• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19213)

Status
Không mở trả lời sau này.

Lamson

Well-Known Member
sao cũng Mobifone mà SupperSIM của mình lại khác của Mod Sonbalck thể nhỉ. Hay do nhà mạng biết là Mod nên được "Yêu tiên"

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
sao cũng Mobifone mà SupperSIM của mình lại khác của Mod Sonbalck thể nhỉ. Hay do nhà mạng biết là Mod nên được "Yêu tiên"

Đổi lại SupperSIM Mobifone loại 128K mới nhất đi! Chắc là Good đấy!:-?

Trangtq

Các bác cho em hỏi sao em giải nén Room ra không chạy được nhỉ

Mô tả rõ vấn đề, mọi người sẽ giúp bạn, nhưng bạn phải cho biết bạn dùng trình giải nén nào? Pass đã nhập đúng chưa? (Sonblack)

Em giải nén bằng Win Rar, Pass PDAVIET, khi bắt đầu up báo không tìm thấy file Rapi.dll

hoangnam1002hn

Active Member
không hiểu sao dùng mấy bản 6.1 với phần mềm wisbar và spb mobile shell sóng hay bị mất cứ pin đến 38 % thì sóng tắt tìm mọi cách mà không bật đươc khi cố gắng lắm thì thấy hiện tín hiệu gprs trong khi cột sóng vẫn tắt, nhứng lúc đó chỉ gọi điện thoại được còn nhắn tin thì không đươc, khi nhắn tin nó vần báo tình trạng điện thoại thế ới quái chứ. em cài thử mấy bản 6.1 rồi đều không được đành quay về 6.0. hiện tượng trên không còn nữa

Sonblack

Super V.I.P
không hiểu sao dùng mấy bản 6.1 với phần mềm wisbar và spb mobile shell sóng hay bị mất cứ pin đến 38 % thì sóng tắt tìm mọi cách mà không bật đươc khi cố gắng lắm thì thấy hiện tín hiệu gprs trong khi cột sóng vẫn tắt, nhứng lúc đó chỉ gọi điện thoại được còn nhắn tin thì không đươc, khi nhắn tin nó vần báo tình trạng điện thoại thế ới quái chứ. em cài thử mấy bản 6.1 rồi đều không được đành quay về 6.0. hiện tượng trên không còn nữa

Tôi chắc một điều rằng, không phải do ROM. Bạn kiểm tra thông số của các chương trình bạn cài đặt thêm vào xem, nó nằm ở đó đó!
Mình và rất nhiều mem khác quen thuộc đang xài, chẳng sao cả. Tôi nghĩ nó phụ thuộc hoặc có liên quan trực tiếp đến SPB Mobile Shell mà bạn cài vào đấy!
Hy vọng mọi thứ sẽ OK với máy của bạn!

manhhung852008

PÁc Sơn ơi!!! e mới uprom xong nhưng có vấn đề thế này:
1. h0k vào dc contacts.
2. lỗi Storage Memory " Storagememoryis critically low. if thestorage memory is not increased, other programs may not be able to start. User file explorer to delete files that are no longer needed or move some files to a storage card."
mặc dù e h0k hề cắm thẻ nhớ. còn khi cắm vao` lần nào nó cũng đòi format thẻ mặc dù e đã format roaj
e h0k hiểu j cả, mong anh sớm trả lời hộ em nha'

Sonblack

Super V.I.P
PÁc Sơn ơi!!! e mới uprom xong nhưng có vấn đề thế này:
1. h0k vào dc contacts.
2. lỗi Storage Memory " Storagememoryis critically low. if thestorage memory is not increased, other programs may not be able to start. User file explorer to delete files that are no longer needed or move some files to a storage card."
mặc dù e h0k hề cắm thẻ nhớ. còn khi cắm vao` lần nào nó cũng đòi format thẻ mặc dù e đã format roaj
e h0k hiểu j cả, mong anh sớm trả lời hộ em nha'

Không vào được Contacts là thế nào? Mô tả rõ đi bạn!
Kiểm tra phần cứng máy bạn đi nhé! Cái khe cắm thẻ nhớ ấy và kể cả thẻ nhớ! Có ai bị như thế đâu! Máy của mình cũng OK tuốt cho tới thời điểm này!

manhhung852008

Máy của em vẫn nhận thẻ nhớ bình thường nhưg thỉnh thoảng lại có thông báo lối như thế. còn contacts thi thế này: em dùng Sim manager để copy danh bạ vào máy nhưg h0k dc, dùng phím tắt để vào contacts cug~ h0k dc nó tự out ra khỏi contacts luôn. trước đây dùng bản rom 6.0 thì chag có vấn đề gì. phần cứng máy thì h0k có vấn đề gì đâu, e kiểm tra ky~ lắm rồi mà.

poiuy

Mình nghĩ có thể là các nguyên nhân sau với bạn manhhung:
Bạn chưa HR sau khi up rom
Bạn restore sau khi up rom từ bản backup của rom trước

sonthytb

Các bác cho hỏi là bản rom này chọn botton lock ở chỗ nào ấy nhỉ, cái chỗ chọn chỉ mở được máy khi bấm nút power ấy
E tìm mãi trong setting mà không thấy
Thanks các bác

