• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần About phone/phone identiny tự nhiên không hiện number phone ?

walkmansky

Cái này mình chả bik do sim hay do mình root mà number phone hiện là Unknown (lúc trước nó ghi rõ ràng là 091xxxxxxxx). Sim thì dạo trước có trục trặc với khay nhét sim (sim vina rất cũ) nên mình đã ra đại lý đổi phôi sim khác và máy mình đã root được 2 tuần.
làm sao cho nó hiện lại số phone và nguyên nhân là gì mong các bro chỉ giáo ;;)

trungctc

nếu thay sim rồi thì bạn phải ghi lại số của bạn vào sim thì nó mới hiện đc, em nhớ là dùng con SE K700i thì vào mục info lưu đc số vào đó rồi nó tự hiện thông tin số sim và tên của mình ở mục info, còn con này em không rõ, mai mới đi mua nên tối nay đang nghiên cứu

vuidoi

Hình như mấy bản Rom Cook nó khong có chức năng đó, hoặc làm làm sao mình cũng chịu, khi để Ship rom thì mọi cái như thường, nhưng từ khi up các bản Rom cook máy của tớ cũng chả khi nào hiện số điện thoại trong phần About

commander_HTC

nếu thay sim rồi thì bạn phải ghi lại số của bạn vào sim thì nó mới hiện đc, em nhớ là dùng con SE K700i thì vào mục info lưu đc số vào đó rồi nó tự hiện thông tin số sim và tên của mình ở mục info, còn con này em không rõ, mai mới đi mua nên tối nay đang nghiên cứu

Bạn này nói đúng, làm lại SIM thì phải ghi lại số lên SIM thông qua điện thoại có chức năng này (trong mục Your phone number/Số máy của bạn), HTC DESIRE không có chức năng này, mình phải ghi qua máy Samsung GT-S5233W, thì khi vào mục about phone trong Desire, có số phone đã ghi hiện lên.

Không liên quan gì đến ROM Ship hay Cook gì cả đâu.

walkmansky

lúc trước mình dùng sim vina hình trống đồng (hàng cổ) và làm lại phôi sim do nó tiếp xúc ko tốt với đt, giờ chắcc nguyên nhân là do đó, dù sao cũng chỉ là hình thức :D cám ơn các bác.