• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHO EBOOKS

kennho

Cho tôi hỏi có một số file *rgo ver củ không selec all được để copy vì vậy cũng không conver được sang đuôi khác , có cách nào khác khắc phục không . Thanks

loveblue

Super V.I.P
PDFCreator 0.9.6

Phần mềm tạo ebook PDF từ word

0903626599

các bác cho e hỏi chút e xài đt N73.rất thích coi các truyên trên internet.down truyên đó về bằng cách nào và e rất muốn coi truyện đó trên điện thoại thì phải chuyển đuôi như thế nào.trong điện thoại có ứng dụng Readmobile rồi.e rất gà các bác nói kỹ dùm e chút cám ơn rất nhiều

các bác cho e hỏi chút e xài đt N73.rất thích coi các truyên trên internet.down truyên đó về bằng cách nào và e rất muốn coi truyện đó trên điện thoại thì phải chuyển đuôi như thế nào.trong điện thoại có ứng dụng Readmobile rồi.e rất gà các bác nói kỹ dùm e chút cám ơn rất nhiều

Bạn xem ở đây đã trả lời cho bạn rồi nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=512363#post512363
Trang web thì bạn copy bằng cách thông thường thôi, mở word ra copy pasta vào và dùng Mobipocket creator mà chuyển về prc.

h2_viethoang

Các bác cho em xin phần mềm convert txt sang prc chuẩn nhất nhé. E dùng MobiReader 6.2 và MobiPocket Creator bản mới nhất không thể convert được vì toàn bị vỡ font. Thanks

MinhTien

Well-Known Member
Các bác cho em xin phần mềm convert txt sang prc chuẩn nhất nhé. E dùng MobiReader 6.2 và MobiPocket Creator bản mới nhất không thể convert được vì toàn bị vỡ font. Thanks
Tìng trạng trên là do cách sử dụng khác với các bản cũ

Bạn nên dùng phiên bản Mobipocket Reader 6.0 hoặc cũ hơn or Creator Publisher 4.0

Còn nếu bạn đang dùng bản mới nhất thì Encoding của file txt trước khi chuyển là Utf-8

MinhTien

Well-Known Member
Solid Converter PDF 5.0 Build 627

* Solid Converter PDF chuyển đổi từ file PDF sang Word , Excel .
* Tạo file PDF từ bất kỳ chương trình nào như Word , Excel , từ các định dạng RTF , XML
* Có thể sử dụng độc lập hay như một plug-in trong Word , Excel.
* Chất lượng các file PDF tạo ra tốt , xử lý font vào duy trì font gốc .
* ...

Homepage - http://www.soliddocuments.com

Size: 18.3 MB

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
Foxit Reader 3.0 Build 1222

Chương trình đọc Ebooks định dạng *.pdf . Cập nhật phiên bản mới .

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
PDF-XChange Viewer PRO v2.0.40.7

PDF – Xchange Viewer được mệnh danh là công cụ xử lý tập tin PDF toàn diện với tốc độ đọc nhanh và hoàn toàn miễn phí. Chương trình có thể xem như là phiên bản nâng cao của Foxit Reader và là phiên bản rút gọn nhưng hiệu quả về tính năng của Acrobat Reader. Bạn sẽ tin tưởng ngay khi lần sử dụng đầu tiên. Với chương trình, ngoài chức năng chính là đọc tập tin PDF với tốc độ cực nhanh, chương trình còn kèm luôn các công cụ thao tác trên tài liệu như lật trang, chuyển sang hình ảnh, công cụ chụp hình minh họa, công cụ chỉnh sửa theo kiễu mẫu…Sau đây là các chức năng mới mà bạn có thể tin dùng với chương trình.

Chức năng đọc tập tin dạng thẻ

Với chức năng này, khi đọc các tập tin PDF, chương trình sẽ hiển thị từng tập tin thông qua từng thẻ trên khung chương trình chính tương tự như khi duyệt Web theo thẻ với FireFox.

Chức năng trích xuất hình ảnh từ tập tin PDF
Tính năng này của chương trình cho bạn trích xuất toàn bộ hay từng trang của tập tin PDF thành hình ảnh để sử dụng khi cần thiết.

