• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTO CONTACTS PRO - CÁC PHIÊN BẢN

tranducnam

Active Member
không biết cái Photocontact Pro bị lỗi hay bi lỗi font mà tên của những ai bằng tiếng việt có dấu đền bị lỗi. mặc dù mình đã cài đủ font tiếng Việt rồi

=)) Không phải bị lỗi hay bị lỗi Font đâu Bạn ui. Chương trình bị như thế là vì Photocontact Pro chưa hổ trợ Unicode mà Bạn.

phuongsfc

Đã có bản mới nhưng chưa phát hành thì làm sao mà có k@y để cho bạn được hả bạn ? Nếu có Version mới thì mọi người sẽ up lên ngay ! Nhưng mình có 1 thắc mắc nhỏ là mình đã thử Remove đi và cài lại PCP5 rồi nhưng mà nó vẫn cứ báo lỗi Can not load SMS tone nhỉ ? :-??

Hi!
Tôi cũng bị như bạn một lần, sau đó tôi remove đi, soft reset rồi cài lại thì hết. Theo tôi khi cài xong, nó hỏi có sync bằng outlook ko thì mình bỏ qua nó, và cài nó vào trong main thì sẽ qua được một số lỗi. Chú ý phần option>setting có mục SMS tone thì đánh dấu vào.

huudat15

=)) Không phải bị lỗi hay bị lỗi Font đâu Bạn ui. Chương trình bị như thế là vì Photocontact Pro chưa hổ trợ Unicode mà Bạn.

Nếu như vậy thì đành chịu à? từ khi cài WM5 không bị mất dữ liệu khi treo máy, lên mình toàn ghi tên bằng TV có dấu và lưu vào máy thôi chứ không lưu vào sim nữa

phenmientay

Cái vụ lỗi font này, theo tớ chỉ có inesoft addressbook trị được thôi. Anh này không hỗ trợ TV nên xài hơi chán. Chỉ được cái là hình của contact rất to, fullscreen nên coi hơi bị đã.

ancola66

Super V.I.P
Mình muốn một phần mềm hỗ trợ cuộc gọi mà khi mình tìm tên theo âm tiết đầu .Ví dụ mình gõ chữ Hthì tất cả những ngừoi có âm đầu là H sẽ hiện ra.Mình cũng tham khảo thử một số phần mềm thì khi mình gõ chữ H thì tất cả những người có âm tiết H đều hiện ra mà không kể chữ H đó nằm ở đâu nên rất bất tiện vì tên mình cần tìm thì không thấy mà thấy một lô tên có chữ H kể cả chữ H nằm ở cuối cùng cũng hiện ra. Các bác có thể giúp mình được không?Xin cảm ơn nhiều

shogunr125

Mình muốn một phần mềm hỗ trợ cuộc gọi mà khi mình tìm tên theo âm tiết đầu .Ví dụ mình gõ chữ Hthì tất cả những ngừoi có âm đầu là H sẽ hiện ra.Mình cũng tham khảo thử một số phần mềm thì khi mình gõ chữ H thì tất cả những người có âm tiết H đều hiện ra mà không kể chữ H đó nằm ở đâu nên rất bất tiện vì tên mình cần tìm thì không thấy mà thấy một lô tên có chữ H kể cả chữ H nằm ở cuối cùng cũng hiện ra. Các bác có thể giúp mình được không?Xin cảm ơn nhiều

Nếu bạn cho cách tìm như thế là ... bất tiện thì tốt nhất bạn đừng cài thêm các phần mềm quản lý danh bạ nào khác vào. Mình xin chỉ bạn làm như cách thế này: Bạn sử dụng Contacts mặc định của máy, sau đó bấm vào thanh abc ở phía trên. Máy sẽ tự tìm theo ký tự đầu tiên. VD: bấm vào ô 1 lần vào ô abc thì tất cả các contact có ký tự đầu là a sẽ hiện ra, bấm 2 lần thì tất cả các contact có ký tự đầu là b sẽ hiện ra ... OK?:D

phenmientay

Về cơ chế tìm tên, theo tớ hiện giờ không có pm nào vượt qua Inesoft address book cả. Bạn chỉ cần cài nó rồi thay đổi string tiếng Việt vô là bảo đảm nó sẽ tìm tên cho bạn cực kỳ chính xác. Bạn có thể thaom khảo thêm bên box inesoft address book. Chúc vui.

