• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM CONVERT VIDEO CHO HD

anhtuhntl

Các bác cho em hỏi, convert cho HD thì nên để phân giải và bit rate như thế nào là đẹp và xem nhanh, mượt nhất ạ :D

Bạn nên xài cái này HTC Touch HD Video converter V1.21 được chú Quang giới thiệu ở đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=584145&postcount=8
Cái này là viết cho HD và các máy màn hình WVGA nên bạn không cần tinh chỉnh gì hết rất tiện sử dụng,mình sử dụng cover xem trên TP2 rất ok full đầy màn hình.
Các bạn nên lưu ý thêm 1 điều là khi cover không nhửng tinh chỉnh ở đầu ra mà còn phải coi nguồn vào không thể có 1 đoạn video rỏ nét và đẹp từ 1 nguồn vào không tốt,ai thử conver từ 1 clip DVD chất lượng cao thử thì sẻ cho ra 1 file MP4 coi trên HD rất êm mượt và rỏ nét!

toanphung

Không đúng. Theo như tui nhận xét thì soft HD video convert chỉ convert that sự đẹp khi file nguồn của bạn là file DVDrip( chất lượng cao). Nếu bạn convert trực tiếp từ DVD mà cụ thể là file *.vob thì chất lượng không đạt như mong muốn. Hy vọng những phiên bản sau sẽ tốt hơn

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, convert cho HD thì nên để phân giải và bit rate như thế nào là đẹp và xem nhanh, mượt nhất ạ :D
Thông số như ở cái ô nhỏ bên phải mà mình giới thiệu phiên bản 2.9 đó :D

anhtuhntl

Bạn không thấy mình đả bảo là tùy vào nguồn vào convert àh!Làm sao mà có được nguồn ra tốt từ 1 nguồn vào không tốt :-/

toanphung

>:) sau khi nghiên cứu 1 thời gian. Tui đã kiếm được 1 soft để khắc phục vấn đề trên. Các bạn search CloneDvdMobile về sử dụng. Cái này có thể khắc phục vấn đề convert Disk DVD của soft Encoder. Tui nhiên tui khuyến cáo là chỉ dùng cái này để rip DVD thôi nhé. Nếu đã có file DVDrip sẳn rồi thì nên dùng encoder cho khỏe. Có vài lời với bà con, có gì sai bỏ qua cho em

caothanhhai

Bác cho em hỏi giải pháp nào cho vụ xem phim có phụ đề với
- Dùng Core Player xem .avi ( em cũng chưa biết cách xem phụ đề )
- Chuyển sang mp4 - Có cho cả phụ đề vào được không ???
Bây giờ em phải toàn nghe tiếng Anh :D:D:D
Thanks

doquangduc

Well-Known Member
Bác cho em hỏi giải pháp nào cho vụ xem phim có phụ đề với
- Dùng Core Player xem .avi ( em cũng chưa biết cách xem phụ đề )
- Chuyển sang mp4 - Có cho cả phụ đề vào được không ???
Bây giờ em phải toàn nghe tiếng Anh :D:D:D
Thanks
Ý bác nói là xem kèm theo file phụ đề *.srt chứ gì? Chắc khoản này trên PPC là không khả thi rùi. Chắc Bác Hải dạo này nói tiếng Anh nhanh như gió, mượt như nhung rùi nhỉ? :D

caothanhhai

Ý bác nói là xem kèm theo file phụ đề *.srt chứ gì? Chắc khoản này trên PPC là không khả thi rùi. Chắc Bác Hải dạo này nói tiếng Anh nhanh như gió, mượt như nhung rùi nhỉ? :D
Không phải không khả thi đâu Đức, anh đã thấy PPC chơi .srt (tiéng Việt luôn) qua TCPMP mỗi tội anh không biết set thôi. Đang muốn thọ giáo mà :-?:-?:-?

doquangduc

Well-Known Member
Không phải không khả thi đâu Đức, anh đã thấy PPC chơi .srt (tiéng Việt luôn) qua TCPMP mỗi tội anh không biết set thôi. Đang muốn thọ giáo mà :-?:-?:-?
Em mò mẫm cả buổi chiều này mà không giải quyết được vấn đề này Bác ạ. Cài.... rồi lại Remove, Vẫn không được. Không biết tại sao?:-?

thanhdol

Member
Thông số như ở cái ô nhỏ bên phải mà mình giới thiệu phiên bản 2.9 đó :D

Em đang dùng cái này của bác Ân đây, quả thực là ổn nhất đấy, đỡ phải chọn chỉnh lung tung :D:D.
Nhưng cái vụ có thêm phụ đề thì em chịu, nó có mục thêm phụ đề mà em mất cả ngày vẫn không ra :-/:-/(Xem bằng Total video converter thì vẫn hiện phụ đề). Bác có cao kiến gì hông bác Cò:-?:-?

caothanhhai

Em mò mẫm cả buổi chiều này mà không giải quyết được vấn đề này Bác ạ. Cài.... rồi lại Remove, Vẫn không được. Không biết tại sao?:-?

