• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt New Bootroom và Old Bootroom cho iPhone 3GS

vipboy_9x

Moderator
Có Tool này check để biết old hay new bootrom nè,thử xem :p

Linkdown : http://www.mediafire.com/?n120zd4mvwz
tool này thì tiện nhưng em chỉ ngại là mỗi lần đưa về DFU hehe.

maninrock

buồn 1 s :(.Làm mừng hụt cứ tưởng tuần 20 là dc rùi...ai dè dính ngay năm 2010 :(

doananhtai

Có Tool này check để biết old hay new bootrom nè,thử xem :p

Linkdown : http://www.mediafire.com/?n120zd4mvwz

tool này thì tiện nhưng em chỉ ngại là mỗi lần đưa về DFU hehe.

Quả thật nếu không ngại đưa về DFU mode thì cần gì phải xài tool... cứ cắm vào máy, đưa về DFU mode rồi vào xem thuộc tính của cái "Apple Mobile Device USB Driver"

Nếu iBoot-359.3 là old bootrom. còn iBoot-359.3.2 thì là new bootrom. Khỏi cần tool gì ráo trọi.

Zenki

Super V.I.P
Sao mọi người không làm quen với cách đơn giản nhất là nhìn Seri@l No. mà phán nhỉ :D

Trước giờ chả cần Tool gì ráo, cứ nhìn Seri@l phán không ah :D Mà đa số là đúng :p

doananhtai

Sao mọi người không làm quen với cách đơn giản nhất là nhìn Seri@l No. mà phán nhỉ :D

Trước giờ chả cần Tool gì ráo, cứ nhìn Seri@l phán không ah :D Mà đa số là đúng :p

Nhìn thấy 9 và nhỏ hơn 40 là phán ngay được rồi... Còn không phải thì không phán được, trên diễn đàn đã có trường hợp Máy sản xuất tuần thứ 4 / 2010 mà model củ (model của tháng 6/2009) ==> OLD BOOTROM đó. Do vậy, nếu máy mới sản xuất vẫn cứ phải check iBoot cho chắc lỡ đâu nhằm cái có Model Cũ (thường là mua máy mới toanh mà model đời cũ thì gọi là xui - duy chỉ có iPhone lại là HÊN mới ngộ :D).

divangdaqua

lỗi 1604 là do máy bạn chưa được jailbreak bằng redsn0w hay blackra1n trước đó hoặc chưa chạy bản custom FW nào trước đó , nên bị lỗi này thôi

vậy làm sao khắc phục được lổi này kô bạn,xin hướng dẫn.anh em nào biết làm ơn cho bản hướng dẫn nha.cám ơn nhiều

tsthanhhai

Kiểm tra 3Gs của bạn là New Bootrom hay Old Bootrom với 1 Click

Có lẽ vấn đề này trước đây có nhiều cách để kiểm tra, nhưng nay với iDetector thì mọi thứ trên nên quá đơn giản chỉ với 1 click

PHP:
If you are planning to jailbreak/unlock iPhone 3GS 4.0 then we sure you would have come across term like old bootrom/new bootrom. Many users don’t understand what does this old bootrom means and how to find which bootrom their iPhone 3GS has.

In order to help you to check your iPhone 3GS bootrom here is small utility “iDetector” developed by iH8sn0w. iDetector is a real easy to use application to tell wheter or not your iPhone 3G[S] contains the New Bootrom or the Old bootrom. Simply place your 3GS into DFU mode and click the button. iDetector only supports iPhone 3GS.

Download Here:
iDetector

namy2k

Iphone 4 sản xuất năm 2010 tuần 24. Vậy là New hả ta? Vậy IP4 nào cũng là new hết?

Zenki

Super V.I.P
Iphone 4 sản xuất năm 2010 tuần 24. Vậy là New hả ta? Vậy IP4 nào cũng là new hết?

Đối với iPhone 4 hiện tại không phân biệt Bootroom vì máy mới sản xuất nên Bootroom ở tuần nào vẫn như nhau, vẫn chưa có phân biệt New và Old Bootroom với iPhone 4, trong tương lai có thể có nếu Apple có thay đổi Bootroom.

NDang

Mấy bác cho mình hõi, bây giờ mình có khoảng 9-10tr, mình tính mua 1 iP xách tay, giá khoảng bao nhiêu ạ, và nên mua new bootrom hay old, khi nào new bootrom có thể jb? Và cho mình hỏi thêm, khi mua cần chú ý những điều gì cho chắc ăn (chất lượng và giá cả). Mình mua bản Lock, bản World mình ko dám rớ (chắc là mắc hơn 10tr rồi) ^^. Bác nào biết chỉ mình giùm nhé.
Ps: mình ko biết nên để bài viết này ở đâu cả, nếu Mod có move thì nhớ pm cho mình là move đi đâu nha :x Thanks Mod nhìu :x

NDang

Mấy bác cho mình hõi, bây giờ mình có khoảng 9-10tr, mình tính mua 1 iP xách tay, giá khoảng bao nhiêu ạ, và nên mua new bootrom hay old, khi nào new bootrom có thể jb? Và cho mình hỏi thêm, khi mua cần chú ý những điều gì cho chắc ăn (chất lượng và giá cả). Mình mua bản Lock, bản World mình ko dám rớ (chắc là mắc hơn 10tr rồi) ^^. Bác nào biết chỉ mình giùm nhé.
Ps: mình ko biết nên để bài viết này ở đâu cả, nếu Mod có move thì nhớ pm cho mình là move đi đâu nha :x Thanks Mod nhìu :x

Ko có ai trả lời giúp mình hết sao :((