• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB)

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
vậy sonblack cho mình hỏi,việc pin thì sao? có giống như bản touch flo trước kô xài còn 53% là ngủm củ tỏi rồi.Và danh bạ hiển thị kô đúng chính xác nữa.Hay là win2006 thì phải chịu như vậy?
1 lần nữa thanks về bản ROM này nhé.

Tất cả các bản Rom của mình Pin đều bình thường chỉ hao hơn tý thôi. Mình xài còn 6% mà vẫn chạy tuốt nên vấn đề chỉ có bạn hỏi thui, còn những bạn khác chỉ nói hao không "ngủm củ tỏi" như bạn. Vậy thực hư thế nào?
Danh bạ mình cũng thử rồi, chẳng có gì tất. Bạn có cài chương trình nào thêm để hỗ trợ danh bạ không? Mình thì không xài!
WM6 là hao pin, còn mới 53% đã ngủm thì phải xem lại. Mình còn nhớ bạn nói xài với 2003 thì không sao? Vậy bạn dùng 2003 lâu chưa? Uprom 06 ngay sau khi dùng 2003 phải không? Hay là từ rất lâu rồi?
Tới giờ phút này, mình vẫn khẳng định, chẳng có sao ở đây cả về những gì bạn hỏi.

hoangnam1002hn

Active Member
rất tuyệt nhưng có một số lỗi ở bàn phím gõ tiếng việtkhi tôi chuyển sang chế độ gõ bàn phím tiếng việt thì hiện lên thông báo" The selected input method could not be load"
tôi định cài đè lên nhưng không có được. ngoài ra mỗi lần bật lại máy có hiện tượng treo khoảng 10s sau đó mới hoạt động bình thường bác có cách nào khắc phục không vậy bác

Sonblack

Super V.I.P
rất tuyệt nhưng có một số lỗi ở bàn phím gõ tiếng việtkhi tôi chuyển sang chế độ gõ bàn phím tiếng việt thì hiện lên thông báo" The selected input method could not be load"
tôi định cài đè lên nhưng không có được. ngoài ra mỗi lần bật lại máy có hiện tượng treo khoảng 10s sau đó mới hoạt động bình thường bác có cách nào khắc phục không vậy bác

Xin trả lời bạn như sau:
- Đừng nhầm lẫn bàn phím của WM6 và bàn phím hỗ trợ tiếng Việt cài ngoài. Lỗi này là do phần mềm bàn phím tiếng Việt của bạn đang xài không phải lỗi của ROM đâu nhé! Nói chung nó là bản đã được bẻ khoá thì bạn phải chịu cái lỗi đó sao lại hỏi ở đây. Đó là lý do nó không bao giờ có sẵn trong ROM vì vi phạm bản quyền. Bạn nhớ điều này nhé!
- Lỗi bạn mô tả mình đã trình bày ở phần giới thiệu ROM rồi, mình xin không nhắc lại.
Các bạn muốn dùng ROM thì phải xem thật kỹ bài viết, tránh hỏi không thuộc phạm vi chủ đề, nếu vậy bài viết sẽ bị delete ngay đấy nhé!

bearshare

Bác Sơn ơi, bản này lúc đầu em dùng thì nhanh nhưng lúc bật lại hay đơ một lúc. Touchcube hơi khó dùng, không mượt bằng TouchCommander, nhưng được cái giáo diện bản này rất đẹp. Thỉnh thoảng lại có 1 lỗi nhỏ, ví dụ như tự nhiên record liên tục--> phải SR lại. Còn vấn đề pin như một số bác nói là khoảng 40-50% là tắt, em cũng gặp rồi. Nhưng có lẽ không phải do Rom đâu. Em up lại bản WM6 Fast Clean mà bác Sơn cho em lâu lâu rồi, lại chạy ngon, đến 20% vẫn chưa sao. Em nghĩ là do up qua các bản ROM khác nhau có khi ảnh hưởng đến thông số của pin đấy. (cái này là em ghĩ thế thôi, bác nào biết thì giải thích hộ). Bản này đẹp quá nhưng vẫn có 1 số lỗi nên em quay lại bản Fast Clean để dùng cho ổn định. hehe

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack ơi ! Sao bạn k fix lỗi camera cho bản Rom thật hoàn chỉnh luôn !

