• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phân biệt Touch ELF hay ELFin

neoja

Trước hết, mình xin cảm ơn các cao thủ cooker đã mang lại tự hào cho ROM Việt. Trước đây mình dùng O2 Neo và bản rom 4.0.0.0.5/6 bên prophet chạy cực tốt nên rất biết ơn các cao thủ, đặc biệt là cloudyfa.

Hiện tại người thân mình có một cái O2 Nova, nhưng ROM là tiếng Đức nên nhờ mình flashing sang tiếng Anh, thế là lại lọ mọ lên PDA. Mình cũng có qua xda-developer để tìm hiểu. Và mình nhận xét một điểm là: hiện tại có 2 version khác biệt của dòng Elf là Elf thường (chỉ gọi là Elf, có 128MB ROM và 64MB RAM) và Elf Enhanced (gọi là Elfin có 256MB ROM và 128MB RAM). Các cookers bên xda-developer ghi rất rõ ràng là ROM của họ dành cho version nào (ví dụ như tay Swiftblade có 2 dòng ROM riêng biệt và ghi chú rất rõ là dành cho ROM nào). Và cũng có một số user bên đó phản hồi tình trạng PDA bị chết khi up nhầm ROM của hai version này (một phần có thể do họ chưa unlock CID, nhưng cũng có vài trường hợp chết do up nhầm ROM -- kiểu như nhầm G3, G4 bên Prophet ấy các bác ạ). Chính vì thế mình nghĩ là bên mình cũng nên ghi rõ là dành cho version nào.

Một phần vì là máy của người thân và cũng khá mắc tiền nên mình mạn phép hỏi kỹ một chút. Phần khác là cũng có nhiều anh em PDAVIET có trong tay version Enhanced, nên việc ghi rõ như bên xda-developer khả dĩ có thể giúp hạn chế lỗi và trục trặc.

Mình có mấy ý, có gì quá đáng thì mong các bác bỏ qua cho.

roma

Tối cúng xin có ý kiến là mấy anh em khi post rom nên nói rõ là rom cho ELF hay ELFin !
mình có con ELFin mà up mấy rom rồi đều không được !
ai biết bản rôm nào dành cho ELFin thì chỉ cho mình với !
Thank !

hah2005

Tối cúng xin có ý kiến là mấy anh em khi post rom nên nói rõ là rom cho ELF hay ELFin !
mình có con ELFin mà up mấy rom rồi đều không được !
ai biết bản rôm nào dành cho ELFin thì chỉ cho mình với !
Thank !
Mình vừa up bản này cho ELFin, dùng cũng ổn, bạn thử xem nhé!

ryanbui

Ngoại hình giống nhau 100%, chỉ khác là Touch II - Elfin có Ram và Rom gấp đôi Touch I - Elf.

bongbin2218

ngoài cáh xem ram và room có còn cách nào không các bác. Có trường hợp nào máy lên đời từ 1 thành 2 được không?