• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.

milanbaros

Mình đã chạy thử 4 ngày nay rất mượt mà và điệu đàng cho Cụ Oxy già
Một lần nữa cảm ơn SB nhé.

ndhung70

Đẹp quá,vừa up thành công,cảm ơn Sonblack,mặc dù có thêm chú O2 exec,nhưng tớ vẫn rất chung thành với O2 già này,tối nay sẽ vọc tiếp...chúc bạn luôn khỏe nhé!

Bản này cũ ròi, bản mới là 19971 đó bạn à. Up thử và vọc rồi cho mình biết ý kiến nhé! :D Đơn giản bạn là người dùng lâu năm!

Last edited by a moderator:

ndhung70

Từ qua tới giờ không cách nào vào internet qua activesyc,máy tính hoạt động bình thường,O2 exec vẫn vào tốt...Đang load bản PDAVIET ROM WM6.1 - HIMALAYA (Core 19971),test tiếp rồi alo sau nhé.Cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

phamdinhdung

chắc bạn cắm bằng usb vô pc à,mình ra tiệm nó bị như thế,cắm sạc mà pin tuột,chắc do pc.Kiểm tra lại nha bạn,k [hải do room đâu

không.đoán nhầm rồi bạn.mình cắm sạc qua usb thì ngon.nhưng chậm,nhanh hết pin.nhưng cắm qua sạc thì bị.nên có khả năng do cục sạc.mình muốn sác minh xem có còn có nguyên nhân nào nữa không để thay con sạc.hjc.tiếc tiền lắm,bác nào có thì pán cho em

bearshare

bác Sơn ơi em hỏi về cái Dialpad của bản ROM black, pm mà chẩ thấy bác hồi âm gì cả....:((

vntl

Huuuuuuuuuuuuuu, đại ca Sonbkack ui rom dep quá, chỉ tội là hao pin quá nên không dám sài. Bản này pin 40% là máy của mỗ như cục gạch rồi

allstreet

Bác Sơn có bản nào,Bác thấy xài ít hao pin và ổn định thì cho e xin với.Thanks Bác lắm:D

Tambov_Grushnoe

Mình vừa up Rom này nhưng ko sao kiểm tra được về thông tin tài khoản. Mình đang ở Nga và dùng mạng Megaphone, thường thì ấn *100# để kiểm tra tài khoản nhưng khi mình ấn thì nó cứ ... hoài mà ko có thông tin gì cả. Bác nào biết cách chữa chỉ em với...? Các chương trình khác thì em vẫn đang test thử.

zoha02

Lỗi do cấu hình hay do rom đây nhỉ

Em là newbie em đã dùng qua mấy bản rom cho himalaya của anh sonblack rồi thấy bản này là ok nhất nhưng bị 1 cái rất bất tiện là lúc nghe nhạc nghe được 1 lúc thì máy nó tự tắt .Bình thường ko dùng cái gì thì nó tự tắt để tiết kiệm bin là là chuyện đương nhiên nhưng mà đang nghe nhạc cũng tắt thì bó tay . Lần trước dùng qua bản rom này em thấy bị lỗi này nên chuyển sang dùng bản khác cuối cũng vẫn thấy bản này của anh son là ok nhất chay mượt và đầy đủ tiện ích . Có ai biết cách khác phục lỗi tự động tắt khi đang nghe nhạc này ko nhỉ

allstreet

Em là newbie em đã dùng qua mấy bản rom cho himalaya của anh sonblack rồi thấy bản này là ok nhất nhưng bị 1 cái rất bất tiện là lúc nghe nhạc nghe được 1 lúc thì máy nó tự tắt .Bình thường ko dùng cái gì thì nó tự tắt để tiết kiệm bin là là chuyện đương nhiên nhưng mà đang nghe nhạc cũng tắt thì bó tay . Lần trước dùng qua bản rom này em thấy bị lỗi này nên chuyển sang dùng bản khác cuối cũng vẫn thấy bản này của anh son là ok nhất chay mượt và đầy đủ tiện ích . Có ai biết cách khác phục lỗi tự động tắt khi đang nghe nhạc này ko nhỉ

kiểm tra phần tiết kiệm đã tắt hết phần tùy chọn sau 1 khoảng thời gian tắt máy chưa,nếu mới úp room thì để vài ngày nghe nhạc,SR là ok.K dc nữa thì úp bản khác( thử bản 19213 nha,bản 19971 có 1 mem bị như thế rồi:DLỗi này nhìu mem cũng bị rồi.Have fun:D

zoha02

khắc phục bằng cách tắt chức năng tiết kiệm pin đi thì có mà đốt pin à. tiệc quá bản rom này em kết nhất mà lại bị lỗi củ chuối thế này .Mà như allstreet nói thì các bạn khác úprom rom này ko bi lỗi như của mình à .Hay lỗi tại máy nhỉ

allstreet

khắc phục bằng cách tắt chức năng tiết kiệm pin đi thì có mà đốt pin à. tiệc quá bản rom này em kết nhất mà lại bị lỗi củ chuối thế này .Mà như allstreet nói thì các bạn khác úprom rom này ko bi lỗi như của mình à .Hay lỗi tại máy nhỉ

đọc kĩ bài của mình nha bạn,chỉ tắt chức năng sau 1 khoảng thời gian nhất định tắt máy,mình k nói là tắt đèn màn hính nha,hok lẽ bạn xài mà k bao giờ bấm pwer off để tắt máy hay sao mà fải chỉnh chế độ sau 1 khoảng thời gian tắt máy:D

zoha02

đọc kĩ bài của mình nha bạn,chỉ tắt chức năng sau 1 khoảng thời gian nhất định tắt máy,mình k nói là tắt đèn màn hính nha,hok lẽ bạn xài mà k bao giờ bấm pwer off để tắt máy hay sao mà fải chỉnh chế độ sau 1 khoảng thời gian tắt máy:D
Đúng là mình ko có thói quen tắt máy sau khi sử dung mà toàn để nó tự tắt thôi
.Đành tạm dùng bản này chờ sonblack up bản mới thì lai test thôi .Thank you

tiensylao

Banned
Rom Himalaya từ đây có thể đóng cửa rồi các bạn nhé.Bán nó đi và kiếm dòng khác mà sài nhé.Bác sơn nhà ta giờ tập hợp làm atom rồi,nên các bác một đổi máy hay là hai bỏ pdaviet sang web khác có rom mới nha!

XIN CHIA BUỒN !!!

Nokialover

Đã úp cho con Oxy già >>>>>>> Tuyệt =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Cám ơn Sonblack nhé .
@tiensylao : Bạn không thể nói lịch sự hơn sao :|:|:|:|:|:|:|

allstreet

Rom Himalaya từ đây có thể đóng cửa rồi các bạn nhé.Bán nó đi và kiếm dòng khác mà sài nhé.Bác sơn nhà ta giờ tập hợp làm atom rồi,nên các bác một đổi máy hay là hai bỏ pdaviet sang web khác có rom mới nha!

XIN CHIA BUỒN !!!

.đang chờ bản FE dành cho con này của Bác Sơn.Atom vừa có bản này chắc o22 cũng sẽ có,mong chờ Bác Sơn

Status
Không mở trả lời sau này.