• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET WM6 ROM CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0 PV) cho HTC Himalaya

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn nhận xét của bạn!

Tôi thấy hay nhất là chương trình tự cài đặt GPRS. Các chương trình đã tự động kết nối GPRS chứ không như trước một số chương trình có một số chương trình không.

Rất đơn giản vì trong bản Rom trước nhiều bạn đã hỏi qua PM về cách cài đặt GPRS nên bản Rom này mình cho vào nhưng dung lượng Rom là có giới hạn, nhất là với O2 XDAII già thì còn rất ít chỗ trống trong ROM.
Vì vậy, trong bản ROM mới (đang build, sắp hoàn tất) mình sẽ không cho vào để nhường chỗ cho các ứng dụng khác. Mình đề nghị các bạn ghi nhớ lại các thông số GPRS của mạng mình đang sử dụng để có thể dùng về sau nhé! Có thể mình sẽ cho vào ExtROM bằng file cab để các bạn có mà sử dụng khi cần. Nó vẫn chạy tự động sau khi cài đặt và reset lại máy nếu máy bạn chưa cài đặt GPRS cho mạng đang dùng.
Hy vọng sẽ có nhiều ROM mới cho các bạn "vọc".
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Wow!

Good Work !
I wanting you Wm6 Pro CE os 5.2.2000 put out..

Oh my God, you came with us from xda.
Many thanks, don't worry, you will have this ROM before I come to Taiwan for business on 11 Nov. 2007.
Once again, congratulation when I came to us!
Sonblack

fly2u

Oh my God, you came with us from xda.
Many thanks, don't worry, you will have this ROM before I come to Taiwan for business on 11 Nov. 2007.
Once again, congratulation when I came to us!
Sonblack

I can't anytime link in to you site,I think my ISP Prevents you site IP,Os i go to XDA wating you NEWS..

Wishes you to work happily!

Fly2u(china)

Sonblack

Super V.I.P
I can't anytime link in to you site,I think my ISP Prevents you site IP,Os i go to XDA wating you NEWS..

Wishes you to work happily!

Fly2u(china)

So sorry because we are maintenancing our server while you're a new member. So, you didn't know that. Don't worry! Now, the server is normal for everybody here!

bigtoe

Máy của mình khi tin nhắn tới vẫn không hiển thị mà phải vào trong Message thì tin nhắn mới hiện liên tục. Bác SonBlack cho em xin cái SMSfix với để em cài lại xem sao. Thank bác

Trong ROM đã có rồi mà bạn, sao lại phải xin. Kiểm tra trong thư mục Windows trên PPC sẽ thấy ngay SMS_alert_fix.exe và .lnk mà bạn.

Cám ơn bác Sơn bản Rom này chạy rất mượt nhưng new SMS vẫn không tự hiển thị khi máy đg suspend mà vẫn phải tự bật máy lên mới xem đc. Tôi đã vào 2 file SMS_alert_fix.exe và .Ink trong window nhưng ko hiểu sao nó ko chạy đc. Nhờ bác chỉ giáo thêm. Thanks
Mong bác sớm ra bản Rom 5.2.2000 để anh em vọc thử:-/:-/

bearshare

Chỉ biết nói là ngon. Chạy rất tuyệt bác Sơn ạ. Thậm chí còn ngon hơn bản Clean mà bác làm cho em. Em yêu nhất ở ban rom này là vấn đề pin bác ạ. Dùng vô tư, 13% vẫn chạy làm em cứ tưởng máy em bị làm sao.. Đã thấy ROM của bác trên xda. Bên đó đang phàn nàn không down được vì không hiểu tiếng Việt. Có khi phải up lên chỗ nào khác bác ạ. Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Link trực tiếp mà!

Chỉ biết nói là ngon. Chạy rất tuyệt bác Sơn ạ. Thậm chí còn ngon hơn bản Clean mà bác làm cho em. Em yêu nhất ở ban rom này là vấn đề pin bác ạ. Dùng vô tư, 13% vẫn chạy làm em cứ tưởng máy em bị làm sao.. Đã thấy ROM của bác trên xda. Bên đó đang phàn nàn không down được vì không hiểu tiếng Việt. Có khi phải up lên chỗ nào khác bác ạ. Cám ơn bác nhiều

Mình biết hết rồi, link trực tiếp cho các mem bên đó lun, đừng lo!

Chỉnh sửa cuối:

fly2u

So sorry because we are maintenancing our server while you're a new member. So, you didn't know that. Don't worry! Now, the server is normal for everybody here!

Oh,So that was it.....,the few day is work fine...

Mình up rôm rồi nhưng khi cài PM vào Ramdisk khi khởi động lại mất tiêu ramdisk, với lại không có cột báo pin trên thanh menu.

Sonblack

Super V.I.P
Mình up rôm rồi nhưng khi cài PM vào Ramdisk khi khởi động lại mất tiêu ramdisk, với lại không có cột báo pin trên thanh menu.

