• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phát triển ROM cho HTC Blue Angel

hackingtheinbox

cứ up file Iniflashfiles.dat của chú chỉnh sữa lên đây cho anh em bắt bệnh. nếu chỉ vì cái file đó mà mất ăn mất ngủ thì quá đáng quá. ít j cũng có nguyên nhân chư.
không fix hex thì lỗi cú pháp, không lỗi cú pháp thì chỉ còn bệnh sữa xong chưa chuột phải "sent to" > SYS.....

tebaomang

TESTING dev 0.3 hi vong release toi nay :D chuan bi cho dev 1.0

coming on dev 0.3: total commander ce va pocket rar va fix giao dien shutdown: dep hon va bo nut shutdown, con lai backlight, sleep,restart va cancel.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Update! Dev 1.0
Xong dev 1.0 rồi mà chưa post 0.3 nên bỏ qua.

Bộ OEM của ROM này sẽ up cho mọi người

HaiNamDHKTruc

1. tahoma không thể nén mà có thể sữa. trong file đó. có mấy ngôn ngử kí tự tiếng thái. ả rập, nga, nên có thể xóa bớt. dự kiến nếu xóa sạch là hơn 150kb. mình cũng làm một bộ font này rồi. mà để đâu rồi quên mất. bữa nay mắc hoàn thành bài học kì nên không thể góp sức với Tuấn Anh được. Sorry.
chương trình đó tên là fontlab 5.2 Có thể tải trên bittorren. Chú ý tải trên đó trong file có 1 anh virus khá nặng. Chú cứ dùng winrar giải nén đến tận cùng. thấy cái file nào cài đặt chính thì cài. mấy file còn lại đừng đụng vào. Chú có thể vào isohunt.com để tìm chương trình đó.
2. Còn vấn đề có nên đưa Jbed và Opera mini vào không thì tùy chú. nhưng bổ sung thêm thông tin quan trọng. Chú vào google: đánh với chử: esmertec java on sd card = là có ngay một bản java Portable. up rom không lo cài lại java nữa.
3. vấn đề Có nên vất bỏ titatium có nên không. mình cùng góp ý luôn.
không nên vất. vì còn quá nhiều người thích nó. thay vào đó chúng ta nên tối ưu và làm nó nhanh và nhỏ hơn.
đầu tiên can thiệp file: bronzeres.dll (open with restorator)
sau đó. thấy .PNG nào không cần thiết thì del. đồng thời dùng PNGoutWin nén nó lại cho nó chuẩn. hehe.
Thứ 2: can thiệp vào file Titanium_240x320.cpr và Titanium_320x240.cpr (open with notepad) - vào đó xóa mấy cái không cần thiết như welcome hay windows live li viếc j đó)
- nhiều lắm tebaomang ơi. cứ mò đi. riêng cái titatium mà mằn mò chỉnh sữa cho công phu cũng nhiều lắm. bù lại có thể nói nó chạy véo vèo.
4. không nên bỏ qua chế độ căn chỉnh màn hình và cài đặt giờ. mất thời gian. thay vào đó. nghiên cứu nên đưa thêm cái j vào rom.
nên nhớ BA chúng ta thuộc hàng cổ chư không phải hàng Supper hot. nên cố gắng làm sao cho rom của chúng ta cũng có đầy đủ thứ như các rom khác. làm việc này như độ xe máy ấy. hehe. có xe rẻ chơi mới sướng. xe đẹp, mới quá không biết làm đẹp thêm cái j.
5. tớ tên là Nghẻo - không phải nghèo nàn nhá. tên sầu đời lắm đó cha nội

thôi! chúc tuấn anh tiếp tục làm việc nhá. Lo bài vở mà thi nữa nhá. khi nào đạt chuẩn nén 1 bộ rom không còn j để mà xóa. không còn j nữa để mà nhét thì Anh mày sẽ up thử. Còn mấy bản đầu tay này chỉ dám hoan nghênh chư chưa dám xài. hehe.

