• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) by ThanhTungHT for 5230

shiva102

bạn chủ topic cho mình mượn post bài phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 by ThanhTungHT for 5233 tý nha.
bản này mình đã fix một số lỗi nhỏ cho cfw hoàn thiện hơn tý nhưng có một lỗi ở camera là khi chọn chế độ người dùng xác định thì vẫn còn lỗi ae nào fix đc thì bày mình luôn với. thank trước:D
mình đã xóa hết các tàn dư còn sót + 1 số ứng dụng không cần thiết và thêm vào ứng dụng Adobe Reader + Quick Office + PhotoBrowser
mình cũng thay đổi bàn phím full qwerty giống như của chủ topic ấy ;;)
chú ý: các bạn jaf phải dùng core của mình luôn nha

core: http://www.mediafire.com/?pzllgqu5li3ys7c
rofs2: http://www.mediafire.com/?zxc1c4jbal88hrs

tks nha. Dùng good lắm :d

LeKhangAn

cảm nhận riêng mình thôi
tuyệt vời chưa thấy lỗi ji đễ fix bạn an tâm
??? chỉ dùng cho 5230 thoi nha bạn

2top của Tùng đã mở lại rùi Khang tạm gỡ link nha các bạn . Ai cần link có thể wa 2top của ThanhTung để downlaod link nha

victory91091

em vừa flash cho con 5233 nhưng không hiểu sao trình phát nhạc mặc định lại không quét được nhạc trong ổ E . mặc dù trình xem ảnh của em lại quét được . e đã thử đủ mọi cách rồi mà không đc :(( ai giải thích hộ e với...

coc3k

Member
em vừa flash cho con 5233 nhưng không hiểu sao trình phát nhạc mặc định lại không quét được nhạc trong ổ E . mặc dù trình xem ảnh của em lại quét được . e đã thử đủ mọi cách rồi mà không đc :(( ai giải thích hộ e với...
chỉ quét trong thư mục music của ổ e thôi bạn

minh76100

Xin chào các bạn, mấy hôm nay mình cũng như mọi người đều rất nóng lòng chờ đợi ver 05 của ThanhTungHT, trong thời gian chờ đợi mình đã edit lại bản 04 của ThanhTungHT theo ý mình, xin share cho bạn nào có cùng gu với mình hoặc các bạn down về jaf chơi coi như kill thời gian trong khi tiếp tục chờ đợi sự trở lại hoành tráng của ThanhTungHT cùng bản CFW Vietnamese-05

Mình xin gửi lời cảm ơn tới binh24 và các Moder đã tạo ra những Rofs2 và Mod hoàn thiện...
Trong CFW sử dụng Mod của :

dan-av, binh24, 008Rohit, drakulaboy, bunrieucua, ngviethoa, vova1609, Akshay5233, Ntv_79, Luu_Tan_Vu và ThanhTungHT... Cảm ơn tất cả các mod cũng như các cooker đã không ngừng gắn bó và phát triển mod cho S60V5!

Đây là bài của ThanhTungHT: CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)
* Những điểm khác biệt ở CFW mình edit lại:
+ Tích hợp RomPatcher Plus 3.1 (New)
+ Mod Belle by nhockfc fix hoàn toàn ký tự ở các folder và lỗi mất dấu "~" trong bàn phím (New)
+ Không căn giữa nút tùy chọn và menu (giống với Belle hơn) (New)
+ Fix notification màn hình chờ Tap to unlock (New)
+ Để lại 1 theme mặc định duy nhất: Dark Illusion by AttisX của bro Ntv_79 (Edit lại của bro Luu_Tan_Vu) (mình cũng đã edit lại theme này để hiện đầy đủ icon trên mediabar ;;))
+ Phiên bản sau khi flash sẽ hiện 51.0.002 sau flash khi kiểm tra bằng cách bấm *#0000#
+ Thời gian mặc định sau flash là 01-01-2012
+ Menu icon 4x5 dọc và 3x5 ngang
+ Tên bluetooth mặc định là Nokia 5230
+ Bàn phím fullQWERTY đầy đủ chữ và số
+ Loại bỏ miniQWERTY
+ Loại bỏ videocall
+ Effect mình cóp nhặt từ nhiều nguồn (vài hiệu ứng của các bộ effect khác nhau, mình cũng không nhớ rõ của những bro nào ở trên :mad:)) fix lỗi không hiển thị icon voice call, mesage ở Dialer cũng như không hiển thị thứ trong Calendar
+ Font của ThanhTungHT fix hoàn toàn lỗi ký tự Belle
+ Còn lại y chang của ThanhTungHT >:) các bạn tìm hiểu thêm trong bài của ThanhTungHT mình đã dấn LINH Ở TRÊN nhé
* Hình ảnh:
+ Dọc:

+ Ngang:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ROFS2 FILE 5230 RM-588: Click here
Còn đây là Rofs2 bản Swype to unlock và icon menu 3x4 cho bạn nào thích: Click here
RM-588 V51.0.002 New Core by Binh24: Click here Thanks nhockfc đã leech

bạn nào có link mf up lên ko
mình kich vào link nhưng dạo này mf toàn lỗi ko tải đc

OishiSnackCua

cho mình hỏi cách fix lỗi font các kí tự "option" và "trở về" "thoát" là sao vậy? làm ơn chỉ mình...tks