• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm giải mã PYC For PC (Decompile PYC>PY)

Có cách mở file pyc trên PC ko bạn ;;)

Cuối cùng cũng tìm ra cách giải mã (Decompile)

Phần mềm dùng trên PC cực nhanh

[Decompile thử cái Winfile.pyc (250kb) mất 2 phút]=))

Các bạn Download về cài vào ổ C: của PC
Sau khi cài xong copy thư mục Decompile vào đường dẫn C:\Python22\Lib

Sau đó Click vào tệp thực thi python.exe

Gõ chính xác như hình:

>>>from decompile import main
>>>main(’’,’.’,[’D:\\NameOK.pyc’])

Hình trên là ví dụ Võ Thiện decompyle tệp NameOK.Pyc sau khi xong nó sẽ tạo ra file tương ứng có tên là NameOK.pyc_dis

Đổi đuôi NameOK.pyc_dis thành NameOK.py sau đó bạn dùng Notepad++ mà bác anhtam đã có lần giới thiệu mở nó ra muốn sửa lệnh, thêm lệnh, hay Việt hóa... hay làm gì với thằng py này thì tùy=))

Download Python2.2 for PC

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Cái này dùng kèm với notepad ++ thì quá đỉnh còn gì !

Up nhầm File rồi bạn ! PM cài trên PC gì mà lại có đuôi .sis vậy , xem lại đi nhé !

Posted via Mobile Device
cho mjh hỏi file pyc là j có khác j fjle py ko? Làm sao để làm file sis từ fjle py zậy?

File pyc đã mã hóa nhằm chống chỉnh sửa thông tin của tệp. Còn file py chỉ là file text bình thường, ai sửa cũng được, dựa vào file py có thể viết lại tùy thích
Như mình chẳng biết lập trình cũng có thể sửa tè le trong đó:))

đã có phần mềm tạo py và pyc đó là PyappCreator

Thangnd31082

File pyc đã mã hóa nhằm chống chỉnh sửa thông tin của tệp. Còn file py chỉ là file text bình thường, ai sửa cũng được, dựa vào file py có thể viết lại tùy thích
Như mình chẳng biết lập trình cũng có thể sửa tè le trong đó:))

đã có phần mềm tạo py và pyc đó là PyappCreator

Chính xác ! Trên mobile cũng có ứng dụng tương tự nhưng chỉ xử lý được những File <100 kb thôi, trên PC thì có thể lớn hơn !

Chính xác ! Trên mobile cũng có ứng dụng tương tự nhưng chỉ xử lý được những File <100 kb thôi, trên PC thì có thể lớn hơn !

Vip nói quá! 50Kb mobile cũng không Decompile nổi, có những tệp chưa đầy 30kb còn chịu chết, có được thì chắc đợi mòn pin luôn=))

Thangnd31082

Vip nói quá! 50Kb mobile cũng không Decompile nổi, có những tệp chưa đầy 30kb còn chịu chết, có được thì chắc đợi mòn pin luôn=))

Kaka đó là nói lý thuyết đấy thôi ! Python thì đã có bản 3.1 rồi nhé ! Cái này chắc thời kì đồ đá đó ! Nhiều Pro tải về nhưng không biêt sài sao cả ! Điển hình là mình :)) nên cái đột phá nhất theo mình chính là mấy cái dòng lệnh đó !
Theo mình đỉnh nhất về Python năm 2009 phải là cái topic này đó Võ Thiện ạ !:p

Kaka đó là nói lý thuyết đấy thôi ! Python thì đã có bản 3.1 rồi nhé ! Cái này chắc thời kì đồ đá đó ! Nhiều Pro tải về nhưng không biêt sài sao cả ! Điển hình là mình :)) nên cái đột phá nhất theo mình chính là mấy cái dòng lệnh đó !
Theo mình đỉnh nhất về Python năm 2009 phải là cái topic này đó Võ Thiện ạ !:p

Quan trọng là phải có cái thư mục Decompile kia thì mấy cái lệnh nó mới phát huy tác dụng

Đặt tiêu đề nóng quá mất công có nhiều người ngứa mắt nhảy vào cắn rách quần thì chết=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Hy vọng là với topic này từ nay Python không chỉ còn là nhà của VIP NguyenTranDung nữa>:)
Dũng đâu rồi em sao mọi khi online 23/24 mà giờ kín tiếng thế ! Chắc cu cậu đang sợ anh bóc mẽ là biết cái nè lâu rồi mà không chia sẻ cho anh em đây !=))

