• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phím bấm trên màn hình cảm ứng không chính xác

undernet

Lúc mới mua i900 về thì phím chỉ hơi bị lệch một tí trên bàn phím ảo.Dùng một thời gian thì bị điên luôn.Muốn bấm vào 1 icon nào đó trên màn hình phải bấm lệch sang một đoạn mới đúng.Dùng tay hay que đều như thế.CÒn bàn phím ảo thì khỏi nói luôn,ví dụ muốn bấm vào phím chữ A thì phải bấm phím F hay G thì nó mới đúng chữ A,tức muốn chết.Mình đã thử up rom mới nhưng không ăn thua.Ai biết lỗi gì thế thì chỉ mình với,hic hic.

kidrock290380

Bạn vào Start-Setting-System-Screen rồi chọn Align Screen, sau đó dùng bút chọt vào giữa dấu + trên màn hình, chọt 5 vị trí như trên màn hình xong sẽ hết bị lệch ngay

LIENHUONG

Bạn vào Start-Setting-System-Screen rồi chọn Align Screen, sau đó dùng bút chọt vào giữa dấu + trên màn hình, chọt 5 vị trí như trên màn hình xong sẽ hết bị lệch ngay
Bạn ý bảo đã up rom mới nhưng ko ăn thua mà đã up rom thì phải qua bước Align Screen :p Mình nghĩ MH của bạn ý chắc bị trục trặc phần cảm ứng rồi :|

undernet

Đúng là mình đã up rom vài lần,cũng đã qua bước Align Screen rồi.Mà cũng đã vào setting để chọt rồi,nhưng lệch vẫn lệch như thế.Mình vừa thử up rom 6.5 share trên diễn đàn thì càng lệch kinh khủng hơn :(( :((

rockone1909

bị lỗi cảm ứng, phần cứng là cái chắc, nếu bạn mua máy cty thì đi bảo hành đi bạn, vẫn được bảo hành mà, mình cũng bị 1 con HTC, cũng dược thay màn mới luôn

phamthaitl

Đúng là mình đã up rom vài lần,cũng đã qua bước Align Screen rồi.Mà cũng đã vào setting để chọt rồi,nhưng lệch vẫn lệch như thế.Mình vừa thử up rom 6.5 share trên diễn đàn thì càng lệch kinh khủng hơn :(( :((

nếu vậy thì không phải phần cứng rồi.bạn up rom original của samsung đi.nhớ up từ exe nhé.sau đó hãy up những bản khác.
chúc thành công.

benhvienpda

đã nhiều người gặp như bạn , alige screen ko đc phải thay cảm ứng bạn ạ

undernet

Hic đau lòng vậy.Mới mua mà hỏng rồi.Omnia cũng đụi nhẩy.Đọc trên mạng thấy ngon mà mua về chán quá,chạy chậm rì,cảm ứng thì chẳng nhạy gì cả.Giờ lại bị thế này,biết thế mua iphone cho rồi hic hic

phamthaitl

tôi cũng bị chết một con.mang đi thợ sửa trả về,không làm gì được.đúng là Samsung chuối quá.

vnsmedia

Con i900 của em chọt Align Screen cũng chẳng bao giờ chuẩn 100% vị trí cả. Kiểu gì cũng hơi lệch đi 1 chút, ở giữa màn hình thì rất chuẩn, nhưng ở góc màn hình vẫn bị lệch, rất ít nên cũng chẳng ảnh hưởng gì mấy. Có lẽ màn hình cảm ứng như của i900 nó bị như vậy, không biết HTC Diamond có bị như vậy ko nữa.

thandong007

em cũng mới vừa mua có 2 ngày, 9tr2 các pác ạ, vậy mà màn hình cảm ứng bấm khó khăn quá, các pác có cao kiến gì không. Thất vọng cho i900 !

LIENHUONG

em cũng mới vừa mua có 2 ngày, 9tr2 các pác ạ, vậy mà màn hình cảm ứng bấm khó khăn quá, các pác có cao kiến gì không. Thất vọng cho i900 !
Ko phải MH chán mà do bạn mới mua máy, bản rom theo máy là rom cũ ... nên chuối tí :p Bạn up lên cho mình bản IA2 hay IA5 gốc thôi sẽ thấy khác biệt :D Đừng up giao diện 6.5 nhé, vẫn còn lỗi ;;)

phamthaitl

về cảm ứng của i900 thì không cải thiện được mấy đâu.nó là phần cứng rồi.mình đã up các bản rom.đủ loại,nhưng không cải thiện đc.cuối cùng máy đã thành cục gạch.samsung chuối cả nải.trước kia dùng con O2s nghịch thoải con gà mái chẳng sao.đau buồn cho samsung.

HPDA

Đúng là về WM thì SS chán quá pà kon ah, mình mới dùng SS đc ít bữa mà nản quá quảng cáo thì thui rùi máy chạy như rùa up rom thì dễ toi, phần mềm ít vì cái màn hình oái ăm, cảm ứng thì cứng đơ, chụp ảnh thì N82 ăn đứt........... Nói chung quá ngán SS rùi, tưởng có cuộc cách mạng chứ như ni thì từ ni vĩnh bjt SS, HTC cho WM vẫn là sự lựa chọn sáng suốt! Mong các bác chuẩn bj mua dòng i900 cân nhắc!

phamthaitl

mình lúc đầu cứ tưởng được cái chụp ảnh 5MB và kết hợp trên Wm là nhất.bỏ thàng iPhone 3G 16Gb đi rước về.đúng là rước của nợ bà con à.sin anh em nào có ý định mua SS thì hãy đọc kỹ nhé.

LIENHUONG

về cảm ứng của i900 thì không cải thiện được mấy đâu.nó là phần cứng rồi.mình đã up các bản rom.đủ loại,nhưng không cải thiện đc.cuối cùng máy đã thành cục gạch.samsung chuối cả nải.trước kia dùng con O2s nghịch thoải con gà mái chẳng sao.đau buồn cho samsung.

Đúng là về WM thì SS chán quá pà kon ah, mình mới dùng SS đc ít bữa mà nản quá quảng cáo thì thui rùi máy chạy như rùa up rom thì dễ toi, phần mềm ít vì cái màn hình oái ăm, cảm ứng thì cứng đơ, chụp ảnh thì N82 ăn đứt........... Nói chung quá ngán SS rùi, tưởng có cuộc cách mạng chứ như ni thì từ ni vĩnh bjt SS, HTC cho WM vẫn là sự lựa chọn sáng suốt! Mong các bác chuẩn bj mua dòng i900 cân nhắc!

mình lúc đầu cứ tưởng được cái chụp ảnh 5MB và kết hợp trên Wm là nhất.bỏ thàng iPhone 3G 16Gb đi rước về.đúng là rước của nợ bà con à.sin anh em nào có ý định mua SS thì hãy đọc kỹ nhé.

Ko hiểu mấy vị này dùng kiểu j ko biết :D
- Mình dùng rom IA5 của Qbus bên Modaco dùng thấy cảm ứng của SS rất chi là mượt chứ ko có thô - cứng như 2 bạn nói :p (công nhận 1 điều là ko thể mượt bằng HTC nhưng vì HTC là tên tuổi lớn trong lĩnh vực WM - PDA & Touch screen nên so sánh như vậy có phần khập khiễng :-? Bây giờ bảo bạn đem MH của HTC so với MH của SS thì ai đẹp hơn :D)

