• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm bản đồ miễn phí Pguider phiên bản mới

MinhThang

Manager
ko ai giải thích cho mình tại sao n-gage ko dùng dc vậy:((

Bạn vào trang chủ của nó, khi đăng ký bạn chọn đúng file hỗ trợ cho từng loại máy,thì sẽ cài được thôi, bạn nói rõ là không cài được hay cài mà không dùng được.

agmouse

ko thể chạy được bạn à. Tất nhiên là mình vào rồi. Và làm theo đúng hướng dẫn. cài xong chạy thì báo system error. Có lẽ các bác trên pydod nhầm rồi. phần mềm này ko dùng cho S60v1

bestgames

Member
Lạ nhỉ minh dùng con 7610 nhưng không thể vào chương trình được. Bị đá ra hoài à!
Còn cái Dữ Liệu của nó thì copy vào đâu vậy các bạn?

xiaohuang

Lạ nhỉ minh dùng con 7610 nhưng không thể vào chương trình được. Bị đá ra hoài à!
Còn cái Dữ Liệu của nó thì copy vào đâu vậy các bạn?

Dữ liệu bạn lưu trên thẻ nhớ dạng E:\Pydod

Posted via Mobile Device

thanhtungsx

sao cai vao 7610 thi kong mo duoc ban do vay.may anh chi chi cho em cach mo duoc khong

Bạn nhấp vào Pguider chọn open , nó sẽ mở , sau đó vào biểu tượng có chữ bản đồ bên dười open tiếp thì nó sẽ mở thôi , bạn nên vào phần hướng dẫn của bản đồ để xem các phím tắt như :phóng to ( phím 1 ) , thu nhỏ ( phím 2 ) .......;) Theo mình nghĩ bạn đã tải ko đúng dữ liệu hoặc bạn chép dữ liệu ko đúng ( đường dẫn khi cài trên thẻ là E:/ PyDod ) . Chúc bạn cài đặt thành công :D

justenough

hi các bạn,
Hiệnt tại lỗi trắng màn hình khi thoát ứng dụng PGuider từ biểu tượng Thoát đã fix được. Các bạn nào bị lỗi này trên dòng Symbian từ 6.0 đến 8.2 thì vào lại link: http://pydod.com/vi/Packages/Symbian/PGUIDERv7.rar để lấy lại file .sis để cài đặt lại nhé. Data giữ nguyên không thay đổi.
Cám ơn các bạn đã quan tâm đến PGuider,
JustEnough

thanhtungsx

hi các bạn,
Hiệnt tại lỗi trắng màn hình khi thoát ứng dụng PGuider từ biểu tượng Thoát đã fix được. Các bạn nào bị lỗi này trên dòng Symbian từ 6.0 đến 8.2 thì vào lại link: http://pydod.com/vi/Packages/Symbian/PGUIDERv7.rar để lấy lại file .sis để cài đặt lại nhé. Data giữ nguyên không thay đổi.
Cám ơn các bạn đã quan tâm đến PGuider,
JustEnough

Cám ơn bạn đã giúp đỡ anh em rất nhiều :) Tuy bản đồ chưa cập nhật data đầy đủ nhưng mình thấy rất hay " Vì phần mềm Việt ";;)

nvtrung

Sao cái phần mềm PG (Promotion Girl) của bác nó không định vị liên tục nhỉ ? Em lái xe chạy xa xa rồi mà cái vị trí trên bản đồ vẫn đứng ị thì lị ra đấy, lại phải ấn Refresh một cái thì nó mới định vị ra chỗ mình đứng. Nếu đi một đoạn đường 1 Km ấn khoảng 30 lần thì mệt quá các bác nhỉ. Có cách nào để mình đi đến đâu nó dịch chuyển đến đấy không a ?

ngay

Hi các bác,
Sau một thời gian phát triển sản phẩm cộng với những ý kiến đóng góp rất qúy báu từ các bác trên diễn đàn này. Tụi em đã hoàn thiện được phiên bản mới của sản phẩm Pguider – một phần mềm bản đồ hoàn toàn miễn phí. Với phiên bản này, tụi em cập nhât thêm tính năng dẫn đường 3D, dữ liệu bản đồ cũng được cập nhật trong phiên bản này. Hi vọng sẽ lại đón nhận những ý kiến từ toàn thể các bác trên diễn đàn.
JustEnough