Kobold1609

Photo Contacts PRO 5.02

Photo Contacts PRO 5.02(FULL)​

Phiên bản 5.02(FULL) của phần mềm Photo Contacts PRO ,phiên bản 5.00 đã được Mod ThaiKien giới thiệu trên diễn đàn.

-Cải tiến Today Plugin
-Bộ Icons mới được thêm vào trên màn hình Today Today Plugin ,hiển thị icons cho những cuộc gọi ,tự động từ chối hoặc cúp máy những số điện thoại bị chặn
-Updated Visual Users Guide

Hình mô tả

PM đính kèm,download cài đặt và enjoy :D

tyxiu2004

Có bác nào có nhận xét so sánh giứa Photo contact này và IAB không nhỉ, em chưa dùng thằng này bao giờ mà chỉ dùng IAB thôi, em thích nhất là IAB có thanh bar ABC trên màn hình today, cho phép tìm kiếm nhanh contact trong máy, nó còn có chức năng rung khi kết nối (tuy nhiên máy NEO của em không sử dụng được chức năng này :()

vudq

Photo Contacts PRO 5.02(FULL)​

Phiên bản 5.02(FULL) của phần mềm Photo Contacts PRO ,phiên bản 5.00 đã được Mod ThaiKien giới thiệu trên diễn đàn.

-Cải tiến Today Plugin
-Bộ Icons mới được thêm vào trên màn hình Today Today Plugin ,hiển thị icons cho những cuộc gọi ,tự động từ chối hoặc cúp máy những số điện thoại bị chặn
-Updated Visual Users Guide

Hình mô tả

PM đính kèm,download cài đặt và enjoy :D

Sao tôi cài 5.02 mà nó vẫn ra 5.0 nhỉ? :-/

phenmientay

Không biết cái này có hỗ trợ tiếng Việt không hả các bác? Nếu nó chưa hỗ trợ thì mình vẫn cứ trung thành với IAB mà thôi.

Kobold1609

Không biết cái này có hỗ trợ tiếng Việt không hả các bác? Nếu nó chưa hỗ trợ thì mình vẫn cứ trung thành với IAB mà thôi.

Phiên bản này vẫn chưa hỗ trợ tiếng việt,nếu contact tiếng việt thì vẫn là những kí hiệu ? .
Chúc vui !

trongtints

Trong vấn đề Contact.! Pác nào biết làm thế nào để chạy đoạn phim AVI khi có cuộc gọi đến không-hiển thị hình nghe có vẽ xưa quá,...!:|

Anssc

Member
Trong vấn đề Contact.! Pác nào biết làm thế nào để chạy đoạn phim AVI khi có cuộc gọi đến không-hiển thị hình nghe có vẽ xưa quá,...!:|

Avi thì không được nhưng bác làm cái ảnh Gif thì được, mà người ta gọi đến thì mình nghe chứ lại xem hết phim thì người ta cắt máy rồi.

kidman

dùng cái này mà trong máy có cài một cái photo contact khác không biết có bị conflict không các bác?

buibaobach

dùng cái này mà trong máy có cài một cái photo contact khác không biết có bị conflict không các bác?

Không sao cả đâu.Bạn cứ cài rồi tìm hiểu đi. PM này khá hay đấy.Chúc vui!:))

Bạn có thể dùng thử qua các phần mềm contact rồi lực chọn PM nào mà bạn thấy ưng ý nhất rồi sau đó chỉ dùng PM đó thôi, ko nên cài nhiều, nặng máy và cũng dễ bị đụng soft nữa!

chungphys

Pác kiểm tra lại xem tính năng chặn cuộc gọi của thằng Contact pác mới cài có bật không,nếu bật thì nó chặn lại & tính hiệu bận là bình thường...vì khi pác thoát ra khỏi Contact nên không nghe tiếng báo máy bận nữa...Chúc vui.!

phenmientay

Mình có cài chung cái này với IAB, khi có cuộc gọi tới thì IAB nhảy ra trước rồi mới tới anh này. Nói chung là khg có conflic nhưng sẽ rất nặng máy.