• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm đọc Ebook Mobipocket PRC trên iPhone

longtv

Mình thường đọc file prc cua mobipocket tren ppc. Tính mua iPhone nhung k thay phần mềm đọc cac dịnh dạng prc tren iPhone. Có huynh nào biet phần mếm đọc định dạng prc trên iPhone không?

Cám ơn nhiều.

ngocadan

Bạn AuDuongPhong làm loãng mất chủ đề của bạn longtv mất rồi, vì bạn longtv bảo là iphone không đọc được các file có định dạng *.PRC mà chỉ đọc được *.htm mà thôi.
Bạn AuDuongPhong biết không mình cũng đang mong như bạn longtv nếu như Ebooks trên Iphone mà xơi được (PRC) thì mình đở vất vã vì khỏi phải convert lại cả kho sách của mình, đành phải chờ các cao thủ viết tiếp thêm cho chương trình Ebooks sớm đọc được PRC thui.

ngocadan

EBooks ko đọc được file prc lẫn file htm nha bạn ..nó đọc được file html

DEVIL_BESIDE_YOU Bạn đùa hay thật mình có gần 200 file truyện theo *.htm đọc trên CT ebook của iphone ầm ầm đó, Bạn thử xem lại trước khi đưa tin nhé :))

ngocadan

DEVIL_BESIDE_YOU Bạn đùa hay thật mình có gần 200 file truyện theo *.htm đọc trên CT ebook của iphone ầm ầm đó, Bạn thử xem lại trước khi đưa tin nhé :))
Mình đính chính lại tên chương trình là Books mới đúng hi hi, nên rất mong với hy vọng sắp tới cái Books này được phát triển thêm chức năng để đọc được file PRC =D>.

HaChau

Super V.I.P
Mình thường đọc file prc cua mobipocket tren ppc. Tính mua iPhone nhung k thay phần mềm đọc cac dịnh dạng prc tren iPhone. Có huynh nào biet phần mếm đọc định dạng prc trên iPhone không?

Cám ơn nhiều.
PRC vẫn đọc được trên iPhone, chỉ có điều các ứng dụng hiện tại trên thị trường chưa thể đọc được dạng file Mobipocket không mã hoá bản quyền số DRM. Phiên bản đọc PRC chính thống có thông tin là cuối năm ngoái (2008) sẽ có mặt nhưng đến nay vẫn chưa thấy động tĩnh gì khác.
Mình cũng là fan của ebook PRC, chuyển sang iPhone hơi khó chịu về khoản này :)

Một số ứng dụng phổ biến hỗ trợ đọc PRC trên iPhone:
- iphonetextreader (free)
- Stanza (free)
- Bookself (thương mại)
...

Spinner

Mình cũng mới chuyển sang iphone, những vẫn còn rất lưu luyến em PPC cũ vì phần mềm mobipocket reader, cả kho truyện PRC của mình giờ không còn ôm kèm theo được nữa :(