các bác thật là giỏi, chắc là dân IT cả. Em đọc mà chả hiểu gì ^^. Nhưng mà có 1 điều em muốn hỏi. Sao window mobile khi vào grogram hay setting mình không thấy được cái hình nền phía sau (như Linux chẳng hạn), mà chỉ là 1 màu trắng.Có cách nào làm cho nó hiện cái hình nền phía sau cho đẹp không.

votrunghanarc

bàn này lổi rồi tebaomang ơi, Resco Explorer 2010 xai 2 ngày không chạy được.Hao pin, Loi shutdown may bi treo, tin nhắn đến máy không bao

tebaomang

bàn này lổi rồi tebaomang ơi, Resco Explorer 2010 xai 2 ngày không chạy được.Hao pin, Loi shutdown may bi treo, tin nhắn đến máy không bao

Bạn úp dev 1.0 nhé. lỗi shutdown là từ lỗi gốc ROM của d-two. bản 1.0 bỏ nút shutdown, thay bằng sleep :D RE2010 thay bằng Total Commander.
Hiện tượng hao pin và tin nhắn đến máy không báo thì mình ko bị nên không rõ :-?? Để mình nghiên cứu thêm :(

đây là bản phát triển nên lỗi là bình thường :D (dev 1.0 kì vọng là không lỗi :D)

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
các bác thật là giỏi, chắc là dân IT cả. Em đọc mà chả hiểu gì ^^. Nhưng mà có 1 điều em muốn hỏi. Sao window mobile khi vào grogram hay setting mình không thấy được cái hình nền phía sau (như Linux chẳng hạn), mà chỉ là 1 màu trắng.Có cách nào làm cho nó hiện cái hình nền phía sau cho đẹp không.

Thế bác chưa up lên wm6.5 bao giờ ?:D
WM6.1 chỉ có thể thay nền trắng thành các nền đơn sắc khác thôi.:D

tebaomang

Anh Nghèo không phải dân IT đâu, những gì anh ấy nói khá cơ bản đấy, bạn đọc một cách kiên nhẫn là đc ;))
Bạn dùng WinMo bản nào? Nếu muốn có hình nền phải dùng WinMo 6.5

hackingtheinbox

trong bản 28008 còn có windows widgets. cái này anh em ta chưa xài.nên xóa đi cho rảnh nợ. tìm gói OEM của nó rồi remove luôn. hình như hơn 1,5MB đó...
Posted via Mobile Device

hvanet

Bạn úp dev 1.0 nhé. lỗi shutdown là từ lỗi gốc ROM của d-two. bản 1.0 bỏ nút shutdown, thay bằng sleep :D RE2010 thay bằng Total Commander.
Hiện tượng hao pin và tin nhắn đến máy không báo thì mình ko bị nên không rõ :-?? Để mình nghiên cứu thêm :(

đây là bản phát triển nên lỗi là bình thường :D (dev 1.0 kì vọng là không lỗi :D)

Cố gắng lên nhé tebaomang, mình luôn ủng hộ những tìm tòi, thay đổi và phát kiến mới=D>

tebaomang

Dự kiến: <--Update Dev 1.1
1-Tweak reg để dùng pin dài hơn<--chả hiệu quả mấy :((
2-Giữ lại FExplorer, đưa Total cmd ra làm trình chạy ngoài<--for final release of 1.2
3- Thay đổi keyboard bằng keyboard gốc của bản 6.5.3
4- Remove...khá nhiều thứ @_@ khi release mình sẽ update
5- Có thể sẽ có Opera Mini 5 :-??
6- Chỉnh timezone thành GMT+7<--khó quá TT_TT
7- Thêm background một số chương trình<--SMS? for final release of 1.2
8-Background dialer pad<--đang tìm
...