- @HPDA: bạn dùng có ít bữa làm sao khám phá hết được :|
+ Phần mềm bạn bảo ít chứng tỏ bạn chả hiểu j về WM :)) do cùng là WM nên đa phần đều tương thích hết :p Chỉ có game và giao diện/skin mới bị thiếu hụt như bạn nói thôi ... nhưng cái j cũng có thứ tự, phải từ từ chứ :D
+ Cảm ứng thì tùy theo từng bản rom (ngày xưa mua máy dùng HG3 cảm ứng kinh khủng) & xem MH của bạn (dán MH dày quá cũng chết, lỗi ...)
+ Camera: đây là PPC nên so sánh với cỗ máy giải trí cỡ N82 thì tới bây giờ chả em nào trong PPC địch nổi khoản chụp ảnh :)) N82 có thấu kính Carl zeiss trợ lực kèm đèn Xenon nên mới được vinh danh là DT chụp ảnh đẹp nhất của Nokia năm 2007 - 2008 chứ :p Song i900 cũng có cái mà N82 ko có là nhận diện nụ cười :D
+ Up rom: nói đến chuyện này thì cứ làm đúng thủ tục thì chả bao giờ chết, xui xẻo lắm mới bị thôi :)) Mình up la liệt có sao đâu =))
+ i900 là cuộc CM của SS trong lĩnh vực PPC mà bạn bảo chả có j là sao: Giao diện Touch wiz - Widget được vinh danh là 1 trong 5 giao diện mà nhiều người ưa chuộng ;;)
Camera 5 MP cùng chế độ nhận diện nụ cười và nhiều tùy chỉnh khi chụp ảnh: lần đầu xuất hiện trên PPC
Chế độ rung phản hồi
Pin 1440 mah được đánh giá là dùng trâu bò trong PPC
-> Ko phải ngẫu nhiên mà i900 đứng đầu bẳng xếp hạng trong suốt 7 tháng qua bên PPC (cả X1 và HD cũng chỉ ngoi lên thứ 2 là hết nhá):))

@phamthaitl: thế so với Iphone 3G thì bên nào hơn :D
+ Nghe nhạc, xem phim và duyệt web thì Iphone hơn, công bằng chứ :D
+ Camera 2 MP cùi bắp và ko có quay video =)) đấu được ko?
+ Ứng dụng thì ko có thừa thãi & free như WM đâu nhá :D
+ Pin có lâu và dễ thay thế ko? :-??
+ Chế độ BH tính sao :))

Chúc cuối tuần vui vẻ :p

phamthaitl

@phamthaitl: thế so với Iphone 3G thì bên nào hơn
+ Nghe nhạc, xem phim và duyệt web thì Iphone hơn, công bằng chứ
+ Camera 2 MP cùi bắp và ko có quay video đấu được ko?
+ Ứng dụng thì ko có thừa thãi & free như WM đâu nhá
+ Pin có lâu và dễ thay thế ko?
+ Chế độ BH tính sao
ok camera thi không bằng.
ứg dụng thi thừa thãi.bạn qua bên tốp Iphone sẽ thấy.
pin thì ngang nhau.đã bao giờ dùng đến hỏng đâu mà cần thay thế.
chế độ bảo hành thì,tôi không ở vn nên không biết vn thế nào chứ bên này cũng 2 năm như SS thôi.pin thì 6 tháng.hỏng có thể đổi lấy cái khác nếu như sau 30 ngày mà không sửa được.hoặc lấy lại tiền.

phamthaitl

nếu xo cảm ứng thì sao nhỉ.độ sáng của màn hình thì sao nhỉ.còn nhiều cái lắm nhưng mình không phải nhà quảng cáo cho iphone.mình chỉ so sánh vi mình đã dùng qua rồi.

rey_nguyen

haizz....mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng khác nhau. IP là màn hình cảm ứng nhiệt, làm sao mà có thể đem đi so sánh với I9 ??? Nói thế thì HTC, X1 cũng chẳng pahỉ đối thủ của IP.

Các tiện ích của IP thì phải trả tiền trong khi WM thì k.

Nói như bãn phamthaitl thì chắc bạn khá gà mờ trong chuyện up rom. Chỉ những người k biết 1 tý j về SSi9 mà tự động up rom thì mới brick máy. Cứ như mình thì 1 ngày up 7 roms là ch bình thường. Khả năng cảm ứng của SS được cải thiện qua từng rom, wa từng chuyên gia cook rom. Nếu như mà chỉ mới xài máy 1 time ngắn mà phán xét quá sơ lược về SS như vậy thì thật không công bằng

rey_nguyen

muốn nghe nhạc tốt thì tậu Sony dòng walkman về mà xài. Thix chụp hình đẹp thì mua dòng cybershot-K của sony. Thix cảm ứng mê mệt thì bỏ tiền chơi IP.....còn muốn có 1 PDA đầy đủ mọi thế mạnh riêng của từng hãng thì bạn nên chờ vài chục năm nữa, khi mà tụi Nokia, SS, SE, HTC, Apple mua lẫn nhau đi rồi sẽ con con PDA "hoàn hảo" cho bạn, hén....