Do sơ suất mình đã không test phần video nên không phát hiện ra lỗi này. Cái lỗi này thì đơn giản. Vậy thì mới ROM sau ngon hơn ROM trước chứ. Vì vậy, tôi cần sự đóng góp ý kiến của mọi người.

minhp59

Hổm rày mình tập vuốt TouchFLO nhưng mà khó quá! 2-3 lần mới được và cái office cài hoài không vô...Nay anh cho ra PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROMCE OS 5.2.1938 & ExtROM.Cảm ơn SơnBlack cho phép tôi download up lại máy,vọc liền có gì thắc mắc sẽ hỏi các anh sau.Xin cảm ơn

mavericks

thế em đợi anh ra bản sau sửa Cam thì em xài vậy,Dẫu sao cũng thanks sự đóng góp của anh :D

phuonglev

Bản Rom này bị treo cảm ứng khi bật máy lên (mặc dù em đã bỏ cả FTouchFlo khi khởi động). Bác Sơn xem hộ với nhé.

hoaihaiduong

mình đã cài thử rùi nói chung tốt cám ơn bác nhiều nhưng có 1 điều em chưa hiều ( newbie) em vuốt sao nó ko chạy dc hay là phải dùng cái j mới chạy dc sòt chằng hạn trong mục của nó có thấy phầ mềm chấp nhận cài j đó

minhp59

Đã up xong,ROM chạy tốt hơn bảntest trước,giao diện đẹp,ứng dụng đủ dùng,TouchFLO vuốt được nhiều hướng "hay".Nhưng thiếu báo pin,còn lỗi:có cuộc gọi tới không có chuông,không có rung.Vào settings/sounds&Notifications test thử chuông thì báo lỗi (Ring tone Eror).Xin bác SơnBack hướng dẫn khắc phục.Tạm thời mình cài thêm ứng dụng ElectricPocket Ringo, để nghe đở không biết được không?Mong bác SơnBack càng cải tiến cho giống iphone !

bigtoe

Cám ơn bác Sonblack. Nói chung bản Rom này chạy khá ổn nhất là giao diện của nó tôi rất thích. Tôi cũng gặp một số lỗi như mọi người đã nêu. Tuy nhiên vấn đề pin thì tôi ko gặp phải. Có lúc pin < 10% nhưng máy vẫn hoạt động bình thường. Các bác gạp vấn đề về pin nên kiểm tra lại pin của mình xem có bị chai ko. Tôi nghĩ bác sonblack thử dùng Touch commander có lẽ việc vuốt ve sẽ ổn hơn

Sonblack

Super V.I.P
mình đã cài thử rùi nói chung tốt cám ơn bác nhiều nhưng có 1 điều em chưa hiều ( newbie) em vuốt sao nó ko chạy dc hay là phải dùng cái j mới chạy dc sòt chằng hạn trong mục của nó có thấy phầ mềm chấp nhận cài j đó

Về bài đầu tiên (bài giới thiệu ROM), đọc kỹ bài viết. Theo mình bạn chưa kích hoạt TouchFlo hoặc vuốt không đúng và không "nhẹ nhàng".
Bạn vuốt từ giữa Taskbar lên trên thử đi sau khi kích hoạt nó nhé. Vuốt ngang, vuốt dọc đều được.

Sonblack

Super V.I.P
Bản Rom này bị treo cảm ứng khi bật máy lên (mặc dù em đã bỏ cả FTouchFlo khi khởi động). Bác Sơn xem hộ với nhé.

Không phải lỗi treo cảm ứng mà là lỗi khác bạn ạ. Lỗi chậm hiển thị do giá trị trong reg ngăn cản nó chậm đi thôi. Một vài thông số trong registry ngăn cản việc này.
Mình đã tìm ra cách khắc phục và sẽ có bản ROM fix các vấn đề này.

Còn đây là cách giải quyết tạm thời:
Dùng PHM Registry Editor có sẵn trong ROM tìm đến đây nè
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Snd\Event]
"Curr0"=hex(7):61,6c,61,72,6d,32,00,45,6d,70,74,79,00,61,6c,61,72,6d,32,00,64,65,66,61,75,6c,74,00,45,6d,70,74,79,00,61,6c,61,72,6d,32,00,69,6e,66,62,65,67,00,69,6e,66,65,6e,64,00,69,6e,66,65,6e,64,00,4d,65,6e,75,50,6f,70,00,68,77,61,6e,64,73,77,00,45,6d,70,74,79,00,61,6c,61,72,6d,32,00,69,6e,66,62,65,67,00,69,6e,66,65,6e,64,00,69,6e,66,65,6e,64,00,61,6c,61,72,6d,32,00,45,6d,70,74,79,00,45,6d,70,74,79,00,76,6f,69,63,62,65,65,70,00,52,65,63,45,6e,64,00,00
"EventCache"=dword:00000600
"EventMask"=dword:0001f7ed
".Scheme"="Curr0"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\SDMemory_Class]
"DisablePowerManagement"=dword:1
"BlockTransferSize"=dword:64

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\SDCARD\ClientDrivers\Class\MMC_Class]
"DisablePowerManagement"=dword:1
"BlockTransferSize"=dword:64
Rồi xoá hết chúng đi và nhớ là chỉ xoá những gì theo nội dung ở trên thôi đấy nhé. SoftReset lại và bạn sẽ thấy kết quả là:
- Không bị chựng mỗi khi bật sáng màn hình khi nó ở chế độ OFF nữa.
- Cuộc gọi đến và tin nhắn đến sẽ trở lại bình thường (đổ chuông + rung).
- Chỉnh gì cũng được không có báo lỗi gì!
Tạm thời vậy nhé!

