• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản đặc biệt cho Nokia 5800XM - Orange - Hot !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdhl2003

Orange_RM_356 20.0.012

Đây là phiên bản mới nhất của thị trường Châu Âu (bản đặc biệt)

Sau 1 thời gian sử dụng các FW 10, 11, 20 và sắp tới là 21 (cũng có thể kg thay đổi giao diện nhiều lắm) :( . Chắc các bạn cũng đã hơi chán với giao diện của chú dế cưng của mình :(. Vậy tại sao kg thử thay đổi cho dế iu 1 giao diện hoàn toàn mới? ;;) với 1 vài thao tác rất đơn giản.

Lưu ý: Với phiên bản này có thể Flash Tiếng Việt (đã có hướng dẫn can thiệp ngôn ngữ theo bài viết của mình) và quan trọng nhất là vẫn Hack được >:)

Hướng dẫn: >:)

1. Đầu tiên các bạn phải chắc là mình đã hiểu và làm được theo Hướng dẫn Flash bằng JAF của mình. Bạn nào chưa biết thì qua đây tham khảo cách Flash nhé. (Hướng dẫn Flash bằng JAF)
2. Nếu bạn nào đã cài đặt file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 thì khỏi cài đặt lại. Bạn nào chưa có thì load 5 file dưới giải nén sẽ có 1 file như trên rồi cài đặt nó nhé.

3. Load tiếp 2 file dưới đây giải nén sẽ có 1 file Orange_RM_356 20.0.012 (quan trọng là file này), cài đặt nó luôn nhé:

Bổ sung thêm link MediaFire:

4. Sau khi chắc chắn đã làm xong bước 2 và 3 thì bắt đầu tiến hành Flash nhé. Ở bước chọn FW cần Flash các bạn chọn như trong hình nhé:

5. Khi Flash xong và khởi động lại máy thì giao diện ban đầu sẽ là tiếng Slovenia. Đừng hoảng nhé :D. Cứ khởi động bình thường. Khi khởi động xong vào Menu (nút ở giữa) chọn hình cái mỏ lết (Setting) -> dòng thứ 2 (Phone) -> dòng thứ 2 (Language) -> dòng thứ 1 (Phone Language) -> chọn English -> Ok để khởi động lại máy.

Xong các bước trên máy bạn sẽ có giao diện như thế này :D

Bây giờ thì các tha hồ nghịch với Phiên bản mới này trong khi đợi Nokia ra FW 21.0.018 nhé (chắc hơi lâu :p).

Một số thay đổi trong phiên bản này, mình chưa có thời gian vọc nhiều nên chỉ nêu 1 số cái. Có gì các bạn thảo luận trong này luôn nhé:
- Giao diên rất bắt mắt (ai cũng thấy) :p
- Thay đổi màn hình khi khởi động và tắt máy (rất đẹp) :D
- Gom các game của máy vào thư mục Game.
- Các icon trong Menu cũng đc sắp xếp lại cho hợp lý hơn (phần Application đc đưa lên đầu tiên)
- Bộ nhớ máy còn khoản 73.6mb (hơi ít :()
- Có thể thêm rất nhiều phím tắt từ thanh công cụ ở giao diện chính (cái này hay lắm :D )
Trước mắt chỉ thấy như vậy. :D

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

có chọn change product code không nhĩ

Chọn thì sau này Up bằng NSU sẽ kg có Tiếng Việt. Không chọn thì sau này Up bằng NSU sẽ có Tiếng Việt :D (nếu máy bạn đang có Tiếng Việt). Không quan trọng, nếu chọn thì sau này muốn Up bằng NSU thì Change Product Code lại thôi >:)

Chỉnh sửa cuối:

nam303hp

Phiên bản này có khắc phục được lỗi thi thoảng nhòe màn hình ko vậy bác ơi ???

nam303hp

Lại phải thức đêm nay để test rồi. bác này chuyên post bài đêm, làm "khổ" anh em quá. Thanks phát nữa.

thanhdhl2003

Lại phải thức đêm nay để test rồi. bác này chuyên post bài đêm, làm "khổ" anh em quá. Thanks phát nữa.

