• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm duyệt web đỉnh của tốc độ x3 Ozone Web Browser 2.0

BuuPhucCT

Well-Known Member
oài các bác khen nó quá làm TL ra tiệm down. Sau khi cài có 1 số ý kiến :

1. đây là trình duyệt web duy nhất trên ĐT giúp hiển thị forum pdaviet đầy đủ cả hình ảnh.

2. Ko hiểu sao có lỗi đăng nhập, gõ pass mấy lần vẫn báo sai. Do vậy ko test đc tính năng down loat.

3. Di chuyển con trỏ giật cục, ko có di chuyển cuộn trang bằng phím 2,8 như opera mini.

4. Giao diện ko bắt mắt và thân thiện người dùng

5. Mất gần tiếng ra tiệm cài và mất 5p để sử dụng trước khi xóa :)

Ặcc.Tui đang định cài thử mà nghe nhận xét của bác nên hết hứng luôn. Thôi đành Quay về với opera mini nữa vậy.:(

blueforever

Ặcc.Tui đang định cài thử mà nghe nhận xét của bác nên hết hứng luôn. Thôi đành Quay về với opera mini nữa vậy.:(

oài các bác khen nó quá làm TL ra tiệm down. Sau khi cài có 1 số ý kiến :

1. đây là trình duyệt web duy nhất trên ĐT giúp hiển thị forum pdaviet đầy đủ cả hình ảnh.

2. Ko hiểu sao có lỗi đăng nhập, gõ pass mấy lần vẫn báo sai. Do vậy ko test đc tính năng down loat.

3. Di chuyển con trỏ giật cục, ko có di chuyển cuộn trang bằng phím 2,8 như opera mini.

4. Giao diện ko bắt mắt và thân thiện người dùng

5. Mất gần tiếng ra tiệm cài và mất 5p để sử dụng trước khi xóa :)

-Phần mềm này hỗ trợ tốt hơn cho các máy có màn hình cảm ứng, duyệt lướt web rất tiện lợi
-Mình xài N82 thấy rất tốt và load nhanh hơn opera!
-Lỗi đăng nhập mình chưa gặp.
-Giao diện đối với mình thì cảm thấy bắt mắt hơn Opera, nhưng tính năng thì ko bằng UCwEB

Tóm lại tùy thị hiếu cách nhìn của mỗi người thui! ai thik thì xài.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

-Phần mềm này hỗ trợ tốt hơn cho các máy có màn hình cảm ứng, duyệt lướt web rất tiện lợi
-Mình xài N82 thấy rất tốt và load nhanh hơn opera!
-Lỗi đăng nhập mình chưa gặp.
-Giao diện đối với mình thì cảm thấy bắt mắt hơn Opera, nhưng tính năng thì ko bằng UCwEB

Tóm lại tùy thị hiếu cách nhìn của mỗi người thui! ai thik thì xài.

Đúng là còn tuỳ ý thích từng người nhưng mình cũng nên thảo luận cho newbie xem có hợp và có thích cài hok đỡ mất công nè.

1.Bản này thích hợp cho màn hình cảm ứng, đúng, vì màn hình to, đỡ kéo qua lại nhìu, màn hình E63 mà để xem cả trang còn kéo đau tay, vì nó kéo từng tí 1 chứ ko cuộn trang.

2. Bản này đúng là loat rất nhanh, nhưng nó loat như trên PC nên thời gian để vào các trang có khi còn lớn hơn opera mini. Ví dụ Opera vào pdaviet mất 1s, Ozone mất 5s mặc dù tốc độ loat đúng là rất nhanh.

Giao diện trực quan hay ko thì tuỳ từng người, nhưng màu nền Ozone trắng, ko sặc sỡ bắt mắt. Ozone ko hỗ trợ phím tắt như Opera, Ucweb.... 1 số phần như Cài đặt, bookmark phải vào sau 2,3 mục.

Lỗi đăng nhập mình ko hiểu sao, có thể do máy mình, mình đăng nhập bằng Ozone vào PdaViet ko đc.

Tóm lại, đúng như bạn nói, ng này ko thích có người khác thích. Cám ơn bạn .

vandunga3

Đúng là còn tuỳ ý thích từng người nhưng mình cũng nên thảo luận cho newbie xem có hợp và có thích cài hok đỡ mất công nè.

1.Bản này thích hợp cho màn hình cảm ứng, đúng, vì màn hình to, đỡ kéo qua lại nhìu, màn hình E63 mà để xem cả trang còn kéo đau tay, vì nó kéo từng tí 1 chứ ko cuộn trang.

2. Bản này đúng là loat rất nhanh, nhưng nó loat như trên PC nên thời gian để vào các trang có khi còn lớn hơn opera mini. Ví dụ Opera vào pdaviet mất 1s, Ozone mất 5s mặc dù tốc độ loat đúng là rất nhanh.

Giao diện trực quan hay ko thì tuỳ từng người, nhưng màu nền Ozone trắng, ko sặc sỡ bắt mắt. Ozone ko hỗ trợ phím tắt như Opera, Ucweb.... 1 số phần như Cài đặt, bookmark phải vào sau 2,3 mục.

Lỗi đăng nhập mình ko hiểu sao, có thể do máy mình, mình đăng nhập bằng Ozone vào PdaViet ko đc.

Thường thì vào 4rum mình bằng đthoại thì nó sẽ vào phiên bản cho điện thoại của 4rum nên sẽ ko có hình ảnh. Trình duyệt này chắc nhảy luôn vào bản của PC nên load lâu là dĩ nhiên
<em chưa test nên nói lung tung thế =)) =)) =)) =)) >

blueforever

Mình thử đăng nhập vào web khác, nghe bạn nói đăng nhập vào pdaviet ko đc, mình test thử cũng ko đc. Hok hỉu. Cảm ơn bạn góp ý!

blueforever

Thường thì vào 4rum mình bằng đthoại thì nó sẽ vào phiên bản cho điện thoại của 4rum nên sẽ ko có hình ảnh. Trình duyệt này chắc nhảy luôn vào bản của PC nên load lâu là dĩ nhiên
<em chưa test nên nói lung tung thế =)) =)) =)) =)) >
--> Giải thích quá chuẩn