• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm quản lý con cái, người yêu!

nima1985

Well-Known Member
SMobile Mobile Parental Controls And Monitoring 8.2.3 S60V3

SMobile Security Shield Parental Edition
Khống chế và quản lý những phần mềm mà con cái mình download và cài đặt trên điện thoai của chúng đã trở thành thách thức lớn đối với các bậc cha mẹ. Rất nhiều những ứng dụng như Instant Messaging , VOIP, và chia sẻ file qua P2P có thể mang lại những nguy cơ cho máy cũng như chứa nhiều nội dung không phù hợp với con trẻ, thậm chí không hợp pháp.

Phần mềm SMobile's Parental Control Edition cho phép phụ huynh có thể điều hành điện thoại của con mình qua web. Ngoài ra, họ còn có thể: điều hành nội dung tất cả các tin nhắn SMS, MMS, và email - nhận được những cảnh báo về nội dung tin nhắn hoặc người gửi tin nhắn - xem toàn bộ thông tin cuộc gọi của máy - xem nội dung danh bạ - gửi yêu cầu để khóa máy, xóa dữ liệu hoặc khôi phục dữ liệu trên điện thoại.
Bằng cách sử dụng phần mềm Parental Control Dashboard, phụ huynh có thể tiếp cận mọi hoạt động trên điện thoại của con cái mình một cách dễ dàng và hiệu quả, cũng như có những biện pháp bảo vệ khi máy bị mất hoặc ăn cắp.

Phần mềm Security Shield sau khi đã cài trên máy sẽ trực tiếp nối với hệ thống máy chủ, ngoài ra còn có những ứng dụng đặc biệt để bảo vệ máy như: - antivirus và anti-malware scanning, để có thể tự động bảo vệ cho máy ngay khi có đe dọa- chức năng anti-spam chống spam cuộc gọi hoặc tin nhắn SMS/MMS thông qua số điện thoại người nhận.
Được xây dựng với công nghệ bảo vệ máy cao nhất, phần mềm SMobile Security Shield with Parental Control cung cấp utilizes an extremely powerful set of capabilities designed and optimized for mobile devices...
Dịch bởi nima1985
Phần mềm này mà chú nào chịu khó bỏ công của xài thì quản lý người yêu luôn cho PRO :))

Link down:http://uploads.bizhat.com/file/408531

Chỉnh sửa cuối:

nima1985

Well-Known Member
cho xin cái hướng dẫn sử dụng đi bạn ơi
Ẹc cái này file SIS mà cài đi! nó bắt kết nối mạng thì bạn nào có WIFI thì test xem,mình không có WIFI nên chưa test được!
P/S: toàn tiếng Anh dịch muốn hộc máu :)) h bắt cài tìm tòi rồi viết 1 bài hướng dẫn nữa có lẽ phải cần tgian :|:-/

momvip9

Hix, tức là khi muốn quản lý con cái hoặc người yêu mình thì mình cài cái này vào điện thoại của họ á. Liệu họ có đồng ý không nhỉ. Cái này vi phạm quyền tự do và quyền riêng tư của người khác quá đi. Người yêu tớ mà đòi quản lý tớ thì tớ cho out ngay.

Thứ hai là các thông tin về tin nhắn, email, danh bạ hay các nội dung lưu trữ độc hại sẽ được tải lên một server nào đó trên mạng, từ đó bố mẹ hoặc người yêu của mình có thể truy cập server đó để kiểm soát được ư. Liệu có chắc không nhỉ. vậy những thông tin bí mật của con cái hoặc người yêu mình, giả sử như tài khoản và pass ngân hàng chả hạn và những chuyện riêng tư tế nhị khác cũng được tải lên server, vậy ai đảm bảo được là nhà cung cấp dịch vụ này có uy tín, co cam kết bảo mật thông tin cho bạn. Như vậy là quản lý hay là làm hại con cái và người yêu của mình nhỉ.

Thứ ba là hok phải điện thoại của con mình lúc nào cũng kết nối được trên internet để mà bạn vào quản lý đâu. Mà nếu mình có cài thử cái này vào, thông tin gì đó của mình có bị tải lên server nào đó thật, nhỡ có gì nguy hại thì ráng chịu nhé! hj.

Chỉnh sửa cuối:

Joker2Go

Vậy là chiếc điện thoại phải luôn online thì mình mới quản lý được qua web phải ko bạn :-?

momvip9

Vậy là chiếc điện thoại phải luôn online thì mình mới quản lý được qua web phải ko bạn :-?