Thức đêm mà kết quả tốt cũng đáng đấy chứ :D
Tranh thủ thức canh con post bài luôn. Spam tí nha Mod ;)

m0nk3y86

Thức đêm mà kết quả tốt cũng đáng đấy chứ :D
Tranh thủ thức canh con post bài luôn. Spam tí nha Mod ;)
Sợ fải chờ lâu, nên đi karaoke chút :D Bh thì đã hỉu nó là cái j, bọn châu Âu này cũng lắm nhọt nhể :)) Nhưng ko thấy thích lắm, đã có 1 thanh Media tab bên fải, h lại 1 thanh bên trái, che mất màn hình nếu dùng nó.
Thui đợi FW kia ra, dù bít bản này hay nhg đỏ đi với cam thì ra màu nhờ nhờ quá :p

thanhdhl2003

Sợ fải chờ lâu, nên đi karaoke chút :D Bh thì đã hỉu nó là cái j, bọn châu Âu này cũng lắm nhọt nhể :)) Nhưng ko thấy thích lắm, đã có 1 thanh Media tab bên fải, h lại 1 thanh bên trái, che mất màn hình nếu dùng nó.
Thui đợi FW kia ra, dù bít bản này hay nhg đỏ đi với cam thì ra màu nhờ nhờ quá :p

Không Flash thử hối hận ráng chịu nha :p

danhchan1999

Bác Thanhdhl2003 cho hỏi: bác có nói là khi dow về giải nén ra rồi cài đặt. tôi đã làm vậy và chạy file exe nhung nó bao không được là sao? Còn nếu cứ để thể thì phải copy file này vàod ừong dẫn nào. Vì đên khâu flash nó chỉ hiện lên cái bọ cài red thôi. bác còn trên này thì chả lời dùm tôi nhé.
khi install file org Nó báo thế này đây

Chỉnh sửa cuối:

boss113

sao cái file Orange _Rm356 cài đặc ko được vậy toàn báo lỗi ko?:-/:-/:-/

lontonben

sao tui down về giải nén không cài được vậy ta, nó cứ báo "RM-356 emea 4 must be installed fist ...." Đang máu quá mà cài không được ..hjx hjx

nam303hp

Bác Thanhdhl2003 cho hỏi: bác có nói là khi dow về giải nén ra rồi cài đặt. tôi đã làm vậy và chạy file exe nhung nó bao không được là sao? Còn nếu cứ để thể thì phải copy file này vàod ừong dẫn nào. Vì đên khâu flash nó chỉ hiện lên cái bọ cài red thôi. bác còn trên này thì chả lời dùm tôi nhé.
khi install file org Nó báo thế này đây

sao cái file Orange _Rm356 cài đặc ko được vậy toàn báo lỗi ko?:-/:-/:-/

sao tui down về giải nén không cài được vậy ta, nó cứ báo "RM-356 emea 4 must be installed fist ...." Đang máu quá mà cài không được ..hjx hjx

tôi cũng bị vậy. Bác chủ topic đi đâu roài?

Báo như vậy là các bạn phải cài Nokia Firmware RM-356 EMEA 4 trước. Gồm 5 file chia nhỏ ra đó, các bạn giải nén 5 file này ra rồi Install là được.

thanhdhl2003

Đã nói là các bạn phải cài file RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 trước file Orange_RM_356 20.0.012 mà. Mình đã nói rõ ở trên rồi.

Ai Flash thành công la lên 1 cái nhé

nam303hp

Thành công rồi nè...

Vì đã biết cách khắc phục khi up lên FW20 nên lần này rút kinh nghiệm, Flash cái ăn ngay. Công nhận đẹp thiệt, giao diện bắt mắt.

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

Bác Test bản này duyệt web có hỗ trợ đọc Tiếng Việt ko ?

Tin vui là sáng nay đọc vnexpress thấy bình thường, Tiếng Việt đầy đủ >:)

Ha ha cuối cùng cũng có người thành công, tks đã test nha. Công sức đã có người ủng hộ và làm đc :))

Status
Không mở trả lời sau này.