• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản chỉ Hacked FW 51.0.006 Nokia 5800XM!!!

tungtt

Lưu ý đây là phiên bản chỉ hack không thay đổi thêm bất kỳ thành phần nào nửa của FW, Nguyên bản của nó chạy rất OK roài...
Download file này về chép đè lên file gốc rồi tiến hành JAF như bình thường, nhớ backup file gốc lại lở sau này cần dùng đến.
http://www.mediafire.com/?y0eh4c6xxn61zd6
Sau đó download gói Patches này về giải nén chép vào E:
http://www.mediafire.com/?j8aftwtw6fci2wj
Mở ROM Patch Apply Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp
OK Nokia 5800XM hacked =D>
Đây là thành quả của mình:

Chỉnh sửa cuối:

hanhoai

Sao mình úp FW này qua USB thì nó xuất hiện như thế này

• JAF version 1.98.62
    Detected PKEY: 9000AAC9
    Card life counter: 99.99%
    P-key nokia module version 01.02
    FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
    USB Cable Driver version: 7.1.23.0
    Changing mode...Done!
    FILES SET FOR FLASHING:
    MCU Flash file: NONE
    PPM Flash file: NONE
    CNT Flash file: NONE
    APE Variant file: NONE
    Searching for JAF saved location of ini...
    Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
    Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
    Scanning ini files...
    FILES SET FOR FLASHING:
    MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
    PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V24
    CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
    APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_001_000_U02.uda.fpsx
    Languages in ppm: English,Simpl Chinese,Trad Chinese
    Changing flashing settings...
    FILES SET FOR FLASHING:
    MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.core.C00
    PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
    CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx
    APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx
    Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
    Backing up CRT...
    Detected P-KEY: 9000AAC9
    Init usb communication...
    Failed to backup CRT...
    Detected P-KEY: 9000AAC9
    Init usb communication...
    PRESS POWER ON NOW!
    Searching for phone...Found
    Sending RAW loader...
    Using 009.012.005
    Elf2flash 09.11.000
    CMT RAW loader...
    Patching RAW boot step1...
    Patching RAW boot step2...
    Patching RAW boot step3...
    Sending RAW Loader...
    ...Error booting phone...

TungBach

thế máy of bạn bây giờ tn rùi? nếu bật bình thường có lên không? mà bạn chạy jaf ở chế độ nào? bạn nói rõ hơn được không? có thể cho vài cái hình minh họa về jaf of bạn xem tn thì mình mới giúp đc

hanhoai

thế máy of bạn bây giờ tn rùi? nếu bật bình thường có lên không? mà bạn chạy jaf ở chế độ nào? bạn nói rõ hơn được không? có thể cho vài cái hình minh họa về jaf of bạn xem tn thì mình mới giúp đc
Mình chạy ở chế độ có nguồn , Nó cứ chạy tới đoạn đó là tịt luôn , Bạn có thể hướng dẫn cách Flash mà dễ và đơn giản nhất cho mình có dc ko ?

TungBach

Mình chạy ở chế độ có nguồn , Nó cứ chạy tới đoạn đó là tịt luôn , Bạn có thể hướng dẫn cách Flash mà dễ và đơn giản nhất cho mình có dc ko ?

bây giờ bạn đang chạy ở chế độ còn nguồn ah? có nghĩa là máy of bạn đang chạy bình thường đúng không? có thể bạn qua yahoo : tungbach.maiyeu mình pm trực tiếp cho dễ

hanhoai

Máy mình khi flash nó bị như thế này

vậy là bị làm sao hả các bạn ?

TungBach

bạn thử flash ở chế độ Dead USB xem tn?
chi tiết bạn vào đây để xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

tungtt

JAF bằng Dead phone là Ok ngay thôi chứ có sao đâu, trước đây mình cũng vậy, Flash ở chế độ có nguồn không thành công nhưng từ khi Flash ở chế độ Dead phone quả nào cũng thành công hết. Đã Flash gần 1000 lần :D
Nhớ tắt Phone cắm cable USB vào rồi đánh dấu các mục như hình dưới Nhấn FLASH và chờ là OK thôi

Chỉnh sửa cuối:

joeD

bạn ơi có thể cho mình xin hs oratsu big icon IP việt hóa được không tìm hết diễn đàn mà chả thấy