Chỉnh sửa cuối:

adult

Tất cả các bản Rom của mình Pin đều bình thường chỉ hao hơn tý thôi. Mình xài còn 6% mà vẫn chạy tuốt nên vấn đề chỉ có bạn hỏi thui, còn những bạn khác chỉ nói hao không "ngủm củ tỏi" như bạn. Vậy thực hư thế nào?
Danh bạ mình cũng thử rồi, chẳng có gì tất. Bạn có cài chương trình nào thêm để hỗ trợ danh bạ không? Mình thì không xài!
WM6 là hao pin, còn mới 53% đã ngủm thì phải xem lại. Mình còn nhớ bạn nói xài với 2003 thì không sao? Vậy bạn dùng 2003 lâu chưa? Uprom 06 ngay sau khi dùng 2003 phải không? Hay là từ rất lâu rồi?
Tới giờ phút này, mình vẫn khẳng định, chẳng có sao ở đây cả về những gì bạn hỏi.
Hix,chắc nhiều người hỏi wá nên bác sonblack có vẻ hơi nóng rùi.Hạ nhiệt đi nhé đồng chí.
Mấy cái nêu trên quả thật là máy mình bị từ khi lên 2006.Mình chuyên từ 2003 lên 2005 rồi mới lến 2006.Kô chuyễn liền từ 2003-2006.
Win 2006 mình mới xài khoảng được hơn 2 tháng.
Còn pin thì kô lẻ máy mình bị chai nhanh vậy sao ta.Máy mình kô có cài thêm bât kỳ soft nào cả?
Và lỗi mới phát hiện ngày hôm nay là khi có cuộc gọi đến thì phải sau 12s máy mới bắt đầu sáng màn hình và đỗ chuông,rung.Đã thử bỏ file nhạc đó vào RAMdisk và windows kết wả là như nhau.Bản nhạc này mình để trong RAM disk khi dùng bản ROM trước của sonblack thì kô có vấn đề gì cả.
Thông cảm nhé máy mình là O2 XDA II
Và cho mình hỏi luôn,trong đây thấy có bạn bảo là xài bản fast clean thì ổn định hơn,kô bị ảnh hưởng thông số registry gì đó.Bạn có thể cho mình cái link để down về up lại kô nhé.
thanks so much

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Hix,chắc nhiều người hỏi wá nên bác sonblack có vẻ hơi nóng rùi.Hạ nhiệt đi nhé đồng chí.
Mấy cái nêu trên quả thật là máy mình bị từ khi lên 2006.Mình chuyên từ 2003 lên 2005 rồi mới lến 2006.Kô chuyễn liền từ 2003-2006.
Win 2006 mình mới xài khoảng được hơn 2 tháng.
Còn pin thì kô lẻ máy mình bị chai nhanh vậy sao ta?
Thông cảm nhé máy mình là O2 XDA II
Và cho mình hỏi luôn,trong đây thấy có bạn bảo là xài bản fast clean thì ổn định hơn,kô bị ảnh hưởng thông số registry gì đó.Bạn có thể cho mình cái link để down về up lại kô nhé.
thanks so much

Nói bạn thì cho vui thôi, bạn nhỏ hơn tui chắc rùi.
Bản Fast Clean là bản ROM cook không phải port.
Nóng thì không đâu nhé! Mà nguội cũng không, chỉ bình bình thôi.
Bây giờ đang test rom để sửa hết các lỗi (cả sơ suất lẫn tự nhiên).
Còn pin thì đành chịu. Bạn tìm các bài viết về ROM trong khu HIMA, sẽ có đủ hết đó.

mdhy

Anh Sơn ơi. Có lỗi ở phần setting âm báo tin nhắn và cuộc gọi. Vào đó chỉnh ko thoát ra dc.

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn ơi. Có lỗi ở phần setting âm báo tin nhắn và cuộc gọi. Vào đó chỉnh ko thoát ra dc.

Đã biết nguyên nhân của các lỗi trên. Bạn chờ nhé! Hoặc đến bài viết số 35 của chủ đề này để tìm hiểu nhé!

hoangnam1002hn

Active Member

trong phần âm chuông bác chỉ cần cóp nhạc chuông thay thế vào phần 'Rings' trong Windows là được còn nhạc âm tin nhắn chắc cũng tươg tự nhưng nhạc âm tin nhắn phải là định dạng wav và bác cóp thẳng vào windows

Status
Không mở trả lời sau này.