• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phát hiện vĩ đại cho UIQ 3.0 khi mod lỗi không thể 4mat

redmask

Cách 4mat cho UIQ 3.0 khi mod lỗi không thể 4mat

Chào cả nhà, mình mới khám phá ra một cách format cho dòng uiq 3.0 mà không thể khởi động vào main menu hay vào đc main menu nhưng lỗi không thể 4mat bằng : lên *, xuống xuống * xuống * được.

Các bạn tháo sim ra rồi khởi động lại máy, khi máy khởi động mà không có sim thì sẽ hiển thị màn hình insert sim, từ màn hình này các bạn có thể sử dụng đc lệnh : lên * xuống xuống * xuống *.sau khi máy khởi động lại thì sẽ lại vào màn hình insert sim, các bạn tắt máy rồi cắm sim vào và khởi động lại máy.--> ok.
Nếu bài này đã có rồi thì mod xóa dùm nhé.

Cách này mình vừa làm sáng nay, sau 5 ngày không thể làm gì đc với con p1i, không thể update firmwere do cái mạng Internet ở Campuchia củ chuối không thể vào đc trang chủ của Sony.mà cũng chẳng biết mang đi đâu để up lại firmwere. ( mình bị lỗi khi hack mod picture cho Task manager, vào main menu luôn hiển thị thông báo not found nên không thể làm gì đc.). Nụ cười đã ở trên khuôn mặt mình sau 5 ngày đau khổ ( làm hộ con máy của ông sếp).:(:)))

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
Bạn đặt tiêu đề kinh quá:D:D. Thủ thuật này không phải là mới mẻ gì, và chỉ áp dụng được cho những lỗi không nặng lắm(vd như mod âm thanh bị lỗi...). Những lỗi nặng như can thiệp vào Bootload thì chỉ còn cách chạy lại phần mềm bằng box chuyên dùng chứ SEUS cũng chào thua. Lỗi như máy của bạn, nếu bạn có mod Popup Menu trước đó thì khi vào được màn hình chính bạn chỉ cần vào PopupMenu gọi SMP chạy và xóa file mới copy vào là OK rồi.

redmask

Bạn đặt tiêu đề kinh quá:D:D. Thủ thuật này không phải là mới mẻ gì, và chỉ áp dụng được cho những lỗi không nặng lắm(vd như mod âm thanh bị lỗi...). Những lỗi nặng như can thiệp vào Bootload thì chỉ còn cách chạy lại phần mềm bằng box chuyên dùng chứ SEUS cũng chào thua. Lỗi như máy của bạn, nếu bạn có mod Popup Menu trước đó thì khi vào được màn hình chính bạn chỉ cần vào PopupMenu gọi SMP chạy và xóa file mới copy vào là OK rồi.

oài, popupMenu của mình chưa mod gì cả, vẫn còn nguyên bản, chưa cài SMP, mình search không thấy cách format kiểu này lên tạo topic cho mọi người tham khảo thôi.:D

eternal_vnn

^^
trc' tiên xin đc chúc mừng bạn đã có 1 phát hiện quan trọng để format máy khi tháo sim nhé :D
p/s : cách này quả thật nhiều bạn vẫn thường dùng khi mod lỗi ko thể vào màn hình khởi động với phonemode đc,nhưng chỉ có thể áp dụng với những lỗi mod nhẹ,còn nếu gặp lỗi nặng thì sẽ bị "chết" máy ngay từ màn hình loading cơ,dù đã tháo sim,tháo thẻ nhớ rồi đấy.lúc đó thì chỉ còn chờ upfirm hoặc mang ra Care chạy lại thui bạ ạh ^^
chúc mừng bạn lần nữa!
cố gắng khám phá thêm nhiều điều mới mẻ để chia sẻ với cộng đồng UIQ3 bạn nhé!

NMLD

Mấy file trong PopupMenu, không phải lúc nào cũng xóa dễ đâu bạn.
Mình đang dùng 2 máy : P1 và M600, có điều kiện nghịch P990 và w950 của 2 thằng bạn cùng phòng, thì thấy khi mod mấy phần liên quan đến PopupMenu bị lỗi mà muốn xóa thì chưa chắc đã xóa ngay được, vì mình thấy máy P1 của mình không xóa được trong khi thử 2 máy kia thì xóa ngon. cũng có vài file máy mình xóa được mà mấy máy kia không xóa được...nên việc chạy SMP hay X-plore chưa chắc đã hiệu quả trong trường hợp muốn sửa lỗi bằng cách xóa file. Mình chỉ dựa vào thực nghiệm nên nếu có sai sót mong bạn thông cảm.

nam470

Cách của chủ topic cũng khá hay. Tuy nhiên mình đưa một ví dụ mà không thể thực hiện được nhé:
Lúc trước mình MOD cái wakman không thành công, khởi động lại máy xong đến khi nó bắt đầu khởi động lại, load được một tí là lại khởi động lại (chạy chưa được 20% là khởi động lại), cú như vậy mãi. Mình đã cố gắng thử bằng mọi cách có thể (kể cả cách của bạn). Cuối cùng là phải update online, may sao thành công.
@ all: Hơi lạc đề chút: Bạn nào có thể cho mình cái link để mod cái wakman cho M600i được ko? Mình không biết cách mod wakman từ đâu cả, mấy topic toàn cứ bảo là "đã hack mod wakman bản 2.0", hic, nhưng mình chẳng biết bản 2.0 ở đâu cả. Máy mình là máy M600i

dungchuy

cám ơn nhé, máy tui bị lỗi, có nhiều người bày nhưng ko bày kỹ, nên ko bít làm, may gặp bài của bạn đó