• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PGuider 2009 cập nhật 18 tỉnh thành cực kỳ chi tiết (23/01/2009)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenphuocho

Do trang Pydod thường xuyên cập nhật. Như vậy thì rất khó cho việc download phần mềm. Mình up lại bài này để support các bạn

1. Cài đặt cho dòng Symbian:

- PGuider_v2: Dowload
(Hỗ trợ các máy:
Nokia 3600, Nokia 3620, Nokia 3650, Nokia 3660, Nokia 7650, N-Gage, N-Gage QD, Siemens SX1, Lenovo P930, Nokia 3230, Nokia 6260, Nokia 6600, Nokia 6620, Nokia 6630, Nokia Nokia 6670, Nokia 6680, Nokia 6681, Nokia 6682, Nokia 7610, Nokia N70, Nokia N72, Nokia Nokia N90, Panasonic X700, Panasonic X800, Samsung D720, Samsung D730, Samsung Z600...)

-
PGuider_S9: Dowload
(Hỗ trợ các máy: LG KS10, Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia 5700, Nokia 6110 Navigator, Nokia 6120, Nokia 6121, Nokia 6290, Nokia E50, Nokia E51, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E62, Nokia E61i, Nokia E65, Nokia E70, Nokia N6210 Navigator, Nokia N6220 Classic, Nokia E90, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N78, Nokia N80, Nokia N81, Nokia N81 8GB, Nokia N82, Nokia N91, N91 8GB, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N93i, Nokia N95, Nokia N95 8GB, Nokia N96, Nokia 5320 XpressMusic, Samsung i400, Samsung i450, Samsung i520, Samsung i500, Samsung i560...)

- Data_Symbian_Vietnam2009: Dowload

2. Cài đặt cho dòng Windows Mobile:

- Windows Mobile 2003 SE: Download
- Windows Mobile 5: Download
- Windows Mobile 6: Download
- Data_Windows Mobile_Vietnam2009: Dowload

Chú ý: Sau khi download data về, giải nén ra, ta được thư mục Pydod, copy thư mục này vào E, theo đường dẫn E:\Pydod

3. Phím chức năng:

Chương trình sử dụng rất nhiều phím chức năng để người dùng có thể thao tác nhanh chóng. Các chức năng được bố trí như sau:

4. Khám phá chức năng qua giao diện:

4.1. Cửa sổ chính sau khi mở chương trình:

4.2. Hiển thị bản đồ

Sau khi chọn bản đồ, chương trình sẽ vẽ bản đồ ở tọa độ mặc định (khi chạy chương trình lần đầu) hoặc sẽ hiển thị bản đồ ở lần sử dụng chương trình gần nhất như màn hình sau

4.3. Chức năng phóng to, thu nhỏ bản đồ

Chức năng này cho phép người dùng hiển thị bản đồ ở các tỉ lệ xích khác nhau (hay còn gọi là zoom). Để thu nhỏ bản đồ, ấn phím (1), để phóng to bản đồ bấm phím (3) như hình sau:

4.4. Chức năng tìm địa điểm:

Chỉnh sửa cuối:

cupidbaby

Dạo này trang pydod không cung cấp file cài đặt nữa hay sao ấy?Mình gửi imei cả nửa tháng rồi mà chưa gửi lại file cài!:((

bluedragon0307

Dạo này trang pydod không cung cấp file cài đặt nữa hay sao ấy?Mình gửi imei cả nửa tháng rồi mà chưa gửi lại file cài!:((

Mình đoán ko nhầm thì trang web lấy để sign cho mình thôi, nếu hack fone rồi chắc là cái OK. Trc mình có xài rồi giờ ko dùng nữa, ai thử rồi báo cho mọi người nhé

nguyenphuocho

Mình đã fix lại lỗi không cài đặt được cho các dòng điện thoại. Các bạn down về dùng thử nhé

diemhen_mobile

thanh bro nhiều, tin vui cho anh em đây. pdaviet đúng là số 1. từ nay trở đi tất anh em lại có dịp dùng pgui rồi. anh fix luôn cái lỗi hỏi kkk chưa anh. tại em có kkk rồi, không biết là nếu không có kkk thì nó có bắt nhập không.

