• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ped v2.30.3 Lập trình Python trên đi động

thanhtungsx

Các bạn nào muốn nghiên cứu lập trình Python trên đi động thì nghiên cứu bài viết sau của A Tám nhé :

Ứng dụng Ped được đóng gói theo một phương pháp mới, rất Pro trong khi cài đặt (xem hình minh họa)

Gồm 4 ngôn ngữ:
Tiếng Đức, Tiếng Anh, Tiếng Ba Lan, Tiếng Việt

Trong khi cài đặt các bạn có thể chọn 1 hoặc tất cả ngôn ngữ trên.
Yêu cầu Python 1.44

Ped là một ứng dụng lập trình trên nền Python IDE gồm nhiều tính năng. Nó cho phép bạn chỉnh sửa, thực hiện và gỡ lỗi script trực tiếp trên điện thoại của bạn. Bạn có thể đồng thời làm việc trên nhiều tập tin và chuyển đổi giữa chúng bất cứ lúc nào.
Trong ứng dụng phím gọi xanh là sử dụng nhiều nhất...

Bạn sẽ tìm thấy mô tả của tất cả các chức năng có sẵn trong tùy chọn trình đơn tại bất cứ thời điểm nào.

Chạy tập lệnh mà bạn đang thao tác. Chỉ có sẵn nếu bạn đang làm việc trên một tập lệnh Python.
Các chuẩn đầu vào - đầu ra sẽ được chuyển đến Tiện ích Python
Tên của tập lệnh sẽ được có sẵn sau khi thực hiện. Nếu Yêu cầu đối số
Tùy chọn được kích hoạt trong cài đặt, yêu cầu đối số cho các tập lệnh trước khi thực hiện.

Phím Joystick Lên/Xuống
Mở một cửa sổ lệnh với lịch sử. Chỉ có sẵn trong Tiện ích Python
Lịch sử của những lệnh cho phép bạn dễ dàng gọi lại, sửa đổi,...

Mở ra một danh sách các chủ đề trợ giúp...
Đây chỉ là hướng dẫn sợ bộ. Người dùng có thể dễ hiểu hơn khi thực hành Ped ngay trên máy, tất cả các phím đều được dùng trong Ped...

Nguồn : Blog của A Tám ĐC :D

nouvu2372

Dù không cùng dòng máy nhưng mình cũng động viện bạn pót những bài viết hay hơn nữa cho anh em cùng sài nhé