• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm cài full hình nền cho N70?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtungsx

Phần mềm này giúp bạn có thể hiển thị Full hình ảnh trên màn hình nền đt của bạn mà ko phải dùng theme
YÊU CẦU CÀI PYTHON VÀ MODULPACK

Bạn nên post bài hướng dẫn cụ thể thì anh em mới biết mà cài nhé ! :D

danthongcong

pm này giúp hiển thị ảnh ở màn hình ngoài cùng còn trong menu chính và các giao diện khác nó vẫn là 1 hình khác có sẵn. Bạn nào muốn có thể sửa được, trong lúc pm chạy để tạo hình nền thì đợi hơi lâu thôi khoảng gần 30min
sau khi xong pm tự thoát bạn vào Themes và chọn theme MAC_Wallpaper nhé

thanhtungsx

Thiếu 1 chổ nữa nhé , mình bổ sung dùm bạn nè : Nếu bạn muốn cài ứng dụng này thì phải dùng Modul pack bản mới nhất nhé ( Modul 1.33 ) thì ứng dụng mới chạy nhé , Python thì dùng bản 1.44 là ổn nhất đó !

SONGTRONTINH

mấy bác này chỉ dài dòng quá không biết...minh lam 2 phút thế là xong
các bạn vào trang web này đăng ký muốn làm bao nhiêu củng dc...dùng cho niều dòng đt thoai luon
http://user.ownskin.com/

manhtu

pm này giúp hiển thị ảnh ở màn hình ngoài cùng còn trong menu chính và các giao diện khác nó vẫn là 1 hình khác có sẵn. Bạn nào muốn có thể sửa được, trong lúc pm chạy để tạo hình nền thì đợi hơi lâu thôi khoảng gần 30min
sau khi xong pm tự thoát bạn vào Themes và chọn theme MAC_Wallpaper nhé

ặc bài này sao giống bài mình post ở đâu đó rồi thì phải

Kojiro

Super V.I.P
ặc bài này sao giống bài mình post ở đâu đó rồi thì phải

:)) Bài giống bài là chuyện thường ngày ở huyện mà :p Ai kêu không trả lời để người khác copy rồi ý kiến :p

Anhcoimkc

Bình thường thì các bạn không thể cho hình nền full kín màn hình của máy được. Cách đơn giản và tốt nhất là bạn chọn hình mình thích rùi resize đúng kích cỡ của màn hình N70 và lấy hình đó làm themes. Sau đó thì chỉ cần cài vô máy là bạn đã có 1 hình ưng ý full kín màn hình!
co pm lam themes day. Tbuilder2 =>yeu cau paj co(python 1.44+python mudule_pack v1.30+miso)vao google ma tjm nhe.Chuc thanh cong.

Posted via Mobile Device

jimmyvn88

nói tóm lại em vẫn ko thể đùng cái này vì chẳng chạy đc,ko load thấy 1 cái ảnh nào cả:((

TTTungSeaps

Bạn dùng phần mềm này nè.Cài xong mở nó ra, có 2 phần, là camera và file, bạn chuyển qua file để chọn hình mình muốn full, xong apply effect cho nó, ở đây tôi chọn night effect, xong save lại, kế tiếp đừng đóng chuyển qua phần camera, rồi lại chuyển lại qua phần files, chọn tấm hình mà bạn vừa save với night effect, chọn super brigter effect là hình trở lại màu sắc ban đầu xong save nó lại. Sau đó thoải mái cài làm màn hình nền bảo đảm full và nhớ xóa cái hình night effect đó đi nha. Tên chương trình là PervasiveWorks.Photozox.v2.00.S60.SymbianOS.Cracked-BINPDA.sis vào google gõ tên file này vào là kiếm được liền. Thân chào. Hoặc nếu không kiếm được thì gửi email cho mình tttungseaps@gmail.com mình sẽ gửi file đính kèm vào thư cho. Ở đây mình chưa biết gửi đính kèm file lên diễn đàn. Bận quá chưa đọc tới mục đó.
Thông cảm nha.

Chỉnh sửa cuối:

Mountain8x

Phần mềm này giúp bạn có thể hiển thị Full hình ảnh trên màn hình nền đt của bạn mà ko phải dùng theme
YÊU CẦU CÀI PYTHON VÀ MODULPACK
Bạn ơi. Bạn hướng dẫn cụ thể cách làm đi. Bạn nói thế này thì ai có thể cài được chứ

TruBic

Well-Known Member
Bạn ơi. Bạn hướng dẫn cụ thể cách làm đi. Bạn nói thế này thì ai có thể cài được chứ

bạn chọn 1 tấm ảnh rồi nhấn vào "OK" đợi vài giây cho nó tự chạy sau đó bạn chọn vào nút bên phải mình ko nhớ nó là ten gì
sau khi nó chuyển qua màn hình tiếp theo rồi bạn cứ để nó chạy mất khoảng 5 phút
sau khi nó chạy xong ban vào menu tìm đến mục themes rồi đổi lại theme mà nó vừa tạo xong nhé.
lưu ý khi nó đang chạy bạn ko được nhấn vào bất kỳ phím nào của ĐT nếu nhấn vào phím nào thì nó sẽ thoát ra và bạn phải làm lại nhé.