DinhTuan

hình như n73me không dùng được phần mềm này phải không bạn? mình cài vào được nhưng nó đều bật ra ngoài. chán gê

pussycat1405

pác nào giúp E lấy active key với!E gửi mấy hôm rùi mà vẫn ko thấy có.IMEI của máy E là : 358973014454660
thanksss các pác rất nhiều

easydie2006

mình có 1 số thắc mắc nhở chủ topic giải thích hộ.
Theo Pydod thì phần mềm Pguider 2009 là miễn phí hoàn toàn. trang chủ đang sửa chưa hay nâng cấp j đó nên tạm ngừng hoạt động. Nay bạn up lên diễn đàn bản cài đặt đã fix lỗi ko cài đựoc(Pguider sữ dụng 1 file cài cho 1 imei) nhưng bạn ko cho key. Khi hỏi bạn thì bạn trả lời 50k để tiếp tục sử dụng phần mềm. Thật ra 50k cho một phần mềm hay như vậy thì cũng ko nhiều. Cái chính ở đây là ng làm ra nó muốn 1 phần mềm miễn phí cho cộng đồng ng Việt. Bản thân nhà phân phối cũng chưa thương mại hóa. Bạn là ng sửa code nhưng vẫn trên nền tảng là of Pydod. Bạn thương mại hóa liệu có phải là 1 trường hợp vi phạm bản quyền phần mềm ko? Nếu bạn là 1 nhà phân phối phần mềm of pydod và pydod quyết định thương mại hóa thì cho mình xin lỗi. Vì hiện nay chưa có bất cứ thông báo nào of Pydod về hình thức thương mại hóa phần mềm Pguider 2009. Nế như vì 1 lý do gì đó Pydod muốn lớn mạnh hơn và cần sự ủng hộ of ng Việt mình sẵn sàng mua key (có thể ngang với Vietmap cũng được ). Mình nói là theo si nghĩ of mình. Ai thấy không hợp lý thì tranh luận chứ đừng chửi nha....!

Em_be_hu

Theo Pydod thì phần mềm Pguider 2009 là miễn phí hoàn toàn. trang chủ đang sửa chưa hay nâng cấp j đó nên tạm ngừng hoạt động. Nay bạn up lên diễn đàn bản cài đặt đã fix lỗi ko cài đựoc(Pguider sữ dụng 1 file cài cho 1 imei) nhưng bạn ko cho key. Khi hỏi bạn thì bạn trả lời 50k để tiếp tục sử dụng phần mềm. Thật ra 50k cho một phần mềm hay như vậy thì cũng ko nhiều. Cái chính ở đây là ng làm ra nó muốn 1 phần mềm miễn phí cho cộng đồng ng Việt. Bản thân nhà phân phối cũng chưa thương mại hóa. Bạn là ng sửa code nhưng vẫn trên nền tảng là of Pydod. Bạn thương mại hóa liệu có phải là 1 trường hợp vi phạm bản quyền phần mềm ko? Nếu bạn là 1 nhà phân phối phần mềm of pydod và pydod quyết định thương mại hóa thì cho mình xin lỗi. Vì hiện nay chưa có bất cứ thông báo nào of Pydod về hình thức thương mại hóa phần mềm Pguider 2009. Nế như vì 1 lý do gì đó Pydod muốn lớn mạnh hơn và cần sự ủng hộ of ng Việt mình sẵn sàng mua key (có thể ngang với Vietmap cũng được ). Mình nói là theo si nghĩ of mình. Ai thấy không hợp lý thì tranh luận chứ đừng chửi nha....!

