• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản radio cho Atom Life

QuangThang89

Chào các bạn, mình tìm trên diễn đàn thấy ko có topic radio nào cho Atom Life trong khi các topic của các dòng khác thì lại có, nên giờ mình mạn phép tạo 1 topic để hỏi các pro xem phiên bản radio nào tốt nhất cho AL, và xin các pro cho mình link down luôn, thanks nhìu

BraDo

Đến thời điểm này chưa ai up đc riêng Radio cho AL đâu bạn. Chỉ có thể up riêng OS đc thôi. Radio phải up chung với OS qua cable. Bạn tham khảo thêm trong box AL nhé.

QuangThang89

Như vậy là radio được tích hợp trong mấy bản rom phải ko bạn, và mình muốn up radio thì phải up rom luôn hả, nếu như vậy thì chán nhỉ, vì mình đọc thấy có mấy bạn up qua cable thường hiện lỗi ID country cả mà trong khi AL ko có các tool up rom NO-ID giống như các dòng khác :(

QuangThang89

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, ở bản rom ship của seeo2, mình cắt 12b đầu bỏ vào thẻ để up rom, vậy trong file flash đó đã có radio chưa vậy hay chỉ có 1 mình rom thôi

TranMinhMan

Super V.I.P
Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, ở bản rom ship của seeo2, mình cắt 12b đầu bỏ vào thẻ để up rom, vậy trong file flash đó đã có radio chưa vậy hay chỉ có 1 mình rom thôi

Khi bạn download Rom Ship về nó sẽ là 1 file exe, bạn chạy file này nó sẽ extract ra một loạt file trong thư mục C:\Windows\Temp hoặc C:\Setting and Document\ User đang dùng\Local Settings\Temp. Vào đó kiếm file FLASH.DIO, dùng ctr Hex cắt 12byte đầu và lưu lại với tên AL1.DIO, rồi chép vào thẻ nhớ up. File này chỉ có duy nhất HĐH (OS), ko có Radio hay Bootloader hay Extended ROM.
Thân!:D

QuangThang89

Cám ơn mod Mẫn nhìu nha, nếu thấy topic này ko cần thiết nữa thì mod có thể xóa nó giùm em nha :)