Bác cho tôi hỏi: tôi cài file .cab ngay trong máy - O2 Atom Exec - nhưng toàn báo unsuccessful- cả khi chọn cài lên Device lẫn lên Thẻ nhớ.
Bác có thể giúp tôi vấn đề này được ko?
Cảm ơn bác nhiều.

giacay

pác cho hỏi máy N70 ko có GPS thì làm sao dùng được bây giờ? Sao ko cho thêm tùy chọn kết nối qua GPRS?

goodmorning

pác cho hỏi máy N70 ko có GPS thì làm sao dùng được bây giờ? Sao ko cho thêm tùy chọn kết nối qua GPRS?

N70 không có GPS nhưng vẫn dùng được.
bạn chỉ cần nhậm địa điểm đi và địa điểm đến sau đó cho chạy thử.
sẽ có hướng dẫn viên là một giọng nói ngọt ngào của một cô gái ... chỉ đường cho bạn đi.
sẽ rất thú vị. :D :D :D

thanhtungsx

N70 không có GPS nhưng vẫn dùng được.
bạn chỉ cần nhậm địa điểm đi và địa điểm đến sau đó cho chạy thử.
sẽ có hướng dẫn viên là một giọng nói ngọt ngào của một cô gái ... chỉ đường cho bạn đi.
sẽ rất thú vị. :D :D :D

Cái đó chỉ là chạy mô phỏng thôi bạn à , đâu thể so sánh với GPS được :D

iphonelover

Vậy ngon quá. Em dùng được trên N72 giờ thoát không bị lỗi trắng màn hình nữa. Cám ơn các bác nhiều!

justenough

hi các bạn,
Có thể một số bạn gặp lỗi khi chạy chương trình hoặc có khó khăn nào đó khi chạy chương trình mong các bạn gửi nhận xét, góp ý và thông báo lỗi đến cho chúng tôi qua mail: contact@pydod.com để PGuider ngày càng hoàn thiện thêm.
Cám ơn các bạn,
JustEnough

nguyenbao_t

Mình đã cài thành công rồi nhưng sao phần :"định tuyến,quản lí địa điểm và tìm kiếm " vẫn bôi đen,sử dụng ko đc.Mình đã thử cài phần data riêng nhưng khi tạo Pydod mới trên thẻ nhớ thì ko được.Mong mấy pác chỉ giúp.Cảm ơn nhiu nhiu.Mình dùng n70.

thanhtungsx

Mình đã cài thành công rồi nhưng sao phần :"định tuyến,quản lí địa điểm và tìm kiếm " vẫn bôi đen,sử dụng ko đc.Mình đã thử cài phần data riêng nhưng khi tạo Pydod mới trên thẻ nhớ thì ko được.Mong mấy pác chỉ giúp.Cảm ơn nhiu nhiu.Mình dùng n70.

Bạn tạo riêng data làm gì vậy bạn ?b-) Khi bạn chọn điểm đi ( phím 7 ) và điểm đến (phím 9) thì chức năng " định tuyến , quản lí địa điểm mới thực thi được bạn à :D . Bạn thử chọn diểm đi và điểm đến rồi trở về menu chính để vào phần định tuyến , ..bạn nhé b-)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenbao_t

Em hiểu rồi.Cảm ơn pác thanhtungsx nha.Hoá ra là chưa biết cách sử dụng.cho e hỏi thêm còn data nào nửa ko.Hình như data chỉ xem được rõ ở những thành phố lớn.Phải chi có cho tửng tỉnh cụ thể thì hay wá.:-?

traingheox9

em ở nhà we lên thành phố chơi...mà cứ đi theo đường của pguider chỉ thì có ngày các anh công an phạt em gãy hết cả răng ăn cơm mất...vì toàn đi vào đg 1 chiều thui hà:(