manhdaotq

Bác nào có pm có thể giúp hình nền của N70 full đc hok? em cài hình nền nhưng hôk toàn màn hình được.Từ chỗ cột sóng lên hok có hình. bác nào có pm nào có thể làm đc như thế thì send cho em cái?

tui co phan mem nge nhac hay lam rat cool ai thich thi vao tai nhe ( nhung chi tiec la tieng trung quoc thoi :)) ) ai co cach nao doi tieng trung sang tieng viet dc thi bao toi nha
cam on nhieu
ttpod.com
up ve nhu sau
vao bieu tuong (for symbian s60 3rd v3.40)
ai co ai doi tieng trung sang viet dc thi bao toi nha =))

Mr_Sulla

Chú ý tiếng việt có dấu nha. Mà bác từ trên trời rơi xuống hả. TTPOD nổi tiếng như vậy mà bác...Ko thể tin nổi :)
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
nói chung cái topic này là sai quy định. Nhưng chắc lâu quá rồi nên các mod ko để ý đến.
Posted via Mobile Device

tyatya

Chả thấy cách nào ngon hơn cách này :

Phần mềm :

-Cài python trước
-Cài AnimSprite (.sis)

Cả hai đều đã có ai đó giới thiệu trên dd này

Animesprite không chỉ "quẳng" ra màn hình chờ cái hình .gif nhảy nhót như chủ topic đó đã noí, nó còn cho phép lấy ảnh bất kì, jpg, bmp..làm nền
FULL SCREEN (tức là hình nền vừa khít toàn bộ số pixell của màn hình)

Cứ cài pm đó đi rồi sẽ thấy. Cách làm dễ nên không nêu tỉ mỉ....

Mẹo : để có một ảnh vừa khít màn hình, bạn cần chuẩn bị nó từ PC rồi cop vào máy - cách này cần biết thông số size pixell x pixcell của màn hình điện thoại của bạn + phần mềm xử lý ảnh trên PC
-------->hơi rắc rối, bất tiện

Có thể đơn giản là bạn xem 1 ảnh (cần làm nền) ở chế độ toàn nàn hình, nếu không toàn màn hình thì zoom cho toàn màn hình (điện thoại) rồi chụp ảnh đó bằng pm Activefile (nêu trong dd) hoặc Fexplorer hoặc .... Screencapture ... hay bất kì pm nào chụp màn hình đt
(các pm đó hay dùng nút Pen+OK để chụp)

Ảnh chụp lại ghi vào thẻ nhớ và chọn nó làm nền bởi pm animsprite

Ví dụ
Desktop thật sự đấy, Full 100%, cái bảng Hương tóc mạ non là do bài hát TTpod chơi ở chế độ nền

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Chả thấy cách nào ngon hơn cách này :
Phần mềm :
-Cài python trước
-Cài AnimSprite (.sis)
Cả hai đều đã có ai đó giới thiệu trên dd này
Animesprite không chỉ "quẳng" ra màn hình chờ cái hình .gif nhảy nhót như chủ topic đó đã noí, nó còn cho phép lấy ảnh bất kì, jpg, bmp..làm nền
FULL SCREEN (tức là hình nền vừa khít toàn bộ số pixell của màn hình)
Cứ cài pm đó đi rồi sẽ thấy. Cách làm dễ nên không nêu tỉ mỉ....
Mẹo : để có một ảnh vừa khít màn hình, bạn cần chuẩn bị nó từ PC rồi cop vào máy - cách này cần biết thông số size pixell x pixcell của màn hình điện thoại của bạn + phần mềm xử lý ảnh trên PC
-------->hơi rắc rối, bất tiện
Có thể đơn giản là bạn xem 1 ảnh (cần làm nền) ở chế độ toàn nàn hình, nếu không toàn màn hình thì zoom cho toàn màn hình (điện thoại) rồi chụp ảnh đó bằng pm Activefile (nêu trong dd) hoặc Fexplorer hoặc .... Screencapture ... hay bất kì pm nào chụp màn hình đt
(các pm đó hay dùng nút Pen+OK để chụp)
Ảnh chụp lại ghi vào thẻ nhớ và chọn nó làm nền bởi pm animsprite
Ví dụ
Desktop thật sự đấy, Full 100%, cái bảng Hương tóc mạ non là do bài hát TTpod chơi ở chế độ nền
Cách này có vẻ ko hay vì cài xog chả thấy thời gian, pin và cột sóng đâu hết. Hiện nay có lẽ dùng pm Theme Edit mình đã VH có lẽ là hay nhất để tạo ảnh nền full màn hình

hunterviet

Well-Known Member
Cách này có vẻ ko hay vì cài xog chả thấy thời gian, pin và cột sóng đâu hết. Hiện nay có lẽ dùng pm Theme Edit mình đã VH có lẽ là hay nhất để tạo ảnh nền full màn hình
Pm edít cau noí den c
o dung dc cho 6peo ko vay?co thi dan linh minh voi.mod dung xoa bai e.e dang onl bag
Bb ko viet tv dc
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.