Quan trọng là phải có cái thư mục Decompile kia thì mấy cái lệnh nó mới phát huy tác dụng

Đặt tiêu đề nóng quá mất công có những thằng ngứa mắt nhảy vào cắn rách quần thì chết=))=))=))

Cái Decompile kia cũng có rồi , bản 2.3 xịn nè ! Mà Thiện cũng nên chú ý chút cách dùng từ nhé ! có những từ nhẹ hơn đó , nói thế e rằng nhiều mem phật ý đó ! Các Mod chắc cũng không hài lòng !
Các mem đó vô đa phần muốn góp ý thôi ! Còn mọi sự so sánh đều khập khiễng mà !

DreamLand

Đặt tiêu đề nóng quá mất công có những thằng ngứa mắt nhảy vào cắn rách quần thì chết=))=))=))

Nhắc nhở bạn dùng từ ngữ cẩn thận hơn !

Python 3.1 trên PC bản mới nhất, chạy ổn định và bổ sung thêm nhiều module nhé !

1. Anh em tải File chia sẻ về PC.
2. Anh em cài như một phần mềm thông thường
3. Mọi thao tác trên của Vothien12345 đối với thư mục C:\Python22\Lib
anh em chuyển qua thực hiện trên thư mục C:\Python31\Lib

Chúc vui vẻ !

Linh tải File tại 4sharedhttp://www.4shared.com/file/182373974/e618d6ce/python-31.html
Decompile cho S60 không cần phiên bản lớn đâu Vip. Bản 2.2 là quá cao so với Symbian 6,7,8 rồi. Nếu dùng bản cao e sẽ lỗi khi chạy trên mobile;;) vì python cho s60 chỉ tới 1.45 là hết rồi

NGUYENTRANDUNG

Hy vọng là với topic này từ nay Python không chỉ còn là nhà của VIP NguyenTranDung nữa>:)
Dũng đâu rồi em sao mọi khi online 23/24 mà giờ kín tiếng thế ! Chắc cu cậu đang sợ anh bóc mẽ là biết cái nè lâu rồi mà không chia sẻ cho anh em đây !
Thật ra khi dính vào Python thì đã xài cái Decompyle này rồi:D lúc này bận rộn lo cho ngày cưới nên ít online:D

Thật ra khi dính vào Python thì đã xài cái Decompyle này rồi:D lúc này bận rộn lo cho ngày cưới nên ít online:D

Vậy mà mọi người tìm và hỏi sao im hơi vậy Pro Dũng.X-( hay lại đổi thừa là bận cưới:O

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Anh đoán không sai ! Không thì sao mà có thể một mình em độc chiếm Phụ mục Python của PV được !>:)

Thangnd31082

Ngại bung file, chia sẻ giùm tệp NameOK.pyc đi Vothien!Mình test cho !:D[/B]

Uh Mà thôi cũng có thể tới Python 3.1 thì phải xài mã lệnh khác hoặc tệp Decompyle khác cũng giống như những PM xài trên XP có thể không xài được trên Win 7, cần có Phiên bản khác thay thế

Chỉnh sửa cuối:

Ngại bung file, chia sẻ giùm tệp NameOK.pyc đi Vothien!Mình test cho !:D

Uh Mà thôi cũng có thể tới Python 3.1 thì phải xài mã lệnh khác hoặc tệp Decompyle khác cũng giống như những PM xài trên XP có thể không xài được trên Win 7, càn có Phiên bản khác thay thế

Thưa ngài em test trên Win XP đấy ạ!
Của ngài đây. Tại hạ ngủ thôi mai còn phải đi học:D

Thangnd31082

Sau khi mất thời gian thử mấy phiên bản cập nhật của Python cho PC đến giờ này, mình rút ra rằng chỉ bản Python 2.2.3 mà Vothien12345 chia sẻ là có thể chạy tốt Decompile trên PC mà thôi , một số bản mới khác như 2.6.2 , 3.1 đều bị lỗi khi chạy module "decompile" này
Do đó đã xóa mấy bài có link cập nhật Python pót trước test bị lỗi !

Chỉnh sửa cuối:

catbaby95

Hình trên là ví dụ Võ Thiện decompyle tệp NameOK.Pyc sau khi xong nó sẽ tạo ra file tương ứng có tên là NameOK.pyc_dis
Em chưa dùng qua nên xin hỏi giải mã pyc thành py nhưng sao lại ra .pyc_dis là sao nhỉ:-/