Chức năng phóng to chữ cho người mắt kém

Với những người mắt kém, chương trình có chức năng Loupe cho bạn phóng to đoạn Text khi xem. Để sử dụng tính năng này, bạn chọn thông qua Tools > Zoom Tools > Loupe Tool.

Chức năng chụp hình theo vùng tùy chọn
Chức năng này cho bạn chụp hình lấy tư liệu từ trang của tập tin PDF và lưu vào clipboard dưới dạng BMP. Để thực hiện bạn chọn thông qua menu Tools > Basic Tools > Snapshot Tool.

Chức năng thêm ghi chú vào tập tin PDF
Chức năng này cho bạn thêm ghi chú vào từng trang của tập tin PDF.

Tính năng chỉnh sửa tập tin PDF
Tính năng Comment and Makeup cho bạn chỉnh sửa lại nội dung của tập tin PDF thật dễ dàng thông qua các công cụ cho sẵn như typewriter (thêm nội dung trực tiếp vào tập tin PDF), Callout Tool (thêm ghi chú dạng trực tiếp), Textbox tool (chèn TextBox trực tiếp vào tài liệu PDF), Stamps (đóng tem tập tin PDF), và các công cụ tạo hình trực quan trực tiếp trên tài liệu. Bạn có thể chọn khi cần sử dụng bằng cách chọn trực tiếp. Một điều tuyệt vời cho chương trình là tính năng hỗ trợ chuẩn Unicode tiếng Việt rất chuẩn.

MinhTien

Well-Known Member
Foxit PDF Editor 2.1 Build 0119
Chương trình biên tập tài liêu dạng PDF tốt nhất

Ngoài các tính năng như: di chuyển trang PDF bằng chuột, phóng to, thu nhỏ, xoay trang, cuộn trang, copy đoạn văn bản theo kiểu “snapshot” hoặc “select text”, tìm kiếm... Foxit Reader Pro còn có thêm các tính năng biên tập hoặc đánh dấu văn bản rất độc đáo, giúp cho người dùng tác động đến file PDF của mình tương tự như trong một trình xử lý văn bản chuyên nghiệp cỡ như Microsoft Word.

Độc đáo nhất là “Markup Tool”. Bằng tính năng này, bạn có thể đánh dấu vào đoạn văn bản mình thích bằng nhiều cách như:

- Biểu tượng chữ T có gạch vàng ở giữa có tác dụng đánh dấu đoạn văn bản bằng cách tô toàn bộ dòng văn bản bằng màu vàng sáng.

- Biểu tượng chữ T có gạch dưới màu xanh đánh dấu đoạn văn bản bằng cách gạch chân văn bản màu xanh.

- Biểu tượng chữ T có gạch ngang ở giữa màu đỏ có tác dụng đánh dấu đoạn văn bản bằng cách gạch ngang toàn bộ bằng một gạch đỏ.

- Biểu tượng chữ T có gạch dưới lượn sóng màu tím có tác dụng đánh dấu văn bản bằng các đường lượn sóng màu xanh nước biển.

- Biểu tượng chữ T có dấu ^ dưới chân giúp người dùng chèn vào văn bản PDF các ghi chú của mình tại một vị trí nhất định.

- Còn biểu tượng ô đàm thoại cũng giúp người dùng chèn vào văn bản PDF các ghi chú của mình nhưng dưới dạng các ghi chú chung, có tính chất tổng thể cho trang. Ô này có thể được di chuyển đến bất kỳ vị trí nào.

Độc đáo hàng thứ hai là công cụ đồ họa mang tên “Drawing Markup Tools”. Bằng công cụ này, người dùng có thể vẽ hoặc đánh dấu bằng nhiều cách mới lạ vào trang PDF bằng một công cụ vẽ với 12 tính năng, tương tự như Microsoft Paint. Với những người khéo tay thì đây là một công cụ rất hiệu nghiệm để trang trí cho trang PDF của mình.

