• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm điều khiển Tivi,Đầu,Giàn...irRemote v1.04 [Update 21.05.2009]

Status
Không mở trả lời sau này.

dung1291985

Psiloc irRemote v1.04 S60v3 SymbianOS9.1 Unsigned Cr@cked-illusion

Updated dữ liệu mới nhất và đầy đủ nhất đến 21.05.2009, hỗ trợ điều khiển hơn 1800 thiết bị (Chỉ dùng với dòng máy S60v3 có hồng ngoại)

Created on: 21.05.2009

Turn your Smartphone into a remote control.

The main feature of Psiloc irRemote is ability to remotely control audio and video equipment using your Smartphone. The database of compatible codes is continually being evolved by end users who can test and rate all the codes. It supports most brands of electronic devices available on the market. Moreover, irRemote is usable with no additional software or hardware required.

Features

irRemote turns your phone into a universal remote control. irRemote allows to operate audio and video equipment using one device - Symbian operated smartphone with infrared port.

It's simple and intuitive. Just select the device from the list and control it using your phone's keypad. The database of supported devices is stored online and you can download new codes directly from the irRemote.

You can extend the list of supported devices by uploading codes or by composing your own remote using online wizard. Your uploaded codes can be downloaded directly from irRemote and ranked by other irRemote users.

MORE THAN 1800 REMOTE CODES COMPATIBLE WITH THOUSANDS OF REMOTES

Hướng dẫn sử dụng và cài đặt:
Đầu tiên cài file Psiloc.irRemote.v1.04.S60v3.cr4cked.illusion.updated.drakkarious.21.05.2009.SIS
1.-Mở CapsOff hoặc bật truy cập dữ liệu với SecMan
2.-Đi đến thư mục "!:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip"
3.-Giải nén file remotes.zip ngay tại folder này
4.-Xóa file nén remotes.zip sau khi đã giải nén xong

Chú ý 1 - ! dấu chấm than là ứng dụng đã cài vào ổ nào thì bạn vào đường dẫn ổ đó tìm..vi dụ là: "E:\private\2000C3EC\remotes\remotes.zip" .
Chú ý 2 - Tránh để screensaver xuất hiện vì nó có thể làm hỏng quá trình giải nén của X-plore... khi giải nén tốt nhất là bạn nên canh chừng đừng để máy chuyển chế độ màn hình chờ

Chỉnh sửa cuối:

symbianhacker

Có cách nào điều khiển được những thiết bị không có trong danh sách không? :-?
Nhà mình xài Tivi Tàu nên không điều khiển được :((

Khoaaa

Làm sao để kiểm tra máy mình co hồng ngoai hả moi người. mình dùng 5320 ko biết có ko

MinhThang

Manager
Làm sao để kiểm tra máy mình co hồng ngoai hả moi người. mình dùng 5320 ko biết có ko

Bó tay bác này, nhìn xem nó có cái cổng màu đen đen đó bạn :D nhìn giống kính màu, nhỏ như hạt đậu:))
Nokia 5320:
Mã:
Data GPRS Class 32 
HSCSD Yes 
EDGE Class 32 
3G HSDPA, 3.6 Mbps 
WLAN No 
Bluetooth Yes, v2.0 with A2DP 
[B][COLOR="Red"]Infrared port No[/COLOR][/B] 
USB Yes, microUSB

Son_Nguyen

Bạn oi giải nén trên X-plore sao vậy , chỉ mình giải nén với Thank
Bạn tìm đến file nén có đuôi .ZIP rồi bấm vào file đó, tiếp theo chọn FILE/EXTRACT TO rồi tìm đến đường dẫn cần giải nén ra, sau đó chọn FILE/OK.

BabyKillerPro

cổng hồng ngoại thì dk từ khoảng cách bao nhiêu mới dc vậy @_@

bình thường dí 2 cái máy điện thoại vào nhau mới nhận nổi @_@

duong1986

có giá trị từ 5m khoản cách an toán! bác nói vậy thì bác để sát cát dt của mình vào TV rồi điều khiển à, vạy thì Điều khiển chi nữa, ấn nút trên tv luôn cho rồi.

Khoaaa

Làm mình cài hết nửa tiếng. Xóa đi hết nửa tiếng. CÔng nhận bung nén file zip lâu vãi ngồi mà canh nó ko cho xuât hiên màn hình chờ cũng vãi cả mồ hôi gặp lúc cúp điện mới ghê chứ

khigiomayvtc

Co N96 ko thấy có cái mắt đen đó không hiểu có hồng ngoại không nhỉ :( phòng em có tới 4 cái điều khiển nếu dùng đuwocj thì thiện ghe hehehe đỡ mất cong khi ngồi coi film ôm tới 4 cái điều khiển mệt lắm :p

thutrang28

Mình cài vào N95 8G đã hack. lúc mo chương trình xong vào mở hồng ngoại thì báo memory full, mở hồng ngoại trước thì lúc mở chương trình thì báo hồng ngoại đang sử dụng. ko thể dùng được

cong_namcam

Mình cài vào N95 8G đã hack. lúc mo chương trình xong vào mở hồng ngoại thì báo memory full, mở hồng ngoại trước thì lúc mở chương trình thì báo hồng ngoại đang sử dụng. ko thể dùng được

Bạn chỉ cần vào chương trình và sử dụng thôi ko cần fải mở hồng ngoại đâu!!

cong_namcam

Hồi trước máy mình dùng đc cái này sau khi mình up FW 4.0839 của N73 rồi hack = Drakkarious.Mình cài lại thì ko vô đc nữa,bản cũ bản mới gì cũng ko đc.mình cũng làm đúng hướng dẫn của bạn Dũng rồi cũng bó tay lun.Bấm vô icon nó ko thèm nhúc nhích lun chứ chưa vào đc,bạn nào giúp mình đc ko?:(

DUCBACLIEU

Hồi trước máy mình dùng đc cái này sau khi mình up FW 4.0839 của N73 rồi hack = Drakkarious.Mình cài lại thì ko vô đc nữa,bản cũ bản mới gì cũng ko đc.mình cũng làm đúng hướng dẫn của bạn Dũng rồi cũng bó tay lun.Bấm vô icon nó ko thèm nhúc nhích lun chứ chưa vào đc,bạn nào giúp mình đc ko?:(
:))Format (4 ngón) đthoại ,rồi cài lại pm irremote là sử dụng được .=D>

có giá trị từ 5m khoản cách an toán! bác nói vậy thì bác để sát cát dt của mình vào TV rồi điều khiển à, vạy thì Điều khiển chi nữa, ấn nút trên tv luôn cho rồi.

:-?Khoảng cách điều khiển mấy TV LCD nhiều cái còn lên tới 6 -7 mét( remote của TV cũng chỉ khoảng xa vậy thôi ) =D>

nouvu2372

CapOn hay nếu hack = Secman thì OFF nó thử xem :-/

nguoimaanhy

bạn ơi sao mình cài vô rồi , mình giải nén File remotes.zip luôn rồi , nhưng sao vô không được , nó không báo gì hết , mình cài trên Thẻ nhớ , mình xài N73 Me , mong mọi người giúp đỡ , Thank

nouvu2372

bạn ơi sao mình cài vô rồi , mình giải nén File remotes.zip luôn rồi , nhưng sao vô không được , nó không báo gì hết , mình cài trên Thẻ nhớ , mình xài N73 Me , mong mọi người giúp đỡ , Thank

Giải nén rồi xóa cái remotes.zip đi (giải nén trong folder remotes luôn đó)

Status
Không mở trả lời sau này.