Bạn ấy không nói nhưng theo mình nghĩ là điện thoại phải online thường xuyên thì các thông tin về việc tin nhắn, cuộc gọi của điện thoại đó mới được tải lên server một cách cập nhật để bố mẹ quản lý chứ.

cuong_ma113

Nếu con cái họ biết 1 chút ít về Symbian, rùi con cái họ remove hoặc 4mat thì sao nhỉ.:D

Kojiro

Super V.I.P
Phần mềm viết ra chỉ giải quyết 1 vấn đề nào đó, các nguyên nhân hay sự việc khách quan khác anh em đừng bàn cãi chi cho mệt :D

Chúng ta chỉ biết là có 1 Pm như thế, 1 bài viết trình bày rõ ràng như thế (sau khi có góp ý :D), thế là đủ cho việc tìm hiểu và chia sẻ giữa mọi người rồi.

momvip9

Quá đúng bác kojro nói quá phải, bài viết của nima1985 khá rõ ràng, phần mềm rất mới, phải nói là còn nhiều chức năng hay khác như bảo vệ máy, chống trộm spam, spyware, virut… nhưng mà nima liệu có thể tìm hiểu thêm xem nhà cung cấp nào cung cấp dịch vụ quản lý con cái và chính sách bảo mật thông tin của họ có đảm bảo để cho mọi người yên tâm sử dụng không. Mình cũng chỉ đưa ra một khả năng có thể khi mọi người sử dụng Pm này để cảnh giác thôi chứ công nhận là tinh thâng đóng góp và viết bài của nima thì quá l à tốt rồi…! Hj!

momvip9

Thế mediafire có down được không, nếu dowm được thì của bạn đây

Mã:
 http://www.mediafire.com/download.php?jczniimzglz

mothar1

SMobile Mobile Parental Controls And Monitoring 8.2.3 S60V3

SMobile Security Shield Parental Edition
Khống chế và quản lý những phần mềm mà con cái mình download và cài đặt trên điện thoai của chúng đã trở thành thách thức lớn đối với các bậc cha mẹ. Rất nhiều những ứng dụng như Instant Messaging , VOIP, và chia sẻ file qua P2P có thể mang lại những nguy cơ cho máy cũng như chứa nhiều nội dung không phù hợp với con trẻ, thậm chí không hợp pháp.

Phần mềm SMobile's Parental Control Edition cho phép phụ huynh có thể điều hành điện thoại của con mình qua web. Ngoài ra, họ còn có thể: điều hành nội dung tất cả các tin nhắn SMS, MMS, và email - nhận được những cảnh báo về nội dung tin nhắn hoặc người gửi tin nhắn - xem toàn bộ thông tin cuộc gọi của máy - xem nội dung danh bạ - gửi yêu cầu để khóa máy, xóa dữ liệu hoặc khôi phục dữ liệu trên điện thoại.
Bằng cách sử dụng phần mềm Parental Control Dashboard, phụ huynh có thể tiếp cận mọi hoạt động trên điện thoại của con cái mình một cách dễ dàng và hiệu quả, cũng như có những biện pháp bảo vệ khi máy bị mất hoặc ăn cắp.

Phần mềm Security Shield sau khi đã cài trên máy sẽ trực tiếp nối với hệ thống máy chủ, ngoài ra còn có những ứng dụng đặc biệt để bảo vệ máy như: - antivirus và anti-malware scanning, để có thể tự động bảo vệ cho máy ngay khi có đe dọa- chức năng anti-spam chống spam cuộc gọi hoặc tin nhắn SMS/MMS thông qua số điện thoại người nhận.
Được xây dựng với công nghệ bảo vệ máy cao nhất, phần mềm SMobile Security Shield with Parental Control cung cấp utilizes an extremely powerful set of capabilities designed and optimized for mobile devices...
Dịch bởi nima1985
Phần mềm này mà chú nào chịu khó bỏ công của xài thì quản lý người yêu luôn cho PRO :))

Link down:http://uploads.bizhat.com/file/408531

Có chiêu này nữa hả chòi. pó tay. Các bro nhiều fan mềm dễ sợ

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có chiêu này nữa hả chòi. pó tay. Các bro nhiều fan mềm dễ sợ

Xài S60V3 mà không cài PM thì xài làm gì hả bạn. Cứ từ từ tìm hiểu sẽ có nhiều PM còn hay hơn cái này nữa.;;)