• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm khám phá các chòm sao

lephunghien

Giới thiệu:
Các bạn từ nhỏ đến giờ chắc ai cũng từng vài lần ngẩng đầu lên trời ngắm nhìn các vì sao rồi nhĩ, nhưng thật tiếc rằng vốn liếng về thiên văn không nhiều nên hầu như chúng ta đều không am hiểu lắm về bầu trời sao, về các ngôi sao, các thiên hà trong dãi thiên hà chúng ta. Nhưng với phần mềm này, sẽ cho các bạn biết bầu trời sao nơi các bạn đang đướng ngay ngày hôm đó, trên trới sẽ có những ngồi sao gì, nằm ở đâu, nhưng tất nhiên các bạn cũng phải có chút ít kiến thức về thiên văm cái đã, thì khi các bạn nhìn trong mobile thì mới nhận ra được vị trí các ngôi sao trên bầu trời, rất thích hợp cho những người yêu thiên văn như mình đấy. hãy cài và khám phá bầu trời sao của chúng ta nhé.
Cách cài đặt:
Khi cài đặt các bạn phải khai báo địa phương và vĩ độ mình đang đướng, địa phương thì dễ rồi, bạn ở đâu thì khai ở đó, còn vĩ độ thì các bạn có thể coi trên bản đồ, xem nơi miinhf đứng thuộc vĩ độ nào, không cần chính xác lắn đâu, đến phút là được, sau đó các bạn hãy tìm hiễu những phần còn lại của phần mềm nhé. Bỗ ích lắm, nó cho các bạn biết nhiều thông tin lắm đó, từ các chòm sao (12 chòm cơ bản) rồi các thiên thể trong hệ mặt trời, nó còn cho phép ta tìm vị trí của các ngôi sao rồi mấy cái nữa, các bạn khám phá nhé!

http://www.mediafire.com/?sxte9fvp13d

Chỉnh sửa cuối:

lephunghien

Để tiện download về ngay cả trong buổi tối mình up lên forum nhé tại thằng median cứ tối là mạng Internet việt nam không down được

Chỉnh sửa cuối:

lephunghien

các bạn nhớ tải cả 2 part về để cùng 1 folder rồi giải nén lấy file cài nhé
mình thấy sồ ngưới down part 1 nhiều hơn part 2 thì không cài được đâu!