• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.5.X (Core 21685) Manila 2.5.2019 by APv19.0 [02-12-2010]

TranMinhMan

Super V.I.P
cá nhân mình không thích kiểu volume của 6.5.x, nó tách biệt khỏi giao diện nuột nà ban đầu của cả bộ giao diện, nên thực sự ưu tiên các dòng 6.5 và đặc biệt là 6.1

Theo mình biết thì tới hiện tại (kể cả bên xda đấy) chưa ai mod Volume Control chạy được trên WM6.5.x cho HD đâu ông bạn àh (trên COM2 thì chạy tốt)! Khi build cho HD đây là bug cuối cùng mình phải pótay đấy.:| Đã đi sưu tầm các ctr cùng tính năng cũng khá đẹp như: Volume Set, VolumeX... thay thế, nhưng nó chỉ action với volume Ring và System, ko thể chỉnh được với volume Call.~X(

P/S: vì vậy tất cả chỉ là tương đối, tuyệt nhiên ko có "thuyết tuyệt đối"!:)) Ông bắt Mod AnhPhe làm điều này thì chẳng khác nào bắt Mod AnhPhe phải nổi tiếng luôn òy!:D

TaQuangDuc

Theo mình biết thì tới hiện tại (kể cả bên xda đấy) chưa ai mod Volume Control chạy được trên WM6.5.x cho HD đâu ông bạn àh (trên COM2 thì chạy tốt)! Khi build cho HD đây là bug cuối cùng mình phải pótay đấy.:| Đã đi sưu tầm các ctr cùng tính năng cũng khá đẹp như: Volume Set, VolumeX... thay thế, nhưng nó chỉ action với volume Ring và System, ko thể chỉnh được với volume Call.~X(

P/S: vì vậy tất cả chỉ là tương đối, tuyệt nhiên ko có "thuyết tuyệt đối"!:)) Ông bắt Mod AnhPhe làm điều này thì chẳng khác nào bắt Mod AnhPhe phải nổi tiếng luôn òy!:D

@AnhPheCT &TranMinhMan: cái này em cũng đã biết, nhưng mỗi lần ấn vào nút volume thấy hiện ra 1 cái không liên quan đến ROM thì lại ngứa ngáy thấy sao đó, tiếc tiếc, cảm giác hơi khó chịu, mặc dù biết rằng các ktv đã làm hết cách có thể nhưng không có cách nào khả thi cả!
1 lần nữa cảm ơn nhiệt huyết của AnhPhe!

NhatToai

Super V.I.P
HD của mình may mắn có VolumeX nè :D

chung_cb2002

rom core 23149 này coi bằng coreplayer giật hình quá bác ơi 23148 thì ok đành quay về với core 23148

bên xda có rom của blackhyper có volumex đó bác phe dow về test thử đi bác

AnhPheCT

rom core 23149 này coi bằng coreplayer giật hình quá bác ơi 23148 thì ok đành quay về với core 23148

bên xda có rom của blackhyper có volumex đó bác phe dow về test thử đi bác
Umh!! Đùng là xem fiml bằng CorePlayer hơi giật hình...! Chắc tại Core này rùi!
Mem đó giấu nghề! PM mấy lần ko share bí quyết!! Potay! Rùi! Cơm gạo của người ta mà! Còn ở đây chỉ Free thôi.

AnhPheCT

bác phe bỏ rung bàn phím gọi làm sao bác chỉ dùm cháu nha bác thanks

Để bật hay tắt rung bàn phím hãy vào key:
Vào
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000000 - bàn phím sẽ không rung
- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000001 - bàn phím sẽ rung

Và vào Tab Settings\Locale & Text\Text input\Vivrate chọn Off.

TranMinhMan

Super V.I.P
VolumeX là tradeware, nên ko thể bỏ vào PDAVIET Rom! Thôi kệ nhấn nút set volume thì cái màn hình nó chỉ khoảng 5s là nó lặn òy. Mod AnhPhe cứ để vậy, gặp mấy người khó tính như ông Đức thì chỉ ổng qua site này mua VolumeX cài vào!:)):)):))

TranMinhMan

Super V.I.P
ủa sao diamod2 có còn hd mình lại không....sao kì vạy ta chẳng lẻ hd thua diamond2 sao

Chứ còn gì nữa!? Bạn tưởng con HD của bạn dữ lắm hả!!??:)) Đùa đấy..!:D
- HD xuất xưởng vào khoảng T9 2008, và hiện tại HTC đã ko còn support nữa, chỉ có Rom Ship WM6.1 thôi. Tất cả Rom WM6.5 và WM6.5.x cho HD đều là Rom Cook, và Base Rom được giả lập từ 6.1 lên.
- Diamond2 xuất xưởng vào T2 2009, và hiện tại vẫn còn được support Rom Ship, khi build Base Rom là WM6.5 "xịn", nên Diamond2 ổn định hơn HD. E nó nhỏ nhưng nó vẫn còn được "luyện võ"!
Thân!

chung_cb2002

cho hd ra đi mới được...lúc trước em xài diamond2 tự nhiên nhảy qua hd cùi bắp này chán thật bác nào mua bán luôn

TruongHan

Super V.I.P
Test bản ROM này của A.Phê qua nay thấy cũng good đó,chạy ổn,không hao pin hay nóng máy,icon giao diện đẹp,sense chạy tốt,chưa thấy lỗi nào.Cái nhỏ nhặt là mỗi tội ko thích xài thằng SmartLock :D

Hoden

Super V.I.P
Test bản ROM này của A.Phê qua nay thấy cũng good đó,chạy ổn,không hao pin hay nóng máy,icon giao diện đẹp,sense chạy tốt,chưa thấy lỗi nào.Cái nhỏ nhặt là mỗi tội ko thích xài thằng SmartLock :D

nhờ anh phê cook 1 bản xài riêng đi bản clean rồi thích gì cài nấy cho khỏe

AnhPheCT

SmartLock có liên quan gì đâu AM TruongHan đó chỉ là công cụ Disable/Enable Lockscreen, và Set Sound cho Lock thôi, ngoài ra ko có chức năng gì khác. Và ko ảnh hưởng gì đến hệ thống hay ROM....! Nếu ko dùng Smartlock bình thường nếu muốn bỏ Lockscreen WM6.5 sang lock default Bác phải dùng Registry đùng ko còn sử dụng Smartlock chỉ cần ko check vào Lockscreen WM6.5 là xong....!

nhờ anh phê cook 1 bản xài riêng đi bản clean rồi thích gì cài nấy cho khỏe

ROM Clear đã cook 2 bản rồi bỏ hết chỉ có Titanium

Clear ROM WM6.5 core 23697 v1.0

Super clear ROM WM6.5.x core 23569 v2.0.

Chỉnh sửa cuối:

tklshb

Cám ơn AnhPheCT về bản rom này. Tôi vừa mới up, thấy cũng nhanh. Có điều tôi không rõ cách tắt tiếng kêu khi mở/khóa máy (vì tôi mới dùng mà). Bạn nào biết giúp tôi nhé. Và nếu có thể, hướng dẫn tôi cách cho hiện tên Owner trên màn hình chính. Tks.
Còn một vấn đề nữa, mong các bạn giúp. Tôi không thấy chỗ chọn nhạc cho tin nhắn, vì khi tin nhắn đến không có nhạc nên không biết có tin mới. Cám ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối: