• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mền thay đổi giao diện Simple OS

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenkhoi117

OS mới cho PPC? Với phần mềm này cùng lúc PPC của bạn có 2 HĐH "kinh điển" của PC: Windows và Linux, với giao diện cực đẹp.

Linux:

WindowsXP:

Cài đặt:

- Download Simple OS cho VGA và QVGA theo link dưới đây:

SimpleOS_VGA
SimpleOS_QVGA

- Giải nén, copy toàn bộ thư mục vào PPC.

- Chạy file SimpleOS.exe, để cài đặt trong PPC.

- SoftReset. Vào lại thư mục chứa SimpleOS.exe ở trên và chạy lại file này.

- Chờ đợi và .... bất ngờ

Bác KAN cho em hởi phần mền này dung cho WM2003 hay là WM2005 vậy? em cài thử trên WM2003 thì báo lối? Hình như là thiếu file kernel.exe

VUNHATVAN

Thật tuyệt vời, sẽ là một phần mềm cạnh tranh với WD2, tuy nhiên phần mềm này cần phải hoàn thiện hơn vì:
1. Tốc độ rất chậm
2. Các liên kết đến các chương trình chưa được chính xác
3. Sử dụng các của sổ bị lỗi maximize
4. Phương pháp sử dụng que chọc chưa phù hợp
Tuy nhiên đây cũng là phầm mềm rất hay, đặc biịet đối với các bạn yêu thích giao diện winxp hay linux

rockone1909

không biét có ngốn nhiều bộ nhớ không nhỉ, định sài nhưng eo hẹp về bộ nhớ quá, nhìn cũng phê lắm,

Taybac

Well-Known Member
Cài trên WM2003SE không được , Chạy file SimpleOS.exe không thấy nó nhúc nhích gì cả

xac_uon

Cài trên WM2003SE không được , Chạy file SimpleOS.exe không thấy nó nhúc nhích gì cả

Cài trên WM2003se được mà, bác cài lại thử coi, cài xong nhớ soft reset lại, khi chạy chuơng trình nhớ đợi chút vì khởi động chậm. em cài chạy vẫn tốt thôi. Tuy nhiên, hiện tại phần mềm không thể so được với Wisbar, đầu tiên là về tốc độ, siêu chậm, híc, chọt vào 5s sau mới hiện lên kết quả. Riêng cái này đã là nhược điểm quá lớn, khó có thể chấp nhận. Xét về Icon thì không có sự lựa chọn... Nói chung phần mềm này chỉ nên tham khảo cho biết thôi chứ không thể dùng lâu dài nếu không có bản Update sửa lỗi.

Kan

Theo như trên trang chủ thì tương thích với WM2003 mới phải, vì bản mới năm 2006 mới support WM5.0!
Các bạn có thể tham khảo thêm thông tin: http://simpleos.iroot.ca/

Ý tưởng hay, tham vọng lớn nhưng vì đk (nhóm developers vẫn đang kêu gọi giúp đỡ để pt :D ) nên vẫn còn nhiều lỗi như các bạn nhận xét. PM chỉ để test chơi thôi, lâu lâu mới có update, nên mình đã cho nó vào trong Ứng Dụng Cập Nhật, chưa xứng để nằm riêng 1 thread thế này đâu :p

VUNHATVAN

Cái này hình như chạy trên thẻ nhớ cũng được đấy bro

Lần đầu tiên khi chạy, chương trình sẽ tự tạo ra một thư mục themes trên main, từ lần sau chay, chương trình sẽ theo đường dẫn để đến thư mục themes để load. Do vậy không thể nói là cài trên main được mà phải nói là copy file Cab vào đâu cũng được

ThaiDang

Mình reset lại mấy lần rồi,vẫn không hiểu sao mà cài cho WM2003 không đươc

Vitdao

Well-Known Member
còn nhiều lỗi lắm,giao diện tuy đẹp nhưng khi mở các ứng dụng thì ko được khi thay đổi OS Theme thì máy hay bị treo,kiểu này phải đợi các phiên bản sau thì mới sử dụng được,cũng tiếc thật!không biết có cách nào khắc phục những lỗi trên ko?

LamAnhThu

Em vừa thử cài xong. Tại sao Exec cài ngon Mà con MdaPro Rusian của em lại bó tay nhỉ nó cứ hiện là "can't open" Em thử lai mấy lần mà vẫn thế. Ai đó giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

bangson

Mình cũng test thử xem tốc độ nào,ko lẽ người viết soft ko thấy là nó quá chậm ? À ko biết cài chung với Spb Plus được ko nhỉ ? Nếu dùng nhiều soft today và giao diện kết hợp (như Wisbar chẳng hạn) có làm nặng máy và tốn pin ko ? Bạn nào giải thích giúp mình với ???

voldemort

em cài không thành công ..... PPC restart liên tuc ... chi lại em cách set up được không .... may em là con Olli ....
em kết mấy cái soft giao diện lắm ...
thank các bác.... chúc vui!

vidspider

em cài không thành công ..... PPC restart liên tuc ... chi lại em cách set up được không .... may em là con Olli ....
em kết mấy cái soft giao diện lắm ...
thank các bác.... chúc vui!

em cài vào thì máy cũng có hiện tượng lâu lâu restart lại 1 lần, không biết có lỗi gì.( nhất là khi bật windowmedia)

B

Beelzebub

Guest
link die rồi bác nào cho em link khác với

puppup

Cái này chỉ là giao diện thôi chứ bản chất thì vẫn là pocket pc thôi đúng không, ý mình là không cài được những phần mềm dùng trên pc.

Cái này chỉ là giao diện thôi chứ bản chất thì vẫn là pocket pc thôi đúng không, ý mình là không cài được những phần mềm dùng trên pc.
Chỉ là giao diện thôi bạn, giống như WA2 vậy thôi! :D

beobu

Không biết cài vào rx3417 có làm chậm ko các Bác nhỉ? Nhìn giao diện phê quá.

jennydontcry

Nhìn đẹp quá nhưng mà thấy a e kêu máy chậm quá trời chắc khỏi thử quá.Cũng hơi tiếc nhưng thôi đành chịu vậy,hix...

Status
Không mở trả lời sau này.