác giúp em, Thanks nhiều

anhhung_245

Bác sonblack cho em hỏi chút, máy em đang xài bản rom này của bác, giờ em muốn up lại rom giống như lúc mới mua về thì phải làm cách nào vậy bác? Máy em phiên bản châu á, hboot 0011, s-on
Em có cho chạy bản rom ship châu á Shooter_U_hTC_Asia_WWE_1.22.707.2_Radio_10.55.9020.00_10.13.9020.29_M thì bị báo lỗi đã có rồi. Nhưng em muốn máy mình trở lại như lúc mới mua kia, giờ làm sao hả bác sonblack. Mong bác giúp em, Thanks nhiều

Nếu là máy HB 0011 thì chắc chắn là phiên bản CHâu Á rồi .Muốn Up lại Rom Gốc thì bạn phải

1.Đóng lại khóa Bootloader
2.Up đúng phiên bản ROM Gốc của máy

Nếu bạn đã đóng lại khóa Bootloader rồi mà up ROM SHIP vẫn báo lỗi thì có thể là do sai bản ROM
Nếu bản 1.22.707 mà báo lỗi thì nhiều khả năng máy bạn là hàng Hồng Kong (Tuy cùng thị trường châu Á nhưng hàng HK dùng ROM khác )

Máy Hong Kong thì dùng bản ROM 1.22.708 này

LINK DOW

papawin

LINK DOW[/QUOTE]
Bác cho em xin lại link download nhé, link không down được, cám ơn bác nhiều

papawin

Nếu là máy HB 0011 thì chắc chắn là phiên bản CHâu Á rồi .Muốn Up lại Rom Gốc thì bạn phải

1.Đóng lại khóa Bootloader
2.Up đúng phiên bản ROM Gốc của máy

Nếu bạn đã đóng lại khóa Bootloader rồi mà up ROM SHIP vẫn báo lỗi thì có thể là do sai bản ROM
Nếu bản 1.22.707 mà báo lỗi thì nhiều khả năng máy bạn là hàng Hồng Kong (Tuy cùng thị trường châu Á nhưng hàng HK dùng ROM khác )

LINK DOW
Cho em xin lại link down đi bác, cám ơn bác nhiều

anhtuhntl

Bản ROM này chạy ổn định lắm!Trong mãi không thấy a Sơn ra version tiếp theo nhỉ :D

jinsakura

lại rom nữa ah ? Ngại quá nhể, thế này phải 2 tay mấy súng để trải nghiệm rom đây ?

buxelu

link die òi pác ơi, ae nào có link up lên cho ae trãi nghiệm với. Thank...........

nethoney

Link die rồi anh Sonblack ơi ! Anh có link mediafire cho e xin với.
Nhân tiện cho e hỏi chút :D
Máy em HBOOT 0011 S-On đang chạy room 2.3.4 LeeDroid v5.3.0.
Giờ em muốn úp về room gốc 1.22.707. Theo như bạn anhhung_245 thì phải đóng Bootloader lại và úp lại đúng room ship.
Nhưng em tìm trên GOOGLE mà ko thấy thông tin về cách làm và link room gốc.
Anh nào giúp em với ! Thank all.