• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM CHO HTC EVO3D (Sense 3.0 & Android 2.3.4) V02 (UPDATE)

hachivna

Các bác cho em hỏi đoạn này "Phiên bản ROM V02 cho HTC EVO3D với: - ROM cơ sở: 1.20.401.2 WWE (Europe) & 1.22.707.2 WWE (Asia)" có nghĩa là bản ROM này cài được cho cả máy châu Âu và châu Á đúng không.

anhtuhntl

bạn có thể tham khảo tại đây:http://www.pdaviet.net/showthread.p...KHẮC-PHỤC-ĐỐI-VỚI-VIỆC-UP-ROM-COOK-CHO-EVO-3D

* Muốn flash Kernel làm theo các bước sau :

a/ Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Nhập fastboot flash boot boot.img
*Đợi nó chạy xong thì gõ tiếp fastboot reboot
*Máy khởi động lại là OK

còn cách up rom up luôn Kernel thì:
Tiến hành :

1. Đầu tiên các bạn phải flash Recovery phiên bản cwm-5.0.2.0 phương pháp up recovery tôi đã giới thiệu ở bài 1
* Sau khi flast xong Recovery thì để nguyên file cwm-5.0.2.0-shooteru.img ở trong thư mục ADB_Flash_Tool

2. Tải Rom hoặc Kernel bạn cần up về chép vào thẻ nhớ

3. Đưa máy về fastboot và kết nối với PC
* Trong thư mục ADB_Flash_Tool chạy file Flash.bat

4. Gõ fastboot boot cwm-5.0.2.0-shooteru.img

* Đợi nó chạy xong như hình minh họa thì nó sẽ tự đưa máy của bạn vào Recovery

5. Trong Recovery bạn thao tác như khi up rom và kernel bình thường

cứ từng bước mà làm rất đơn giản!!

Máy mình lằm mấy bước đó rôi, không biết sao up lại fix của asia được rôi!Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tudcmo

Member
Máy châu âu theo Bác Quang hướng dẫn , không dùng cwm-5.0.2.0-shooteru.img .dùng bản v4 .zip copy vào thẻ chạy là được , bản châu âu làm đơn giản hơn châu á .
Máy mình lằm mấy bước đó rôi, không biết sao up lại fix của asia được rôi!Thanks

ancola66

Super V.I.P
Máy châu âu theo Bác Quang hướng dẫn , không dùng cwm-5.0.2.0-shooteru.img .dùng bản v4 .zip copy vào thẻ chạy là được , bản châu âu làm đơn giản hơn châu á .
Bởi vì máy châu Âu đã S-Off được nên khi up rom bình thường (Không cần khởi động recovery từ máy tính) đã up luôn được Kernel đi cùng, việc còn lại chỉ phải fix modull Wifi là xong.

kimazure

Mua con Evo 3d được 3 tuần rồi mà không dám up Rom vì lần đầu dùng Android. Có bác nào ở Đà Nẵng rãnh rỗi giúp mình được không vậy?
Có đây nè....bơi qua bơi lại trên này lâu rồi mới thấy được đồng hương:))

vdadpleiku

bác quang cho em xin cái yh hỏi kinh nghiệm với . e mới mua đc con evo 3d mà ko biết phải cai rom như thế nào . cũng ko biết phân biệt hàng châu âu châu á luôn . hix hix . mù tịt . yh e là : chiatayvoiem_anhditimnguoiyeumoi.

dom

bác quang cho em xin cái yh hỏi kinh nghiệm với . e mới mua đc con evo 3d mà ko biết phải cai rom như thế nào . cũng ko biết phân biệt hàng châu âu châu á luôn . hix hix . mù tịt . yh e là : chiatayvoiem_anhditimnguoiyeumoi.
Thiết nghĩ Pác nên bớt chút thời gian lượn qua các chủ đề trên đó sẽ giải thích và hướng dẫn rất kỹ!

starback

bạn nào còn link room thì up lên giúp mình và a e với.link hỏng hết rồi .ko dow đc.buồn quá!

quan061082

Bác Phạm Quang ơi! Cấp cứu, cấp cứu! Link bác đưa hok dow được, bác xem lại hộ em cái, đang cần gấp quá. Thank bác phát trước nhá!

caoza

bác chủ thơt có thể up lại link 2 bản rom này được không.e đang rất cần hix.thanks bac nhiều

quan061082

Bác Quang dạo này ốm roài hay sao mà chả để ý gì đến anh em cả. Em thích rom của bác nhưng link die hết roài con đâu. Mọi người kêu ầm ầm vậy mà bác hok vùng dậy xem thế nào àh? Ai dow được bản rom này roài thì up lên cho anh em thưởng thức cái nào????

Last edited by a moderator:

quan061082

Nhân danh những tín đồ ăn, ngủ cùng EVO3D, yêu cầu bác Quang quay lại làm cho anh em có một bản rom tốt để dùng.
Trời ạ! Link thì tèo hết roài, ai dow được thì up lên cho anh em phát đi, chờ bác Quang chắc lâu lém!

dqhuy1989

ở đâu thay mặt kính cảm ứng cho em nó bác quang nhỉ, nó loạn cảm ứng lăm rồi]