• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19213)

Status
Không mở trả lời sau này.
A

atman

Guest
Been using this ROM for a month now. Absolutely no problems.
Fantastic effort, SONBLACK!Thank you.

Sonblack

Super V.I.P
Been using this ROM for a month now. Absolutely no problems.
Fantastic effort, SONBLACK!Thank you.

So sorry when I say that my Hima now die because of its power.
Once again, so sorry everybody here :(:(:(:(

hoangnam1002hn

Active Member
xin lỗi cho em hỏi cái em chả biết hỏi vào đâu đành hỏi vào đây tù bản 6.0 đến 6.1 làm thế nào để ẩn đi thanh tray này vậy

phongthanminh1

vậy là bác sơn không post rom nữa rồi,thế là rom hima không còn tồn tại nữa,buồn thê thảm luôn

milanbaros

Xin chân thành cảm ơn Sonblack vì bản Rom của bạn nhưng cho mình hỏi làm sao cób thể backup được danh bạ của bản rom 2k5 vậy hả bạn mình tìm mãi mà không thể backup được

Last edited by a moderator:

phongthanminh1

sao em download nhu hung dan ma khong duoc may danh oi,xin chi bao

Trước hết yêu cầu bạn post bài có dấu vào nhé
Muốn down làm như sau nhé :
-Vào google.com
-đánh :idm,sau đó cài đặt như bình thường
-sau đó quay lại bài viết này,nhấp chuột vào đây:
http://kc9.info/pdaviet/sonblack/PDAVIET_ROM_WM61_OS19213_HIMA_SONBLACK.rar

sau đó ấn download,và điền pass theo hướng dãn của BÁC SONBLACK ở trên nhé
Thế là ok đó

hita_618

Cám ơn bách Sonblack vì bản rom này, mình thích nhất là giao diện máy tính ;;)

tisunrang

Xin chân thành cảm ơn Sonblack vì bản Rom của bạn nhưng cho mình hỏi làm sao cób thể backup được danh bạ của bản rom 2k5 vậy hả bạn mình tìm mãi mà không thể backup được

bạn dùng Explore của máy chứ kg phải của resco, tìm đến thư mục gốc kiếm file có tên là pim.vol, copy file này vào thẻ nhớ của bạn để backup cả Contact và Call-list.
Mỗi lần bạn HR và muốn backup lại thì bạn chỉ việc dùng Explore của máy(cũng là của máy chứ của PM khác là kg được đâu), đến thư mục gốc đổi tên file pim.vol lại thành tên khác, ví dụ như pim1.vol. sau đó copy file pim.vol trên thẻ nhớ của bạn vào, soft reset phát là ok ngay, sau khi soft reset thì nhớ vào lại thư mục gốc để xóa file pim1.vol đi. CHúc vui !

milanbaros

bạn dùng Explore của máy chứ kg phải của resco, tìm đến thư mục gốc kiếm file có tên là pim.vol, copy file này vào thẻ nhớ của bạn để backup cả Contact và Call-list.
Mỗi lần bạn HR và muốn backup lại thì bạn chỉ việc dùng Explore của máy(cũng là của máy chứ của PM khác là kg được đâu), đến thư mục gốc đổi tên file pim.vol lại thành tên khác, ví dụ như pim1.vol. sau đó copy file pim.vol trên thẻ nhớ của bạn vào, soft reset phát là ok ngay, sau khi soft reset thì nhớ vào lại thư mục gốc để xóa file pim1.vol đi. CHúc vui !
Xin lỗi mình nhầm, mình muốn nói là cái file có đuôi .dkb mà mình backup trên Wm5 ấy bây giờ không thể restore trên Wm6 được có ai biết chỉ dùm với

Medkid

Xin lỗi mình nhầm, mình muốn nói là cái file có đuôi .dkb mà mình backup trên Wm5 ấy bây giờ không thể restore trên Wm6 được có ai biết chỉ dùm với

dùng phần mềm nào tạo ra cái file .dkb ấy thì mới restore lại được chứ bạn ? cái pim backup chỉ restore được file .pib thôi nha

milanbaros

dùng phần mềm nào tạo ra cái file .dkb ấy thì mới restore lại được chứ bạn ? cái pim backup chỉ restore được file .pib thôi nha
Bạn có PM Restore của Wm5 không vậy cho mình xin với up lên Wm6 rồi danh bạ tiêu hết luôn

ndhung70

Nó là thứ không thể thiếu trong bất kỳ ROM nào của Sonblack! Bạn đừng lo nhé!
Còn nếu muốn, thì nó ở đây, file đính kèm đấy nhé!
Chúc vui!

Tôi dùng pm bạn cho cài lên máy O2 Exec,không thấy có giao diện như đang dùng trong O22,vậy cảm phiền bạn nghiên cứu hộ,hay khi dung với O2exec thì phải cài bản khác..

ndhung70

Tình hình là rất tình hình...Tôi đã up thành công bản ROM này,va dùng được mấy ngày,tôi có đặt Pass cho win,nhưng buổi sang ngủ dậy,thì đánh đúng Pass của mình,vẫn không thể vào nổi Win,bực mình đem máy ra up lại,vẫn bản này,sau khi làm đúng mọi thao tác như vẫn làm khi up rom...up xong...vào lại vẫn bị pass cũ,tức là máy không thể format sạch ..vậy giờ phải làm sao đây bạn ơi!Help

Bạn không nên Quote cái bài đầu tiên nhé, loãng hết! Chú ý dùm! :D

Last edited by a moderator:

poiuy

Hình như bạn chưa HR sau khi up rom, không có lý gì HR mà password vẫn còn.
Hoặc là khi HR xong thấy có dòng ghi pass bạn không skip mà nhập pass vào chăng

ndhung70

Hình như bạn chưa HR sau khi up rom, không có lý gì HR mà password vẫn còn.
Hoặc là khi HR xong thấy có dòng ghi pass bạn không skip mà nhập pass vào chăng

Cảm ơn bạn,tớ hiểu vấn đề như vậy,nhưng khi nhập pass vào,nút unlock không có tác dụng nữa,loay hoay cả buổi...bức xúc quá.Có cách nào khác không bạn ơi

hibiki

Cảm ơn bạn,tớ hiểu vấn đề như vậy,nhưng khi nhập pass vào,nút unlock không có tác dụng nữa,loay hoay cả buổi...bức xúc quá.Có cách nào khác không bạn ơi

Bạn thử HR lại xem sao..Hix, chiều này bị kẻ gian "đua" mất em O2II, bùn wá...:(

tc_7504

Khi up rom xong thì bạn phải fomat lại máy bằng cách bấm liền hai nút Camera + Record và chọc reset lúc này máy sẽ hiện lên Boot option. Bạn chọn dòng đầu là NO, hai dòng sau chọn YES rồi bấm NAD là máy sẽ fomat sạch sẽ không còn pass nữa.

A

atman

Guest
Posted via Mobile Device
Been using this ROM for two months now. Absolutely fantastic.No problems!

Status
Không mở trả lời sau này.