Foxit PDF Editor là công cụ tạo file PDF chuyên nghiệp với đầy đủ mọi tính năng. Người dùng có thể sử dụng Foxit PDF Editor để dễ dàng tạo ra các trang văn bản và sau đó xuất thẳng nó thành dạng file PDF.
Homepage - http://www.foxitsoftware.com

Size: 2.10 MB

MinhTien

Well-Known Member
pdfFactory 3.41

FinePrint PdfFactory cung cấp một hướng độc đáo trong việc tạo các file PDF đơn giản hơn, hiệu quả hơn và rẻ hơn so với các chương trình khác

Chức năng

* Tạo file PDF hay in ra giấy: pdfFactory cho phép in ra giấy hay PDF mà không cần phải in 2 lần. Acrobat không cần thiết cho việc in ấn
* Kết hợp nhiều tài liệu vào trong 1 file PDF: giúp việc di chuyển tài liệu trở nên tiện lợi hơn vì chỉ cần có 1 file PDF chứa tài liệu từ nhiều nguồn khác nhau. Chỉ việc đưa các tài liệu cần in vào pdfFactory và nó sẽ tự động được nối lại.
* Xem trước: cho phép xem trước nhanh và chính xác file PDF, bao gồm zoom 400%, mà không cần phải lưu file trước và không cần mở Acrobat
* Bảo mật: mã hóa và kiểm soát truy cập đến file PDF như sau:

- Ngăn chặn việc in ấn file PDF

- Ngăn chặn việc sao chép text và ảnh

- Ngăn chặn việc mở mà không có mật khẩu

- Ngăn chặn việc chỉnh sửa (PDF có thể được chỉnh sửa)

* Nhúng font chữ: đảm bảo font chữ gốc sử dụng trong tài liệu được hiển thị ngay cả khi phần mềm đọc file PDF không có font cài sẵn ở trong máy
* Chèn và xóa trang: cho phép những tài liệu không mong muốn có thể được xóa trước khi file PDF được tạo ra. Việc này đặc biệt hữu dụng khi tạo file PDF từ một báo cáo dài, email hay trang web.
* Gởi qua email: 1 click chuột để gởi file PDF qua chương trình email mặc định. Bạn cũng có thể sao chép PDF sang clipboard để dán vào email có sẵn
* Tự động lưu: lưu toàn bộ nội dung của pdfFactory sessions một cách tự động, do đó bạn có thể đọc các file PDF đã tạo ra trước đó
* Đường dẫn URL: tùy biến đường dẫn bằng kiểu đường thẳng, độ dày và màu sắc để mở trang web và địa chỉ email với 1 click chuột
* Sử dụng server dễ dàng:
* Tạo file PDF trong phần in đầu giấy
* Thêm số trang, header, footer và dấu thủy ấn
* Đánh dấu và Mục lục: tạo đánh dấu để quản lý một cách tự động hay thủ công, giúp việc duyệt các tài liệu phức tạp trở nên dễ dàng hơn
* Các tab công việc tích hợp: hiển thị tất cả công việc và cho phép bạn sắp xếp lại chúng
* Tùy chọn driver: lưu các thiết lập của bạn sang nhiều driver của các máy in khác nhau, giúp bạn dễ dàng lựa chọn chúng cho các công việc cụ thể
* Thiết lập các thuộc tính hiển thị ban đầu của Acrobat: như phóng to, thu nhỏ, layout và các tinh chỉnh về tab

Homepage - http://www.fineprint.com

Size: 1.72 MB

trang84

Repligo PDF Mobilizer 1.0

Chuyển đổi PDF thành RGO coi trên Điện thoại và PPC!

Link của bạn bị die rồi! Mình đang muốn tìm phần mềm conver tu pdf sang prc để đọc trên điện thoại bạn có ko? thì gui cho mình nhé.THANK

MinhTien

Well-Known Member
Link của bạn bị die rồi! Mình đang muốn tìm phần mềm conver tu pdf sang prc để đọc trên điện thoại bạn có ko? thì gui cho mình nhé.THANK

Bạn có thể dùng phần mềm MobiPocketCreator ( free ) phiên bản mới nhất 4.2 tham khảo và tải tại đây :

Mã:
 http://www.mobipocket.com/en/DownloadSoft/ProductDetailsCreator.asp