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

thêm background dialer pad như bản 23001 của Sy ngày xưa ấy. bản ấy mình thấy rất hay. cứ thay đổi background của today là nó lấy cái đó làm nền luôn. vừa đồng bộ vừa đẹp.
Cố lên tuấn anh. chuẩn bị đạt danh hiệu cooker rom xuất sắc mọi thời đại rồi đó

tebaomang

thêm background dialer pad như bản 23001 của Sy ngày xưa ấy. bản ấy mình thấy rất hay. cứ thay đổi background của today là nó lấy cái đó làm nền luôn. vừa đồng bộ vừa đẹp.
Cố lên tuấn anh. chuẩn bị đạt danh hiệu cooker rom xuất sắc mọi thời đại rồi đó

Em chả tìm được nó là ở đâu cả :(

tebaomang

Testing dev 1.1
Cần tester

Nếu ai có thể giúp em test trước khi em release public thì hãy pm cho em nhé. Thanks a lot.

Post hình preview đã :D

Home screen

Keyboard

Power <softkey updated, skin and execute files are updated since dev 1.0>

buonVN

Banned
Có thể bỏ bớt một số trong titanium như voice mail , calendar. có thể thay power bằng psshutXP ! vào contact phải ấn nút hơi bất tiện ,thay power bằng contact thì hay hơn!

tebaomang

Có thể bỏ bớt một số trong titanium như voice mail , calendar. có thể thay power bằng psshutXP ! vào contact phải ấn nút hơi bất tiện ,thay power bằng contact thì hay hơn!

Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình nghĩ calender cũng cần thiết, voicemail bản sau mình sẽ xóa
PsShutXP mình tìm mỏi mắt chưa được cái nào có theme phù hơp với giao diện hiện tại :(
Còn contact thì mình nghĩ vào start menu rồi ấn contact cũng được :D. Để cái Power ra ngoài màn hình cho tiện, bảo vệ cái phím nguồn để sau này còn vô Bootloader được :">

hvanet

Cám ơn bạn đã góp ý.
Mình nghĩ calender cũng cần thiết, voicemail bản sau mình sẽ xóa
PsShutXP mình tìm mỏi mắt chưa được cái nào có theme phù hơp với giao diện hiện tại :(
Còn contact thì mình nghĩ vào start menu rồi ấn contact cũng được :D. Để cái Power ra ngoài màn hình cho tiện, bảo vệ cái phím nguồn để sau này còn vô Bootloader được :">

Tebaomang nói đúng đó, nút Power ấn nhiều quá có ngày bị đơ luôn là toi mất làm sao mà "thử nghiệm" được nữa chứ:))

buonVN

Banned
trong phần Accessories bạn bạn có tích hợp vào mấy chuơng trình mà ít khi dùng tới .Ví dụ : explore (cái này không nhạy cho lắm!như win 6.1 ý giao diênj cực xấu )hay timesSync..rả hay lockseting.. theo mình nghỉ bạn để rom clean hay hơn chỉ tích hợp resco explore 2010 của mod phongquang việt hóa! thêm key board như trên , tích hợp thêm power cũng tốt... core play có thể thay cho media.(ok).. nhìn chung là ok!phát triển thêm nhé !chờ tin vui của bạn!
ngoài ra có thể thêm một số thếm cho 6.5x cho thêm sinh động ( đây là screen shot trên máy mình !)

Chỉnh sửa cuối:

tebaomang

Cám ơn bạn đã góp ý

Các phần mềm bạn chỉ ra có lẽ mình sẽ để sang một thư mục riêng là thư mục "System", bao gồm các phần mềm hệ thống, chứ không gỡ bỏ :D

Cái Explorer ấy là chương trình free tốt nhất mình tìm được (có đầy đủ các chức năng, các phần mềm free khác không được như thế) còn Resco Explorer là sản phẩm có phí, mình chưa tìm được bản Full (tiếng Anh) :( Mình sẽ nghiên cứu bản Việt hóa (hình như đã full) có thể chuyển lại tiếng Anh không
Cái Resco Explorer dùng tiếng Việt khó chịu lắm, nhưng nếu có nhiều người request thì mình sẽ đưa vào ROM

Lock setting là phần mềm hỗ trợ auto lock duy nhất mình thử nghiệm chạy được trên bản ROM này.

TimeSync dùng đỡ phải chỉnh giờ bằng tay sau mỗi lần hardreset :D

ROM clean thì mình còn cook làm gì :((

Chỉnh sửa cuối: