• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19971)

Status
Không mở trả lời sau này.

Lamson

Well-Known Member
cám ơn bác đã hồi âm nha,vì đây là lỗi của mọi mod đều bị không chi riêng tôi,vì các mod đã chưa thử qua thôi.
-Lamson không dám đại diện cho mọi Mod bạn ơi. mình hôm nay mới cầm con Hima là ngày thứ 3, còn chưa biết cách sử dụng hết nó nữa mà. Up ROM còn quên chưa copy file cabs và SDconfig vào thẻ..>:)>:). Không phải MOD là biêt tuốt. Cái gì chưa biết thì chúng ta học học lẫn nhau thôi. Khi UP ROM của Hima mới thấy lâu 30' ( trong khi của Prophet có 5') vì vậy mình mới thấy làm được một bản ROM cho Hima thật là vất vả phải test nhiều lần, ổn định mới đưa ra . làm ROM cho Prophet có tối mình phải Build & Up để test thử tới chục lần (nhưng nó chỉ 5' một lần Up), theo mình biết 1 lần Build ROM cho HIMA thời gian cũng không ít...bạn cứ cộng lại là biết công sức của SONBLACK trong đó. Cảm ơn SONBLACK nhiều vì ROM cho HIMALAYA

tiensylao

Banned
-Lamson không dám đại diện cho mọi Mod bạn ơi. mình hôm nay mới cầm con Hima là ngày thứ 3, còn chưa biết cách sử dụng hết nó nữa mà. Up ROM còn quên chưa copy file cabs và SDconfig vào thẻ..>:)>:). Không phải MOD là biêt tuốt. Cái gì chưa biết thì chúng ta học học lẫn nhau thôi. Khi UP ROM của Hima mới thấy lâu 30' ( trong khi của Prophet có 5') vì vậy mình mới thấy làm được một bản ROM cho Hima thật là vất vả phải test nhiều lần, ổn định mới đưa ra . làm ROM cho Prophet có tối mình phải Build & Up để test thử tới chục lần (nhưng nó chỉ 5' một lần Up), theo mình biết 1 lần Build ROM cho HIMA thời gian cũng không ít...bạn cứ cộng lại là biết công sức của SONBLACK trong đó. Cảm ơn SONBLACK nhiều vì ROM cho HIMALAYA
cảm ơn bác đã quan tâm đến em. Đồng ý là bác sơn nhà ta rất có công trong diển đàn pdaviet này rồi. Nhưng em chỉ nêu ra những j mình đã thử qua mà để bác ấy có thể sữa lại cho anh em thôi anh à. Nhưng bản rom này đúng là nó bị card,nên khi tăng card lên thì không còn vấn đề nào xảy ra nữa. Bản này chạy very good lắm! thanks sonblack!

Sonblack

Super V.I.P
cảm ơn bác đã quan tâm đến em. Đồng ý là bác sơn nhà ta rất có công trong diển đàn pdaviet này rồi. Nhưng em chỉ nêu ra những j mình đã thử qua mà để bác ấy có thể sữa lại cho anh em thôi anh à. Nhưng bản rom này đúng là nó bị card,nên khi tăng card lên thì không còn vấn đề nào xảy ra nữa. Bản này chạy very good lắm! thanks sonblack!

Mọi thứ đều rất rõ ràng, có điều ai vào thấy rom là tải về up mà không chịu đọc. Việc tăng Storage lên 30.53MB đã hướng dẫn từ rất lâu rồi (năm 2007 kia) đâu phải mới đâu.
Túm lại một phát là những gì các bạn, các anh vừa nêu không phải lỗi mà là do người dùng không chịu đọc.
Lỗi vẫn có đấy, mình đã phát hiện ra. Còn chưa thấy ai nêu ra đây hết.
Về kitchen dùng để build rom cho Himalaya mình sẽ đưa lên trong vòng vài ngày nữa để mọi người cùng vọc nếu có khả năng và với hy vọng con Himalaya già cỗi nhưng vẫn sống tràn trề.

Chỉnh sửa cuối:

tiensylao

Banned
không biết có lỗi j trong đó như bác nói không,hiện tại thì mình vẩn thử bình thường chưa phát sinh j nhiều chỉ thấy đôi khi người khác gọi vào thì nó không báo j cả. Nếu bác có phát hiện mới thì xin chỉ giáo để anh em biết mà ngừa, Xin cảm ơn!

tangwd898

To SonBlack and other ROM Maker

Hi SonBlack,

I like your ROM for HTC Himalaya vẻy much, but i found mót ò your RÓM just included the MS Word and Excel only, but i nêd MS PO WERPOIN T a s well.

can you inlude it in the new ROMs in the future?

many thanks.

Sonblack

Super V.I.P
Hi SonBlack,

I like your ROM for HTC Himalaya vẻy much, but i found mót ò your RÓM just included the MS Word and Excel only, but i nêd MS PO WERPOIN T a s well.

many thanks.