Bro sai rồi, lên trang chủ pydod xem lại xem nó bán 22 USD đóa.

hoangcjc

Cài vào nó hỏi key. Không dùng được.
Đăng ký online cả tháng chẳng thấy trả lời.
Chán!
Thôi dùng Vietmap cho lành vậy. (Key lấy khi đang lỗi trang đăng ký.)
Cảm ơn cả nhà!

you2youto

Do trang Pydod thường xuyên cập nhật. Như vậy thì rất khó cho việc download phần mềm. Mình up lại bài này để support các bạn

1. Cài đặt cho dòng Symbian:

- PGuider_v2: Dowload
(Hỗ trợ các máy:
Nokia 3600, Nokia 3620, Nokia 3650, Nokia 3660, Nokia 7650, N-Gage, N-Gage QD, Siemens SX1, Lenovo P930, Nokia 3230, Nokia 6260, Nokia 6600, Nokia 6620, Nokia 6630, Nokia Nokia 6670, Nokia 6680, Nokia 6681, Nokia 6682, Nokia 7610, Nokia N70, Nokia N72, Nokia Nokia N90, Panasonic X700, Panasonic X800, Samsung D720, Samsung D730, Samsung Z600...)

-
PGuider_S9: Dowload
(Hỗ trợ các máy: LG KS10, Nokia 3250, Nokia 5500, Nokia 5700, Nokia 6110 Navigator, Nokia 6120, Nokia 6121, Nokia 6290, Nokia E50, Nokia E51, Nokia E60, Nokia E61, Nokia E62, Nokia E61i, Nokia E65, Nokia E70, Nokia N6210 Navigator, Nokia N6220 Classic, Nokia E90, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N78, Nokia N80, Nokia N81, Nokia N81 8GB, Nokia N82, Nokia N91, N91 8GB, Nokia N92, Nokia N93, Nokia N93i, Nokia N95, Nokia N95 8GB, Nokia N96, Nokia 5320 XpressMusic, Samsung i400, Samsung i450, Samsung i520, Samsung i500, Samsung i560...)

- Data_Symbian_Vietnam2009: Dowload

2. Cài đặt cho dòng Windows Mobile:

- Windows Mobile 2003 SE: Download
- Windows Mobile 5: Download
- Windows Mobile 6: Download
- Data_Windows Mobile_Vietnam2009: Dowload

Chú ý: Sau khi download data về, giải nén ra, ta được thư mục Pydod, copy thư mục này vào E, theo đường dẫn E:\Pydod

3. Phím chức năng:

Chương trình sử dụng rất nhiều phím chức năng để người dùng có thể thao tác nhanh chóng. Các chức năng được bố trí như sau:

4. Khám phá chức năng qua giao diện:

4.1. Cửa sổ chính sau khi mở chương trình:

4.2. Hiển thị bản đồ

Sau khi chọn bản đồ, chương trình sẽ vẽ bản đồ ở tọa độ mặc định (khi chạy chương trình lần đầu) hoặc sẽ hiển thị bản đồ ở lần sử dụng chương trình gần nhất như màn hình sau

4.3. Chức năng phóng to, thu nhỏ bản đồ

Chức năng này cho phép người dùng hiển thị bản đồ ở các tỉ lệ xích khác nhau (hay còn gọi là zoom). Để thu nhỏ bản đồ, ấn phím (1), để phóng to bản đồ bấm phím (3) như hình sau:

4.4. Chức năng tìm địa điểm:

Bạn nên dưới thiệu 18 tỉnh thành cập nhật nào như tên topic

nguyenphuocho

Fix lỗi đây là do máy cài đặt không được, còn chuyện soft này của Pydod thì ai mà không biết

BuuPhucCT

Well-Known Member

Mình hoàn toàn ủng hộ bạn về phương diện này vì theo thông tin mình biết thì Pguider 2009 là hoàn toàn miễn phí nhưng không hiểu do nâng cấp hay sao mà dạo này không còn hoạt động nữa. Nếu như Pguider 2009 muốn thương mại hóa và bạn là một đại lý thì anh em sẵn sàng mua ủng hộ. Nhưng hiện nay vẫn chưa có thông tin về việc thương mại hóa.

cupidbaby

Hic có bạn nào hảo tâm up giùm file cài đặt lên diễn đàn được không?Máy mình không down được từ mediafire:(.THANK!

trunganh0412

ông này hình như lừa đảo đấy.Lấy 50k tiền key.Mình vua lên mạng liên lạc voi cuonght_1 để lấy k3y free nè

Status
Không mở trả lời sau này.