Bạn thực hiện HardReset ngay sau khi uprom chưa?
Nếu không thực hiện bước này e rằng vấn đề xảy ra sẽ xuất hiện!
Đọc hướng dẫn uprom tại thread UPROM CHO DÒNG HTC HIMALAYA nhé rồi HardReset thử xem.

daoviethai_78

Mình mới up bản room của bạn và có một vài vấn đề. bạn giải thích giùm :
1 - Máy thi thoàng không nhận thẻ nhớ , rút ra cắm lại thì được
2 - Màn hình khóa bị lỗi gì đó, khi unlock cứ phải đợi một lúc
Mọi thứ còn lại rất ổn, chạy rất trơn. Thank bạn nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Mình mới up bản room của bạn và có một vài vấn đề. bạn giải thích giùm :
1 - Máy thi thoàng không nhận thẻ nhớ , rút ra cắm lại thì được
2 - Màn hình khóa bị lỗi gì đó, khi unlock cứ phải đợi một lúc
Mọi thứ còn lại rất ổn, chạy rất trơn. Thank bạn nhiều

Trả lời bạn lần lượt theo thứ tự nhé:
1. Đây là tình trạng bình thường bạn ạ. Tốt nhất là SoftReset lại là hết thôi.
2. Về màn hình không có lỗi gì đâu bạn. Khi unlock, một số chương trình chạy nền vẫn còn trong bộ nhớ nên bạn sẽ gặp tình trạng này là tất yếu. Thông thường khi không cần sử dụng gì nữa, trước khi khóa máy, bạn nên đóng tất cả các chương trình để giải phóng bộ nhớ: dùng Start - Settings - System - Memory - Running Programs và click vào Stop All.

Chúc vui.

leuleu

Theo tôi nghĩ, bạn sonblack để lại Ramdisk 31mb la hơi phí vì thực ra chương trình hay dữ liệu cài vào đấy khi hết pin quá lâu hoặc máy co pin backup kém thì sẽ mất hết dữ liệu, mà việc mất chương trình la hoàn toàn ko tốt cho 1 PDA vì chỉ có dữ liệu hoặc chương trình cần thiết thì mới cần lưu lại, nhưng khi lưu thi lại dễ gặp rủi ro vì dễ mất dữ liệu cho nên sẽ chẳng ai sam lưu cái gì trên phần Ramdisk này cả, tốt nhất là kiếm cái thẻ nhớ dung lượng lớn lớn 1 chút tùy vào nhu cầu rồi luu hết vào đấy là yên tâm nhất
Có lẽ bạn nên phân bổ nốt chỗ Ram trong Ramdisk cho Pagepool và Ram hệ thống. một số trò chơi dung lương lớn trên PPC yêu câu khá nhiều Ram hệ thống để chạy cho nên 1 số máy WM5 với khoảng 25mb Ram trống ko thể chạy nổi (tổng thể là 64MbRam), bản WM6 này mình kiểm tra thấy còn trông khoảng 45mbRam nhưng bạn cũng có thể cho nó thanh 65-70mb Ram trống phòng truơng hợp chạy 1 chương trinh nào đấy lớn, nhất là nếu máy co vào internet thi Ram la 1 cái rất càn thiết để máy chạy trơn tru, hoặc ta co thể mở nhiều chương trình 1 lúc khi ma co nhu cầu
Dây chỉ là ý kiến đóng góp của tôi, có gi sai xót ở đó mong các bạn bỏ qua
Hy vọng cang ngày PDAVIET càng hoàn thiện
xin chúc mừng...!!!

phanminhtuan

em đang dùng thử bản Rom này, nói chung bản này dùng ổn định, nhưng em muốn hỏi các pác giúp em làm sao tắt cái "tự động Lock", nhiều khi nó gây ra treo máy. cảm ơn nhiều

Sonblack

Super V.I.P
em đang dùng thử bản Rom này, nói chung bản này dùng ổn định, nhưng em muốn hỏi các pác giúp em làm sao tắt cái "tự động Lock", nhiều khi nó gây ra treo máy. cảm ơn nhiều

Trùi, nó do cái Battery Status trên Today đó bạn. Mình default nó tự khoá máy. Muốn bỏ đi, vào Settings - Personal - Today - Items, chọn BatteryStatus, bấm Option bên cạnh, bỏ chọn mục "Lock device..." là xong.

phanminhtuan

pác sonblack ơi cho em hỏi, máy em cũng bị tình trạng khi pin xuống còn 40 - 50% thì tự nhiên xịt, phải cắm sạc một lúc mới lên. mong pác giúp em giải quyết hiện tượng trên. cảm ơn

Sonblack

Super V.I.P
pác sonblack ơi cho em hỏi, máy em cũng bị tình trạng khi pin xuống còn 40 - 50% thì tự nhiên xịt, phải cắm sạc một lúc mới lên. mong pác giúp em giải quyết hiện tượng trên. cảm ơn

Thiệt tình mà nói bản này một số bạn nói pin xài ngon còn dưới 10% vẫn chạy tốt. Mình cũng thế, máy chạy ngon.
Nên theo mình bạn xem lại cục pin của bạn đi, bạn xài nó bao lâu rồi?
Kể ra để mọi người góp ý.

mavericks

em xài còn 3% :)) mà còn chưa bị ngắt sóng,ko biết pin anh ấy xài bao lâu rồi :))

Status
Không mở trả lời sau này.