Em đang dùng cái này của bác Ân đây, quả thực là ổn nhất đấy, đỡ phải chọn chỉnh lung tung :D:D.
Nhưng cái vụ có thêm phụ đề thì em chịu, nó có mục thêm phụ đề mà em mất cả ngày vẫn không ra :-/:-/(Xem bằng Total video converter thì vẫn hiện phụ đề). Bác có cao kiến gì hông bác Cò:-?:-?

Mình làm được vụ phụ đề rồi ... he he

doquangduc

Well-Known Member
Ok ok để tôi up lên đã nhé
Thực ra cũng không có gì là phức tạp lắm đâu anh Hải ạ. Chỉ cần cài bản 0.72RC1 vào là ổn. Sau khi cài xong, các bạn vào Options/video/và click vào GDI, thế là xong, phụ đề hiện ra ầm ầm, nhưng vẫn với điều kiện giống trên PC là file phụ đề .srt phải trùng tên với tên phim và trên cùng 1 thư mục nhé. Lúc trước nhiều người không làm được vì không để ý và tích vào GDI, nên không ra phụ đề. Chúc vui.
Mình gửi lên file cài dưới đây nhé. Mình vừa cài và OK rùi.
Link down: http://www.mediafire.com/?nmumm4zwo3m

thanhdol

Member
Thực ra cũng không có gì là phức tạp lắm đâu anh Hải ạ. Chỉ cần cài bản 0.72RC1 vào là ổn. Sau khi cài xong, các bạn vào Options/video/và click vào GDI, thế là xong, phụ đề hiện ra ầm ầm, nhưng vẫn với điều kiện giống trên PC là file phụ đề .srt phải trùng tên với tên phim và trên cùng 1 thư mục nhé. Lúc trước nhiều người không làm được vì không để ý và tích vào GDI, nên không ra phụ đề. Chúc vui.
Mình gửi lên file cài dưới đây nhé. Mình vừa cài và OK rùi.
Link down: http://www.mediafire.com/?nmumm4zwo3m

Sao nó chậm quá Đức ạ, mà toàn tiếng Czeck hay sao nhỉ?:-/:-/
Có cái nào vert ra luôn đỡ copy file phụ đề hả Đức???????

anhtuhntl

Mình nhớ là có đọc ở đâu đó là total video convert có convert kèm phụ đề được mà,sao các bạn không xài cái dó convert ra MP4 rồi dùng WMP đọc cho nó mượt.

thanhdol

Member
Mình nhớ là có đọc ở đâu đó là total video convert có convert kèm phụ đề được mà,sao các bạn không xài cái dó convert ra MP4 rồi dùng WMP đọc cho nó mượt.

Không được bạn à, hình như vì mã của Sub Việt khác mã sub khác nên toàn bị lỗi.
Minh đành dùng mkvmerge GUI để ép sub, sau đó dùng MP4forHD để chuyển vậy, hơi lâu nhưng ngon roài:D:D:D
Link:
http://www.bunkus.org/videotools/mkvtoolnix/win32/mkvtoolnix-unicode-2.9.7-setup.exe
Hướng dẫn:
http://www.vn-zoom.com/f264/mkvtoolnix-2-97-thao-tac-voi-cac-dinh-dang-matroska-mkv-mka-340156.html

doquangduc

Well-Known Member
Sao nó chậm quá Đức ạ, mà toàn tiếng Czeck hay sao nhỉ?:-/:-/
Có cái nào vert ra luôn đỡ copy file phụ đề hả Đức???????
Cái file mình gửi kèm ở trên là Tiếng Anh mà, sao mà tiếng Séc được. Mà mình dùng để xem phim toàn trên 1Gb, mà có thấy chậm và giựt đâu. Phù đề, tiếng tiếc ngon lành.:D

thanhdol

Member
Cái file mình gửi kèm ở trên là Tiếng Anh mà, sao mà tiếng Séc được. Mà mình dùng để xem phim toàn trên 1Gb, mà có thấy chậm và giựt đâu. Phù đề, tiếng tiếc ngon lành.:D
Ừ không bít nữa, có 2 file .cab, mình làm 1 cái thì toàn bị vậy, giờ thì dùng mkv để vert vậy. Ngon lắm.:D:D:D
Mà Đức còm dạo này đổi nghề thành bác sĩ, chữa giề vậy hỉ? =))=))=))

caothanhhai

Ừ không bít nữa, có 2 file .cab, mình làm 1 cái thì toàn bị vậy, giờ thì dùng mkv để vert vậy. Ngon lắm.:D:D:D
Mà Đức còm dạo này đổi nghề thành bác sĩ, chữa giề vậy hỉ? =))=))=))

Không phải bác sĩ đâu, nó up nhầm Rom nên tim rách ra thế đới ....