Sonblack

Super V.I.P
Các bác cho hỏi là bản rom này chọn botton lock ở chỗ nào ấy nhỉ, cái chỗ chọn chỉ mở được máy khi bấm nút power ấy
E tìm mãi trong setting mà không thấy
Thanks các bác

Ặc ặc, pó giò pác luôn... :(
Start - Settings -Buttons - Chọt Tab Lock bên dưới nhá!
Chúc vui!

tientrung

Chào các bác,em là mem mới của box ppc nè.
Sau gần một tuần up bản rom của bác sonblack em có vài cảm nghĩ sau:
- dùng rất good,ứng dụng ok,dòng himalaya rom có hạn nên để những ứng dụng tối cần thiết như vậy thôi.
- Nên kết hợp với vlip để "cây nhà lá vườn" hơn.
- thỉnh thoảng lại bị đơ cảm ứng khi khóa máy,phải reset mới ok.
- Đúng là sóng có "chuối" hơn WM 5,mặc dù bác bảo không liên quan nhưng em cũng up thử rất nhiều radio khác nhưng ko ăn thua.Vì thấy các bạn khác cũng bị thế nên em mới đưa ra cảm nhận.
- theme của WM 6.1 mới chạy châm hơn cái default win...không tin các bác cứ thử chuyển lại theme xem.
Sau gần một tuần sử dụng em có vài cảm nhận đó để chia sẻ cùng a e.Các bác coi xem có đúng không nhé.

phongthanminh1

sắp có bnar clean chưa hả bác SONBLACK,kHOẢNG BAO LÂU NỮA THÌ CÓ HẢ BÁC,EM MONG ĐỢI ROM MỚI CỦA BÁC QUÁ,CHÚC BÁC MỌI ĐIỀU VUI VẺ,CẢM ƠN BÁC NHIỀU

tuanntss

Chào các bác. em là mem mới. Các bác cho em hỏi tẹo nhá. em dùng spb backup. Backup cả thẻ nhớ và hệ thống sau khi cài đặt đủ thứ - khoảng 30Mb. Nhẹ hều. Vậy tại sao ko dùng bản backup này cho tiện, mà cứ phải xài Up rom làm chi? mà làm cách này còn xài được đủ thứ phần mềm.

Sonblack

Super V.I.P
Chào các bác. em là mem mới. Các bác cho em hỏi tẹo nhá. em dùng spb backup. Backup cả thẻ nhớ và hệ thống sau khi cài đặt đủ thứ - khoảng 30Mb. Nhẹ hều. Vậy tại sao ko dùng bản backup này cho tiện, mà cứ phải xài Up rom làm chi? mà làm cách này còn xài được đủ thứ phần mềm.

Bạn nói sai rồi!
Ví dụ bạn xài bản 2003, sau khi dùng backup theo ý bạn, nếu muốn nâng lên WM5 chẳng hạn, bạn thử chạy cái backup đó xem. Chết yểu!!!!
Tương tự, từ WM5 lên WM6 cũng tương tự.
Thử tiếp sang WM6.1 xem, chết queo!
Up rom mới là gì? Là thay đổi, nâng cấp hệ điều hành đó bạn, như PC thôi. Soft thì còn phải tương thích nữa chứ! Bạn thử backup Win98 rồi restore lại trong Win 2000 hay XP xem.
Thân chào bạn.

ndhung70

Tôi đã up thành công bản ROM PDAVIET ROM WM6.1 cho HIMALAYA,dùng được 2 ngày nay...
Nói chung giao diện đẹp,ram ổn định hồi nhanh.pin cũng chấp nhận được.Nhưng về pin có bị lỗi sau,khi dùng đến dưới 50%,có hiện tượng tắt Đt thì không thể bật được nữa (dùng chức năng Comm Manager,cả Pbar cũng bó tay luôn)..thay pin mới hoặc sạc lai thí ok.Máy tôi chỉ cài một số soft cơ bản để sử dụng:Resco file explorer,HandyMenu,HandySwitcher,SkTool,SpbPhoneSuite..Không hiểu lỗi do đâu,xin các Pro chỉ giáo

ndhung70

Tôi đã up thành công bản ROM PDAVIET ROM WM6.1 cho HIMALAYA,dùng được 2 ngày nay...
Nói chung giao diện đẹp,ram ổn định hồi nhanh.pin cũng chấp nhận được.Nhưng về pin có bị lỗi sau,khi dùng đến dưới 50%,có hiện tượng tắt Đt thì không thể bật được nữa (dùng chức năng Comm Manager,cả Pbar cũng bó tay luôn)..thay pin mới hoặc sạc lai thí ok.Máy tôi chỉ cài một số soft cơ bản để sử dụng:Resco file explorer,HandyMenu,HandySwitcher,SkTool,SpbPhoneSuite..Không hiểu lỗi do đâu,xin các Pro chỉ giáo..thêm nữa,nếu sync với PC thì pin sạc không vào,chỉ thấy hao pin đi...và không thể vào net được theo đường Sync với máy tính

poiuy

Như vậy pin của bác chai rồi đó, bác thử áp dụng cách xả cho hết rồi xạc lại thật đầy 2-3 lần xem có phục hồi được không. Mình nghĩ là với rom mới máy cần dòng cao hơn nên pin cũ không chịu nổi nữa.
Của mình cũng bị như vậy mà

Status
Không mở trả lời sau này.