OK, don't worry about that. Office Suit for Mobile is out of the ROM. It's in ExtendedROM. I will put everything for you about Office Mobile.
Thank you for using my ROM.

tiensylao

Banned
Đến giờ này tôi dám chắc với bác sonblack một điều là bản rom này bi lỗi về phone!:| Vì cả ngày hôm nay tôi đã bị mất một số cuộc gọi và tôi đã thử,người khác gọi vào nhưng máy vẩn không báo bất cứ 1 tín hiệu nào cả!!! Mong bác cho ý kiến và chỉnh sữa để anh em sài ổn định hơn.! Cảm ơn đã xem qua tin nhắn này!!!:O

Chỉnh sửa cuối:

tiensylao

Banned
Hi SonBlack,

many thanks.
If you want, you can download two file cab powerpoin and pdfreader on the set on. congratulated fun!!

http://ardownload.adobe.com/pub/adobe/reader/win/pocketpc/2.x/AdbeRdr20_ppc_enu.exe
http://www.4shared.com/file/8577246/e9b6b005/Powerpoint_Viewer.html
http://nchc.dl.sourceforge.net/sourceforge/pocketxpdf/PocketXpdf_0.3.1.zip

ndhung70

Vừa up xong,giao diện mầu đen,rất Pro,ứng dụng chưa nhiều nên mọi thứ có vẻ ổn,nghe gọi tốt,có điều thắc mắc..có những 2 cái ExtendedROM và Extended_ROM là sao vậy?Còn vọc tiếp sẽ có ý kiến sau..sync với PC ok roài

allstreet

Đến giờ này tôi dám chắc với bác sonblack một điều là bản rom này bi lỗi về phone!:| Vì cả ngày hôm nay tôi đã bị mất một số cuộc gọi và tôi đã thử,người khác gọi vào nhưng máy vẩn không báo bất cứ 1 tín hiệu nào cả!!! Mong bác cho ý kiến và chỉnh sữa để anh em sài ổn định hơn.! Cảm ơn đã xem qua tin nhắn này!!!:O

hihi,chắc là bị lỗi khoảng 3-4 hồi chuông bên kia thì máy nhà ta mới đổ chung6 chư j, bản 20755 k bị lỗi này,lần trước mình úp bản 19949 cũng bị lỗi thế:D

tuantung

Mời các bác thử mục SMS xem sao nhe!
Em ko dám nói là lỗi mà chỉ dám nói là có 1 chút vấn đề về SMS!
-Khi vào viết tin nhắn các bác gửi đi thì nó không load contact như bình thường và nó ko send di dc và nó báo là: "There message has no recipient.Please enter at least one recepient address and send again"
Em đã thử rất nhiều cách mà ko được!Vậy có bác nào biết thì chỉ cho em với nhé!!!!
TO:MOD SONBLACK
Cám ơn anh rât nhiều về những bản ROM mà anh đã làm cho con HIMALAYA già cỗi này!chúc anh luôn mạnh khỏe!!!!

allstreet

xem lại wá trình úp room đi bạn,bạn có úp thư mục cabs k vậy,nếu k có thì HR lại,trước đó chép thư mục cabs+SDconfig.txt vào thẻ nhớ,khi HR lại nó sẽ cài lại nhưng file đó.K fải do room đâu:DNếu k dc nữa chỉ còn việc là úp lại room thôi

Chỉnh sửa cuối:

tuantung

xem lại wá trình úp room đi bạn,bạn có úp thư mục cabs k vậy,nếu k có thì HR lại,trước đó chép thư mục cabs+SDconfig.txt vào thẻ nhớ,khi HR lại nó sẽ cài lại nhưng file đó.K fải do room đâu:DNếu k dc nữa chỉ còn việc là úp lại room thôi

Cám ơn bạn!Mình đã làm đúng như hương dẫn của anh Sơn rồi!copy thư mục cabs +SDConfig nữa và mình cũng nhìn thấy nó chạy!Mình đã up tất cả 5 lần bản rom này!đều bị vậy!Em up lại bản 'PDAVIET_ROM_WM61_OS20755_HIMA_Sonblack' thì rất mượt ko bị lỗi gì cả!
Môt vài ý kiến cá nhân!

doodee26

sonblack,thank u so much for the great rom..ít so great ..
but i have a problem,after flashing ,in my device i can only find storage card,i cant find the other storage (rom as i think)..plz can u help me?
thank u so much..:D.

Sonblack

Super V.I.P
sonblack,thank u so much for the great rom..ít so great ..
but i have a problem,after flashing ,in my device i can only find storage card,i cant find the other storage (rom as i think)..plz can u help me?
thank u so much..:D.

I know this problem. Its solution is:
- Take out storage card of PPC.
- Format storage card after backup everything on it to PC.
- Reset PPC
- Put storage card in PPC again
and check again.
It's OK.

tuantung

I know this problem. Its solution is:
- Take out storage card of PPC.
- Format storage card after backup everything on it to PC.
- Reset PPC
- Put storage card in PPC again
and check again.
It's OK.

Em cũng gặp vấn đề về M-card!lần đầu tiên sau khi up và reset lại thì search file cab va SDconfig rất nhanh!Nhưng khi vào nghe nhạc một lúc trong thẻ nhớ là nó báo not found!rồi từ đấy trở đi máy không nhận thẻ nữa!rút ra cắm vào nó cứ đòi format thẻ!format trên PC rồi vẫn ko ăn thua!không biết là do phần cứng hay phần mềm đây!
Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp em giải quyết với nhé!Cám ơn mọi người!!!

linhanh154

Sơn cho mình hỏi nếu dùng bản Dialpad này thì ko dùng được Smardialng đúng ko nhi
Minh thích dùng Smardialng thì phải làm thế nào
Thanks bạn nhé

doodee26

thank u so much sonblack...but its not the problem,cuz i can find my storage card,but i cant find the another storage on my device(extended rom)..i tried to unlock it,and now i can find it,but its storage is only 5 MB..is that normal? cuz i know its about 30 MB..
thank u so much for having time to reply...

Status
Không mở trả lời sau này.