• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phát hiện mới cho C720w

mybeeky

Xin chào các bạn mình mới mua con C720W và phát hiện ra điều này con này khi có người gọi đến thì rung liên tục mà không ngừng nghỉ như nokia hay các hãng khác rung từng nhịp và mình đã biết cách làm cho nó rung từng đợt bằng cách cài ringo http://handheld.softpedia.com/progDownload/Ringo-Mobile-WM5-Download-10384.html
KKKKK 298378 thì nó sẽ rung từng nhịp như các đt khác. Mình mới biết có vậy thôi khi nào có cái gì mới sẽ viết tiếp.

PhamHien

Vấn đề bạn nêu rất đơn giản: hãy làm như sau

- Start/ Settings/ Profiles(3)/Chọn Normal(1) chẳng hạn
- Menu/ Edit(1)/ Ring type/ Chọn các chế độ chuông mà bạn muốn
* chú ý: con số trong ngoặc là số bạn cần bấm phím cho nhanh thay vì việc phải dùng phím 4 chiều để chọn
Xem hình sau:

View attachment 89038

+ ring: chuông
+ ring once: chuông một hồi
+ increasing: chuông lớn dần
+ vibrate: rung
+ pulsing: rung theo nhịp
+ multiple vibrate rung nhiều nhịp
+ vibrate then ring: rung một hồi rồi đổ chuông
+ vibrate and ring: rung và chuông đồng thời
+ Silent: im lặng

Trường hợp rung dài mà không ngắt là do bạn để bản nhạc dài và chế độ " vibrate and ring"

quang3g

đang đinh mua c720w mà thấy nhiều bác kêu ca kinh wa
có khi phai suy nghi lai:(

kianh88

bác nào biết chỉnh cho nhạc chuông tin nhán8 nó tắt khi có tin nhắn ko?em để bài nhạc dài ..tin nhắn tới nó kêu hết bài mới thôi mặc dù mình đã đọc tin nhắn xong từ đời nào ...:(

PhamHien

bác nào biết chỉnh cho nhạc chuông tin nhán8 nó tắt khi có tin nhắn ko?em để bài nhạc dài ..tin nhắn tới nó kêu hết bài mới thôi mặc dù mình đã đọc tin nhắn xong từ đời nào ...:(

Không có cách nào chỉnh hết bạn ạ! Khi tin đến, cảnh báo chuôn phát ra thì tất nhiên nó sẽ chạy hết bài. Cách chỉnh duy nhất là cắt ngắn nhạc chuông đi!

Rongcon

Vấn đề bạn nêu rất đơn giản: hãy làm như sau

- Start/ Settings/ Profiles(3)/Chọn Normal(1) chẳng hạn
- Menu/ Edit(1)/ Ring type/ Chọn các chế độ chuông mà bạn muốn
* chú ý: con số trong ngoặc là số bạn cần bấm phím cho nhanh thay vì việc phải dùng phím 4 chiều để chọn
Xem hình sau:

View attachment 89038

+ ring: chuông
+ ring once: chuông một hồi
+ increasing: chuông lớn dần
+ vibrate: rung
+ pulsing: rung theo nhịp
+ multiple vibrate rung nhiều nhịp
+ vibrate then ring: rung một hồi rồi đổ chuông
+ vibrate and ring: rung và chuông đồng thời
+ Silent: im lặng

Trường hợp rung dài mà không ngắt là do bạn để bản nhạc dài và chế độ " vibrate and ring"

nhưng mà cái này của bác thì làm j có chuông đâu, độc có rung ko thôi à

phamshinichi

con này xài wa đơn giản.đang mún đổi lên con iphone hoặc blackbery bác nào có đổi ,con của shinic ROM128MB ,các bạn có thể up lên win6.,hiện tại đang chạy 5.10 ful

nguyencuong1101

ai kêu ca gì chứ tớ dùng được 1 năm rồi vẫn ổn,up rom thoải mái,tốt nhất là up lên 6.1 bản rom của kavana,tìm trong diễn đàn có mà,còn rung chuông thì trong setting có sẵn để chỉnh roài,có gì là đâu nhỉ?