• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

DUCBACLIEU

sao mình cài chương trình vào rồi mà không xài được. Các anh có thể chỉ cho em cách sử dụng PM này được không vậy??? Em mò mĩa mà vẫn không điều khiển đươc cài TV ở nhà

em đã cài mà vẫn không dùng được, em xài n95 thường, ti vi JVC
:D:D:D:DCác bạn hãy nói rõ hơn là các bạn mở chương trình đến giai đoạn nào thì kg sử dụng được ,để mọi người biết mà hướng dẫn cho các bạn.:-?:-?:-?:-?:-?

phongmos

tôi cài đặt đã thành công nhưng kg tài nào khiển nổi?nhờ pro hương dẫn giúp

DUCBACLIEU

tôi cài đặt đã thành công nhưng kg tài nào khiển nổi?nhờ pro hương dẫn giúp
:D:D:D:DMở ct lên > bấm Devices > bấm options >add Devices > Airc, TV ....chọn nhãn hiệu mình cần ví dụ sony black trinitron ,chọn model tương ứng ( hoặc gần giống cũng được)là ok. CHÚ Ý: nếu trong danh sách chưa có thì các bạn hãy bấm Refresh ( máy sẽ kết nối mạng) để tải thêm data về.:)):)):)):)):)):)):)):))

duong1986

nhưng mình bấm Refresh nhưng nó ko tại đc, có cách nào ko bác, có bảng update thêm ko?

Chỉnh sửa cuối:

DUCBACLIEU

nhưng mình bấm Refresh nhưng nó ko tại đc, có cách nào ko bác, có bảng update thêm ko?
Đt của bạn vẫn vào mạng bằng GPRS hoặc wifi bình thường chứ hả? khi bấm refresh thì Đt có hiện lên thông báo gì kg vậy? ;;);;);;);;)

phongmos

Kg biếT mình cài đặt thế này có đúng kg nhỉ?đầu tiên mình hack theo hướng dẫn trên diễn đàn xong nó hiện ra:x-plore/hellocarbide/capsOFF và capOn xong rồi mình tải file Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.cr4cked. ở trang 1 của bạn dung1291985 vào điện thoại bằng Nokia PC Suite và chạy ngay trên điện thoại một lúc thì ok.nhưng khi vào iRemote tìm moden tv nhưng khi điều khiển thì lại kg được?kg biết mình cài như vậy đã đúng chưa hay còn thiếu gi kg nhơ các bạn giup đỡ nhé ! mình dùng dt nokia n95 8g còn tv sonytrinitron thanhs

sangbuiduc

Cài irremote xong không chạy được

Chào cả nhà. Hôm trước có down cái irremote tại trang chủ của nó. Cài xong chạy được 2 ngày. Sau đó mình có thay đổi ngày tháng của máy về năm trước để cài phần mềm khác. Khi vào lại irremote thì nó báo hết hạn dùng thử. Mình gớ ra và cài bản khác, cài xong click vào icon của nó trong máy thì không chạy. Bạn nào biết cách khắc phục giúp đỡ mình nhé. Đăng bài này 2 lần rồi mà chưa ai giúp được. Mình dùng N73 ME. Thanks all

white_knight_zz

mình cài đặt tất cả đều ok. chọn đúng loại TV rồi, vào đến cái hiện ra hình điều khiển luôn rồi mà ấn chả có tác dụng gì cả. mình dung N95-8G. để sát tv vấn không ăn thua

Auto

mình cài đặt tất cả đều ok. chọn đúng loại TV rồi, vào đến cái hiện ra hình điều khiển luôn rồi mà ấn chả có tác dụng gì cả. mình dung N95-8G. để sát tv vấn không ăn thua
Bạn cài đặt và chiỉnh là methon 4 thử xem.
Posted via Mobile Device

white_knight_zz

Bạn cài đặt và chiỉnh là methon 4 thử xem.
Posted via Mobile Device

vẫn ko đc bạn ạ.
thông số hiện tại của mình là ;
1 IR mode : method 4
2 Skin : minium
3 HIde prompts : off
4. access point: always ask
5. orientatin: auto

DUCBACLIEU

:D:D

vẫn ko đc bạn ạ.
Bạn hãy kiểm tra ir hồng ngoại Đt, bằng cách gửi 1 file qua đt khác bằng ir thử coi có được hông bạn?:D:D:D:D:D

lookmex7

sao máy mình hack rùi và đã cài thành công ,nhưung khi vào ct nó vẫn hiện License, hẻm lẽ phải nhập key mời sài dc bản full, hay là hack phone đã full rùi, các pác giải thích dùm được hem

white_knight_zz

ai biết cách khắc phục chỉ mình với

DUCBACLIEU

sao máy mình hack rùi và đã cài thành công ,nhưung khi vào ct nó vẫn hiện License, hẻm lẽ phải nhập key mời sài dc bản full, hay là hack phone đã full rùi, các pác giải thích dùm được hem
Do bạn chưa chép file installserver vào nên ct vẫn đòi lisence. bạn chịu khó đọc lại mấy trang đầu mình có hd cách chép file installserver .chúc bạn vui:)):)):)):)):)):)):)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.