• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phoenix Service Software 2010.8.4.41526 cr@cked

jackpham

Phiên bản Phoenix Service Software 2010.8.4.41526 {chỉ 90MB thôi} Các bạn nên gỡ bỏ các phiên bản phoenix cũ trên máy.
- Cài đặt với tất cả phiên bản Windows XP, Vista, 7
- Có thể download fw mới nhất về PC bằng cách nhập Product Code của Phone vào
- Có thể update FW ở chế độ Dead Phone

JAF có thể bị thay thế hoàn toàn rồi.

This Phoenix Service Software installation package includes following SW components:

* Phoenix Service Software 2010.8.4.41526
* DK2 Dongle Driver v 7.14.0.25
* Nokia Connectivity Cable USB Driver v 7.1.23.0
* Flash Update Package 09.050.025
* FLS-x Dongle Driver v 2.09.28

Supported Operating Systems and user rights:

* - Windows XP Service Pack 1 or higher
* - When installing Phoenix into Win XP you must have local admin rights.
* - When using Phoenix in Win XP, user must have power user rights.

Changes/improvements made from previous version 2009.34.14.40684:

New products added:
- RM-601, RM-656, RM-657, RM-659, RM-559, RM-610, RM-618, RM-639,RM-632, RM-633, RM-634

Products removed:
- RM-623

New features:

* - Nokia Connectivity Cable USB Driver Version 7.1.23.0
* - Flash Update Package 09.050.025
* - Menu item WLAN Auto tune added for E72 product
* - New RF Losses.ini v 47 for auto tune
* - Product Code Change – window is now scalable, SW version information

for variants can now be seen if window is made larger.

Error corrections & changes:

* - Support for FPS-8 and FPS-11 Flash Prommers removed
* - Bluetooth Flasher – menu removed
* - Flash Memory test removed
* - Changes to WLAN UI to support new WLAN component versions
* - Auto tuning components updated to new version
* - Label printing changes to improve handling of older data package configurations. If product has older data package configuration, the user is advised to enable this option from the label printing UI
* - Improvements to Data Package Download. When computer has active internet connection, product code specific SW files are downloaded from Firmware Repository. Please note that the path for downloading files must also be configures to “Options / Product Location” - UI. If paths are not the same, downloaded SW files are not found.
* - Registration error for manual TX power level tuning component corrected.
* - Minor menu Changes for RM-598 and RM-604

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?gzqztjtqfoo[/DOWNLOAD]

ndtdlhagiang

Cái này hay quá, nhưng chưa biết có thay thế được jaf hoàn toàn hay không, vì quá trình kiểm tra file fw của phoenix quá kỹ, do đó các bản cook fw cho 5800 vẫn không thể dùng phoenix mà up được. Không biết bản này thế nào, đang cách ly máy tính nên không test được, hy vọng là ok.

mucelago

Active Member
Đã Downgrade được Firmware chưa bạn ? Mình muốn down FW 5800 về bản 20 lắm mà chưa có cái nào hỗ trợ ( khoái cái xoay màn hình của bản 20 :D )

ngochuyhlv

Cách down FW thế nào? tìm hoài ko thấy mục Data Package Download. chỉ dùm em đi :D

Em_be_hu

Hic dùng Phoenix này rất khó chịu, nó check CRC e chạy pm hash cal để lấy CRC32 của file ROFS2, điền vào file check nhưng đến đấy nó lại báo lỗi ở file lang PPM. Chán hẳn, thôi dùng JAF cho nó lành. Không biết bản này có như vậy không nhỉ?

MrAlexx

Cái này có check CRC. Mình có thể chọn file khác. Nhưng flash xong không lên hình. Flash bản original thì lại ngon. Nói chung JAF vẫn nhất :D

ke0kul

cho em hỏi
em muốn flash bằng file của mình đã download về rồi thì làm thế nào ạh?
thankz!

ajiang

Bản cũ nó check CRC nên không thể flash với các bản cook được, nhưng mình có thể làm theo kiểu flash máy motorola E680 ngày trước không nhỉ, tức là lúc nó qua giai đoạn kiểm tra CRC và bắt đầu flash thì mình copy file cook đè vào. Hiện giờ ko có máy để thử nên ko biết cách này có được ko.

randoms

?mình flash bằng JAF nhiều lúc nó cứ không nhận USB ở đoạn power on, phát bực cả mình. Ko biết phoenix có hơn JAF ko nhỉ

hoangtuong

Bạn ơi làm thế nào lấy code máy mình , minh bực cái jaf quá đến cái ấn nút nguồn 1-2 lần nó toàn báo không nhân usb chan nản hi vong bạn có thể giúp mình

hoangtuong

mình dùng được mà nhưng không biết hack được mà chán lẵm các bác nào hack được bảo em nhé cai jaf em thua cái ấn nguồn em cứ ấn nguồn là notfouchans

TruongHan

Super V.I.P
?mình flash bằng JAF nhiều lúc nó cứ không nhận USB ở đoạn power on, phát bực cả mình. Ko biết phoenix có hơn JAF ko nhỉ

Bạn ơi làm thế nào lấy code máy mình , minh bực cái jaf quá đến cái ấn nút nguồn 1-2 lần nó toàn báo không nhân usb chan nản hi vong bạn có thể giúp mình

mình dùng được mà nhưng không biết hack được mà chán lẵm các bác nào hack được bảo em nhé cai jaf em thua cái ấn nguồn em cứ ấn nguồn là notfouchans

Đa số bị lỗi ở bước này.Với các máy xài chung cổng sạc với USB càng hay bị.Thử tháo pin ra,tiến hành Flash,tới bước nhấn nguồn đợi tí rồi lắp pin vào xem,khỏi nhấn nguồn :D

kienvp

nhấn bao giờ được thì thui chứ . xài cái này nặng thấy mồ .chỉ cứu máy die là ngon thui .