• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển các thiết bị gia dụng,Ti vi, VCR...

ThaiChienvn

PM: Điều khiển các thiết bị gia dụng,Ti vi, VCR...

Việt Hóa NoviiRemote Deluxe v4.2
Phần mềm điều khiển các thiết bị gia dụng trong nhà như:
Ti vi, VCR, Cable/ Sat, TiVo, DVD player và nhiều hơn thế nữa.
Phiên bản mới nhất vừa được việt hóa
Hỗ trợ WM2005-WM6.1
Được Việt hóa bởi: @Chatchiet

Chỉnh sửa cuối:

PolicemanQN

Việt Hóa NoviiRemote Deluxe v4.2
Phần mềm điều khiển các thiết bị gia dụng trong nhà như:
Ti vi, VCR, Cable/ Sat, TiVo, DVD player và nhiều hơn thế nữa.
Phiên bản mới nhất vừa được việt hóa
Hỗ trợ WM2005-WM6.1

cho mình hỏi cách sử dụng bạn nhé, mình mới tải về nhưng k có thời gian dùng thử nên hỏi bạn luôn. lần trước mình đã sử dụng một lần rồi mà k được. Mình sài WM6, xin cho hỏi phần mềm này sử dụng đường dẫn gì để điều khiển vậy bạn? Cảm ơn trước nha.

PhongQuang

Super V.I.P
cho mình hỏi cách sử dụng bạn nhé, mình mới tải về nhưng k có thời gian dùng thử nên hỏi bạn luôn. lần trước mình đã sử dụng một lần rồi mà k được. Mình sài WM6, xin cho hỏi phần mềm này sử dụng đường dẫn gì để điều khiển vậy bạn? Cảm ơn trước nha.
Dùng qua Hồng ngoại bạn à.

daulom

Phải vào chọn cấu hình đấy. Lần 1 lúc là ra ấy mà. Nhưng có điều o2 nhà mình điều khiển cái tv thì chỉ có td trong phạm vi 20cm =)))))

Nguyenson318

Posted via Mobile Device
sao e cai vao dt bao' ''hong ngoai khong tuong thich'' co ai giup e voi.e dang su dung htc kaiser wm 6.1

Kaiser không có hồng ngoại, do vậy nó báo không tương thích là đúng rùi đóa!!! Chỉ dùng cho máy có hồng ngoại thôi!!!

PhongQuang

Super V.I.P
Hầu hết các dòng máy sau này đều bỏ không dùng hồng ngoại nữa nên không thể hỗ trợ phần mềm này.
Lưu ý: Trước khi cài, các bạn nên kiểm tra lại máy mình dùng có tích hợp Infrared port không. Trang để kiểm tra ở đây.

vietphuong73

Phải vào chọn cấu hình đấy. Lần 1 lúc là ra ấy mà. Nhưng có điều o2 nhà mình điều khiển cái tv thì chỉ có td trong phạm vi 20cm =)))))

Bạn góp ý chân thành chút đi, mình đã từng cài cho em O2 Neo, dùng được trong khoảng 1,5m đổ lại đấy chứ, gì mà 20cm?

ThaiChienvn

Bạn góp ý chân thành chút đi, mình đã từng cài cho em O2 Neo, dùng được trong khoảng 1,5m đổ lại đấy chứ, gì mà 20cm?
Sự điều khiển của PM NÀY TỐT HAY KHÔNG là tùy thuộc vào: hãng máy máy, Rom, Cổng Hồng Ngoại. PM NÀY CẦN TẤT CẢ ĐIỀU TRÊN MỚI DÙNG ĐƯỢC TỐT.
@all: Muốn điều khiển được thì phải vào Tùy chọn -- CÀI ĐẶT -- Thêm cài đặt, nhớ chọn đúng thiết bị cần điều khiên. và làm theo 5 bước cài đặt.
Đây là PM Việt Hóa mình đã tét rất TỐT.
Posted via Mobile Device

TheZeus9x

Bạn nào có codebase đầu thu vệ tinh xsat mà có thêm 4 phím đỏ, phím vàng, phím xanh, phím thoát thì cho mình xin nhé. Thank much

hugo_pretty

May quá con tivi ở cơ quan mất điều khiển, rất đáng để dùng thử đấy. Bạn có thể bổ xung xài tốt cho WM 6.5. mình dùng prophet khoảng cách cũng được khoảng 2,5 m

emxinhang

bạn nào co code database điều khiển các đầu kỹ thuật số cho mình xin với,mình có 2 đầu nhưng mất điều khiển giờ cứ mở lên là chỉ nghe được Đài tiếng nói VN,không cách nào chuyển sang TV được ức lắm.

hai_vuong

sao em cài vào nó báo là " chương trình đang hoạt động ở chế độ dùng thử. thời gian còn: 10 ngày. hãy ghé www.hoangvu-gsm.com để có bản chính thức" là sao mấy Huynh? giúp em mã kích hoạt với. owner của em Tran Van Duc. thanks.

ledai

Mình đã test trên o2 atom exec

Mình đã test trên o2 atom exec và khỏang 20cm là thật.

vanducsgvn

nhà em có 2 cái máy lạnh, 1 cái reetech thì cho nó học và điều khiển được, còn cái panasonic thì không thể cho nó học được. mình đã cho nó học ở chế độ đôi cũng không được, bro nào biết chỉ giúp mình với. thanks all