• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm biến điện thoại thành webcam Mobiola Webcam 3.0

nokia6288

Phần mềm này giúp biến điện thoại thành webcam.
Nó sử dụng 3 phương cách kết nôi
- USB
- Bluetooth
- Wifi
Em đã test trên 5800. Các bác down về dùng thử nhé!
Click thanks trước khi down
Cài file mobiola_webcam_3_0_11_wl_s60v3 trước, sau đó cài tiếp file Warelex.Mobiola.Web.Camera.v3.0.11_S60.3rd_Patch.f or.Win2K.XP.Vista_MultiLanguage[20080622] đè lên là ok!
Để chắc chắn dùng đc thì mình khuyên các bạn nên dùng cổng USB và bạn chọn kiểu kết nối trên máy tính trước, sau đó chọn kiểu kết nối trên phần mềm trong điện thoại.
Chạy đc trên tất cả các hệ điều hành S60V3 nhé!
Sau khi mày mò & thử nghiệm, m0nk3y mạn phép post bài hướng dẫn thay chủ topic, xin cả nhà 1 tràng cỗ tay
B1: Cài mobiola_webcam_3_0_11_wl_s60v3.exe vào PC của bạn.
B2: Cài đè Warelex.Mobiola.Web.Camera.v3.0.11_S60.3rd_Patch.f or.Win2K.XP.Vista_MultiLanguage[20080622].exe vào PC của bạn.
B3: Cài webcam_s60_v_3_0.sis vào moblie của bạn.
B4: Mở Mobiola Web Camera for S60 trên PC (ảnh phía dưới)
Bạn chọn cổng kết nối USB, phía dưới chon COM1 hoặc COM3 hoặc COM4 (tuỳ thuộc vào PC của bạn, như của mình là COM3)

B5: Mở Webcam 3 trên mobile (ảnh phía dưới)

B6: Chọn cổng kết nối USB trên mobile (ảnh phía dưới)

B7: Moblie sẽ tự động kết nối với PC (ảnh phía dưới)

Bây giờ bạn có thể hưởng thụ cái mẹt của mình trên PC òy
P/S: hướng dẫn phụ
Trên mobile, Cam1 là camera sau, Cam2 là camera trước.

Trên PC, bạn có thể chỉnh hình quay ngang dọc ở bảng giữa

Nào các bạn, nếu làm được thì nhớ bấm THANKS nhé

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

Để test thử con 5800 xem sao, camara của con 5800 nó tái ngắt àh, không đẹp bằng con 6110.................

Chưa có xxxxxxxxx rồi............

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

Không test được mặc dù đã chọn đúng cổng com rồi..........nhờ chủ topic hướng dẫn............. +

nokia6288

Để test thử con 5800 xem sao, camara của con 5800 nó tái ngắt àh, không đẹp bằng con 6110.................

Chưa có xxxxxxxxx rồi............

Bạn cài file mobiola_webcam_3_0_11_wl_s60v3 trước, sau đó cài tiếp file Warelex.Mobiola.Web.Camera.v3.0.11_S60.3rd_Patch.for.Win2K.XP.Vista_MultiLanguage[20080622] đè lên là ok!
Vì mình dùng win vista nên thấy nó nhận luôn, ko phải chọn cổng com! Để chắc chắn dùng đc thì mình khuyên các bạn nên dùng cổng USB

levanquyen2210

Đã tét thành công, dùng usb blu cũng không giật lắm. thank nha. nhưng ma crack dc không vậy. cho mình xin key

nokia6288

Đã tét thành công, dùng usb blu cũng không giật lắm. thank nha. nhưng ma crack dc không vậy. cho mình xin key

Bạn cài file mobiola_webcam_3_0_11_wl_s60v3 trước, sau đó cài tiếp file Warelex.Mobiola.Web.Camera.v3.0.11_S60.3rd_Patch.f or.Win2K.XP.Vista_MultiLanguage[20080622] đè lên là ok! Thế là nó full mà!

nokia6288

win wista moi duoc ha ban.minh sai win XP khong duoc ban oi

Đã test trên win vista và xp đều mượt cả! Điều quan trọng là các bác chọn có đúng cổng bluetooth trên máy tính hay ko thôi! Em thấy dùng kết nối wifi và usb là mượt nhất!

vuhothang

Đã test trên 5800 rồi, ok, cũng đỡ, nhiều khi ngồi máy khg có WC sài tạm cũng được. Cảm ơn nhiều!

paulwoong

cho hỏi là tại sao mình kết nói với máy không được vậy ... xin cho bài hướng dẫn sử dụng với.! thanks

m0nk3y86

Sau khi mày mò & thử nghiệm, m0nk3y mạn phép post bài hướng dẫn thay chủ topic, xin cả nhà 1 tràng cỗ tay =D>
B1: Cài mobiola_webcam_3_0_11_wl_s60v3.exe vào PC của bạn.
B2: Cài đè Warelex.Mobiola.Web.Camera.v3.0.11_S60.3rd_Patch.for.Win2K.XP.Vista_MultiLanguage[20080622].exe vào PC của bạn.
B3: Cài webcam_s60_v_3_0.sis vào moblie của bạn.
B4: Mở Mobiola Web Camera for S60 trên PC (ảnh phía dưới)
Bạn chọn cổng kết nối USB, phía dưới chon COM1 hoặc COM3 hoặc COM4 (tuỳ thuộc vào PC của bạn, như của mình là COM3)
B5: Mở Webcam 3 trên mobile (ảnh phía dưới)
B6: Chọn cổng kết nối USB trên mobile (ảnh phía dưới)
B7: Moblie sẽ tự động kết nối với PC (ảnh phía dưới)
Bây giờ bạn có thể hưởng thụ cái mẹt của mình trên PC òy =))
P/S: hướng dẫn phụ
Trên mobile, Cam1 là camera sau, Cam2 là camera trước.
Trên PC, bạn có thể chỉnh hình quay ngang dọc ở bảng giữa
Nào các bạn, nếu làm được thì nhớ bấm THANKS nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

maximux3000

cái này sài đở buồn thôi, thấy mấy cái dt nokia chup hình 3.2 khác làm wc đẹp wá chừng mà sao cái này nhìn ko thấy đc đẹp

m0nk3y86

cái này sài đở buồn thôi, thấy mấy cái dt nokia chup hình 3.2 khác làm wc đẹp wá chừng mà sao cái này nhìn ko thấy đc đẹp
Hix, chính vì camera của 5800 chưa đc chuẩn, nên Nokia mới liên tục ra version mới để cải thiện. Cái j cũg fải từ từ khoai mới nhừ chứ ;;)
sao tui không kết nối usb webcam3 được với PC nhỉ ?
Bạn đã làm theo đúng như m0nk3y hướng dẫn chưa? Mà nhớ là khi cắm USB vào mobile là fải chọn kết nối PCsuite nhé!
tốt chán, ok lắm thanks
Tốt thì bấm "Thanks!", kỉu này là spam òy, bùn nhắm ế :-?